Hát với Đàm Vĩnh Hưng là "vũng lầy" của Thanh Lam!?

hungrep

Member
Ðề: Hát với Đàm Vĩnh Hưng là "vũng lầy" của Thanh Lam!?

theo riêng em thì em chả thấy ca sĩ nào thời này hát nhạc xưa hay như T.Vũ, Từ Công Phụng, Duy Quang, Đặng Thế Luân, Hương Lan, Thanh Lan, Hoàng Oanh..., Thanh Lam làm sao xứng đáng được dùng từ Diva, em chưa thấy bằng 1/2 Như Quỳnh nữa, DVH thì còn tạm được một số bài. ca sĩ thời nay toàn được lăng xê bởi những bài báo lá cải (chỉ biết tiền), những fan hâm mộ chả biết nhạc là gì (chuyên ăn theo), cũng tương tự như PTVan (hiếp dâm âm nhạc thôi). các bác cứ vào ném đá em nếu em nói sai, chỉ vì quá bức xúc với những kiểu lăng xê quá đáng như lăng nhục khán giả.

Thanh Lam phải nói là hát cũng rất hay và có chất giọng khá lôi cuốn, nhưng sự nghiệp và tiếng tăm của cô đã xuống dốc kể từ khi cô luyện thành công những tiếng rú. Đơn giản vì dòng nhạc cô hát không cần những tiếng nấc, tiếng gầm hay la hét !

Chỉnh sửa lần cuối:

williamtruongvtv

Active Member

heo riêng em thì em chả thấy ca sĩ nào thời này hát nhạc xưa hay như T.Vũ, Từ Công Phụng, Duy Quang, Đặng Thế Luân, Hương Lan, Thanh Lan, Hoàng Oanh..., Thanh Lam làm sao xứng đáng được dùng từ Diva, em chưa thấy bằng 1/2 Như Quỳnh nữa, DVH thì còn tạm được một số bài. ca sĩ thời nay toàn được lăng xê bởi những bài báo lá cải (chỉ biết tiền), những fan hâm mộ chả biết nhạc là gì (chuyên ăn theo), cũng tương tự như PTVan (hiếp dâm âm nhạc thôi). các bác cứ vào ném đá em nếu em nói sai, chỉ vì quá bức xúc với những kiểu lăng xê quá đáng như lăng nhục khán giả.

Mình cũng như bạn, đã rất lâu, mình không còn nghe nhạc việt nội địa nữa, đơn giản vì nội dung nhảm, chất lượng tồi tệ, phong cách xa hoa, xa đọa. Với mình thì ca sĩ Như Quỳnh luôn là người mình yêu mến, chị đúng là người con gái vietnam tiêu biểu, mình thấy tâm hồn rất yêu đời, tràn đầy cảm xúc khi nghe chị Như Quỳnh hát. Còn xin lỗi mấy fan của nhạc nội địa, mình thật sự thất vọng về sự cảm thụ âm nhạc của các bạn khi những ca sĩ đó suốt ngày gào rú, như con thú bị sa bẫy, tính nghệ thuật không hề có, chỉ đơn giản là khoe tiền của, phong cách sống xa hoa, trụy lạc và nó đang dầu độc giới trẻ vn. Nhất là ông Đàm Vĩnh Hưng và các Diva mà suốt ngày báo lá cải lăng xê. Xin lỗi chứ, những người chấm điểm và up cho mấy cái đó thì thật là phi văn hóa. Còn dòng nhạc trữ tình xưa của vn. Mình thấy rất hay, đậm tính dân tộc, yêu nước, mang tình cảm tha thiết, không mưu mô lọc lừa như bây giờ. Thất vọng vô cùng khi nghe nhạc nội địa thời này

Đàm hát càng ngày càng điêu luyện, các bài hát có xử lý kỹ, có chiều sâu, kỹ thuật âm thanh tiên tiến. Như vậy là biết tâm huyết thế nào rồi.

sieulong

Well-Known Member

Đàm hát càng ngày càng điêu luyện, các bài hát có xử lý kỹ, có chiều sâu, kỹ thuật âm thanh tiên tiến. Như vậy là biết tâm huyết thế nào rồi.

hahaha mình ngồi chờ để coi người khác quăng đá bạn như thế nào :))

vohungkha

Member

hahaha mình ngồi chờ để coi người khác quăng đá bạn như thế nào :))

Cho em ngồi ké với bác RỒNG.
Hồi trước lỡ mua một cd của chị Đàm, về nhạc mẫu xém đuổi ra khỏi nhà! Chị Đàm càng ngày hét càng to!

Ðề: Hát với Đàm Vĩnh Hưng là "vũng lầy" của Thanh Lam!? - Một bài viết hay

đàm vĩnh hưng hát càng ngày càng chán, càng phát ngán, có gì đâu mà hot
Đúng vậy.Mình thấy Mr.Đ dòng nhạc nào cũng thấy nhảy được,hát một số thể loại nhạc không hợp tý nào.
Ví dụ nhạc vàng chẳng hạn.
Vậy mà thấy báo chí nổ về Mr.Đ... rầm rầm luôn.
Ý kiến mọi người thế nào?
Tôi viết không phải nói xấu mà muốn mọi người nhìn và bình luận về sự thật.
Thanks.

tusontay

Huyền Thoại
Ðề: Hát với Đàm Vĩnh Hưng là "vũng lầy" của Thanh Lam!? - Một bài viết hay

Vậy mà thấy báo chí nổ về Mr.Đ... rầm rầm luôn.
Báo chí vẫn viết bài vì:
1/. Nhà báo cần ít lá cải, vì lá cải có thể bán & sinh ra Mo nỳ! :))
2/. Nhà báo cũng đ** hiểu tý j về âm nhạc! :( (cái này hậu xét)
3/. Ekip nó chi $ cho nhà báo đi lau giày hộ chị Đàm cho nó bóng! :))
4/. Viết theo trào lưu, tung & hứng! :D

rombeo

Member

Mới đây, Thanh Lam và Quốc Trung vừa tái hợp thành công trong "Không gian âm nhạc", hy vọng rằng khán giả sẽ còn được thưởng thức các tác phẩm mới của họ nữa...

bacbinhcity

Active Member

Chị Đàm hát chỉ được một vài bài thôi, còn lại bỏ hết!

sieulong

Well-Known Member

Chị Đàm hát chỉ được một vài bài thôi, còn lại bỏ hết!

nếu mà em bình tĩnh xíu, uống ly trà, nhâm nhi âm nhạc thì, em lại nhận xét lại cho anh Đờm xíu, chất giọng khàn khàn rất có phong cách riêng, điểm này mình rất coi trọng anh ấy, vì các bạn trẻ bây giờ hát cứ tựa tựa nhau, mix mix lại xíu ai cũng làm được ca sĩ. Tuy nhiên có nhiều điểm mình không hài lòng anh Đờm, là anh ấy thật không biết vị trí của mình... anh ấy đã từ từ phát sinh "ảo tưởng" về khả năng của mình khi bước vào dòng nhạc cũ trữ tình, nếu ai chưa nghe qua những bài hát trên do các ca sĩ ngày xưa hoặc ca sĩ hải ngoại hát thì có thể nhận xét là anh Đờm hát không tệ. Nhưng đối với những khán giả yêu dòng nhạc xưa, thì anh Đờm hát thật không ổn, chỉ là phô diễn kĩ thuật, khoe chất giọng khàn khàn đặc trưng, hát nhạc trữ tình mà không làm người nghe "cảm" ra được cái trữ tình. Anh ấy nên quay về đúng vị trí của mình...

sorry Fans DVH

williamtruongvtv

Active Member

bạn nói đúng tên Đàm đang bị ảo tưởng khi dám át dòng nhạc xưa. Nên hiểu rằng cái giọng vịt bầu đó ko thể hát nhạc đó, và với gương mặt xấc xược đó thì không bao giờ xứng đáng hát những bài nhạc trữ tình đó

huynhnhan

Banned

Í, đang nói về ca sĩ VN ở VN mà bác, chứ hải ngoại thì kể mỏi miệng mới hết. Em thì cứ Duy Khánh, Chế Linh, Phương Dung, Thanh Thúy, Hương Lan mà chiến :D

Bạn ấy ơi! mình kể tên là kể những người hát ở VN đấy chứ! chỉ ngoại trừ Tuấn Ngọc lúc đó ở VN chưa nổi tiếng thôi còn lại đều là tiếng hát lừng lấy hết chứ! MR Đàm cũng hát ở Sàigòn. Mấy người kia cũng từng hát ở SG thì sao gọi là ko hát ở VN được!

Thực sự thì MR Đàm ko có ảo tưởng về mình đâu! Mà anh này biết rằng anh hát kiểu đó mà người ta mua đĩa ào ào, mua vé đi coi ùn ùn thì cứ việc hát và hốt bạc thôi! chứ có gì đâu mà ảo tưởng!còn họ thấy hay thì đó là do trình độ của họ, đời có những chuyện bất thường mà đâu thể biết trước được! tiêu biểu là sự kém hiểu biết của đại đa số dân chúng về âm nhạc!

hi_tech

Well-Known Member

Bạn ấy ơi! mình kể tên là kể những người hát ở VN đấy chứ! chỉ ngoại trừ Tuấn Ngọc lúc đó ở VN chưa nổi tiếng thôi còn lại đều là tiếng hát lừng lấy hết chứ! MR Đàm cũng hát ở Sàigòn. Mấy người kia cũng từng hát ở SG thì sao gọi là ko hát ở VN được!

Thực sự thì MR Đàm ko có ảo tưởng về mình đâu! Mà anh này biết rằng anh hát kiểu đó mà người ta mua đĩa ào ào, mua vé đi coi ùn ùn thì cứ việc hát và hốt bạc thôi! chứ có gì đâu mà ảo tưởng!còn họ thấy hay thì đó là do trình độ của họ, đời có những chuyện bất thường mà đâu thể biết trước được! tiêu biểu là sự kém hiểu biết của đại đa số dân chúng về âm nhạc!

thật ra chị ấy hát nhạc xưa k0 hay, chĩ là hiện tượg lạ thui, nghe wa rùi chã có j đọng lại het;;)

sieulong

Well-Known Member

thế mình gọi anh đờm là biết kinh doanh, giỏi làm ăn và có khả năng kiếm tiền, nhưng không thích gọi anh ấy là nghệ sĩ

cineboy

Member

Ko thích giọng hát Thanh Lam hay Hồng Nhung, cả 2 được báo chí gắn cho cái tên diva nên ảo tưởng bài hát nào mình hát sẽ hay, thất sự là "nuốt" ko vô phong cách "quằn quại, gào rú" của TL.
còn họ thấy hay thì đó là do trình độ của họ, đời có những chuyện bất thường mà đâu thể biết trước được! tiêu biểu là sự kém hiểu biết của đại đa số dân chúng về âm nhạc!
Nghe như đấm vào ...ít [-X
Ông ko thích ca sỹ nào là chuyện của ông, nhưng ông chê luôn những người thích ca sỹ đó là cực đoan đấy. Cơ mà thế này, ông là ai mà có quyền đánh giá về "sự kém hiểu biết của đại đa số dân chúng về âm nhạc" vậy? Hay để khỏi mang tiếng là "kém hiểu biết về âm nhạc" thì tôi phải nghe dòng nhạc của ông, nghe ca sỹ của ông thích??? Hay muốn nghe nhạc phải hiểu về nhạc lý??? :-O
Bỏ cái tự sướng ấy đi.

huynhnhan

Banned

Ko thích giọng hát Thanh Lam hay Hồng Nhung, cả 2 được báo chí gắn cho cái tên diva nên ảo tưởng bài hát nào mình hát sẽ hay, thất sự là "nuốt" ko vô phong cách "quằn quại, gào rú" của TL.

Nghe như đấm vào ...ít [-X
Ông ko thích ca sỹ nào là chuyện của ông, nhưng ông chê luôn những người thích ca sỹ đó là cực đoan đấy. Cơ mà thế này, ông là ai mà có quyền đánh giá về "sự kém hiểu biết của đại đa số dân chúng về âm nhạc" vậy? Hay để khỏi mang tiếng là "kém hiểu biết về âm nhạc" thì tôi phải nghe dòng nhạc của ông, nghe ca sỹ của ông thích??? Hay muốn nghe nhạc phải hiểu về nhạc lý??? :-O
Bỏ cái tự sướng ấy đi.
Đây là xã hội tự do! không ai bắt ai nghe giống ai cả! kể cả dân đi học nhạc lý giỏi chưa chắc có hiểu biết và có nhận định đúng về âm nhạc nữa! Tui chẳng tự sướng gì cả! đó là sự thật!
còn nếu động chạm vào thần tượng của ông thì ông cứ điên lên vô tư! xã hội tự do có quyền phát biểu!

edc

Active Member

Cái co Lam này sau năm 2000 hát làm hỏng bài hát nhạc sỹ sáng tác. Trong khi đó trước đây khá thích

cineboy

Member

Đây là xã hội tự do! không ai bắt ai nghe giống ai cả! kể cả dân đi học nhạc lý giỏi chưa chắc có hiểu biết và có nhận định đúng về âm nhạc nữa! Tui chẳng tự sướng gì cả! đó là sự thật!
còn nếu động chạm vào thần tượng của ông thì ông cứ điên lên vô tư! xã hội tự do có quyền phát biểu!
Thứ nhất là Mr Đờm ko phải thần tượng của tôi, hai là chẳng ai ngăn cấm ông phát biểu để ông đưa cái "xã hội tự do" vào đây.
Còn chuyện điên lên vì cm của ông thì ko có đâu, ko rảnh, chỉ thấy phát biểu của "ra vẻ ta đây" quá nên ko thích ý mà.
Chính ông cũng tự nhận "không ai bắt ai nghe giống ai cả", thế mà ông lại nói
còn họ thấy hay thì đó là do trình độ của họ, đời có những chuyện bất thường mà đâu thể biết trước được! tiêu biểu là sự kém hiểu biết của đại đa số dân chúng về âm nhạc!
Ơ, hóa ra tự đấm vào mõm à?

williamtruongvtv

Active Member

nói tóm lại là đa số dân việt nam, nhất là bọn trẻ 8x 9x 7x cũng có với những đứa thiếu kiến thức văn hóa nghệ thuật thì nhạc nào tụi nó cũng nhảy, cũng khen là hay, nghe theo số đông. Ko cần thiết phải có nghệ thuật, mà chỉ cần ăn mặc model lạ đời, khoe tiền của, khoe những thói sống vô bổ lố bịch. Tiêu biểu là các fan của Mợ ĐỜm, ở công ty em có mấy nhóc yêu đờm, nói lý với nó, nó bảo hay thế mà chê, hỏi nó là hay cái gì, thì nó chả biết. Cãi cùn muốn cho nó cái dép vào mồm, nhưng mình là người yêu nhạc chữ tình và ca sĩ Như Quỳnh nên phải biết cư xử đúng đắn, điềm đạm.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên