Hàng khủng đây: Thẻ nhớ SD thế hệ mới lưu được 2TB dữ liệu

HDSaiGon

Super Moderators
Thẻ nhớ SD thế hệ mới lưu được 2TB dữ liệu
- Định dạng thẻ nhớ SDXC sẽ “nối ngôi” chuẩn SDHC vốn có khả năng lưu trữ tối đa 32GB. Nét ấn tượng chính là dòng thẻ SDXC có bộ nhớ khổng lồ dao động từ 32GB-2TB và tốc độ truyền dữ liệu đạt 104MB/giây.

Tốc độ truyền dữ liệu của thẻ SDXC dự kiến sẽ đạt 300 MB/giây

Hiệp hội thẻ nhớ SD dự định sẽ nâng tốc độ trao đổi dữ liệu của dòng thẻ SDXC lên đến 300 MB/giây.

Định dạng thẻ nhớ đời mới SDXC dự kiến sẽ được tung ra thị trường vào cuối năm 2009 hoặc đầu năm 2010. Thẻ nhớ SDXC sẽ có đầy đủ dung lượng giống như hai dòng thẻ SD và microSD. Tuy nhiên, chuẩn SDXC sẽ không tương thích với các thiết bị sử dụng thẻ thẻ SD và microSD.

T.Vũ(Dân trí)
Theo CNet

http://dantri.com.vn/c119/s119-302228/the-nho-sd-the-he-moi-luu-duoc-2tb-du-lieu.htm

Red Water

Ðề: Hàng khủng đây: Thẻ nhớ SD thế hệ mới lưu được 2TB dữ liệu

=P~ Cái thẻ này chắc 10 củ/em quá :(

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

thế này thì HDD mệt rồi

hdfan

Well-Known Member

Có cái này mà mặc sức lưu trữ nhé, Bluray dics cũng hơi bị mệt nữa đấy, không biết giá cả như thế nào nhỉ?

tieuthieugia

Well-Known Member

nếu giá muh 1tr/ cái thì em mua 10 cái... còn giá cao hơn em chịu hiihihiih

tunggiao

Member

Có cái này mà mặc sức lưu trữ nhé, Bluray dics cũng hơi bị mệt nữa đấy, không biết giá cả như thế nào nhỉ?

Nếu xét công nghệ tương lai thì đĩa quang cũng lên tới vài TB=D>

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Cái khổ của đĩa quang là phải có ổ ghi tương ứng, truy xuất lại chậm, nhạy cảm với tác động cơ học, kém bền.

Thẻ nhớ dung lượng cao chỉ tội giá quá đắt, chứ độ bền và tiết kiệm năng lượng thì vô địch.

Vài cái thẻ 2000GB là đủ cho lưu trữ kho phim HD rồi còn gì.

nham18

Member

Mấy cái thẻ này ra mà giá mềm thì còn mua HDD làm quái gì nữa

HTung

Member

Tuy nhiên, chuẩn SDXC sẽ không tương thích với các thiết bị sử dụng thẻ thẻ SD và microSD.

Quan trọng là cái dòng này. Hy vọng đầu đọc SDXC giá hợp lý. Tuy nhiên, cũng không mong giá em này rẻ đâu. Nó mà giống SSD thì cũng bằng không (mà dám lắm vì nếu đúng công nghệ ổ đĩa flash là ko có bộ phận cơ --> tăng độ bền, giảm điện năng thì giá ko có rẻ đâu)

hdfan

Well-Known Member

Quan trọng là cái dòng này. Hy vọng đầu đọc SDXC giá hợp lý. Tuy nhiên, cũng không mong giá em này rẻ đâu. Nó mà giống SSD thì cũng bằng không (mà dám lắm vì nếu đúng công nghệ ổ đĩa flash là ko có bộ phận cơ --> tăng độ bền, giảm điện năng thì giá ko có rẻ đâu)

Bác chờ chừng 10 năm nữa thì giá sẽ phổ thông thôi, lo gì?

dino

Active Member

thẻ này em đoán ko dưới 300 buck >"<

qn70356

Member

Em không tin thẻ này 10 năm nữa mới phổ thông. Theo em chỉ chừng 2 năm nữa sẽ rẻ như bùn. Nếu đầu đọc giá cả mềm mại nữa thì các loại lưu trữ khác sẽ chết hết các bác ạ.

HDSaiGon

Super Moderators

Em không tin thẻ này 10 năm nữa mới phổ thông. Theo em chỉ chừng 2 năm nữa sẽ rẻ như bùn. Nếu đầu đọc giá cả mềm mại nữa thì các loại lưu trữ khác sẽ chết hết các bác ạ.

Chưa biết được. Công nghệ HDD lên đến 1 Petabyte ~1024 TErabyte thì cũng khó đoán thằng nào hơn..

Bên trên