Hãy để HDD Rack của Century "xử đẹp" đống ổ cứng của bạn

symphony

Well-Known Member

Bạn thuộc top người "cồng kềnh", luôn thủ trong người tới 5 cái ổ cứng để chép phim HD và đang cần một HDD Rack "khủng" để... thể hiện đẳng cấp? Vậy thì lời khuyên chân thành nhất là hãy chi ra 760 ngàn đồng để tậu cho mình sản phẩm của Century mang cái tên khó nhớ, CRMS-SV5F.

Sau khi sở hữu sản phẩm thì bạn nhớ tập thể dục thường xuyên đấy nhé, với kích thước 180mm x 210mm x 200mm (tất nhiên là không tính mấy chỗ lồi lõm khác rồi) cân nặng của nó sẽ là 1Kg, chưa tính ổ đĩa.

Sản phẩm có thể hoạt động ở nhiệt độ từ 5 - 35 ℃, và tốc độ 1500 vòng phút của quạt sẽ tạo ra một tiếng ồn là 26db.

Chúc bạn may mắn với 5 cái ổ cứng 3.5 IDE/SATA của mình!

Theo Century.​

Chỉnh sửa lần cuối:

satan85

Well-Known Member
Ðề: Hãy để HDD Rack của Century "xử đẹp" đống ổ cứng của bạn

Sau khi sở hữu sản phẩm thì bạn nhớ tập thể dục thường xuyên đấy nhé, với kích thước 180mm x 210mm x 200mm (tất nhiên là không tính mấy chỗ lồi lõm khác rồi) cân nặng của nó sẽ là 1Kg, chưa tính ổ đĩa.

Theo Century.​

Cái này nghĩa là sao bác chủ

Frank Quang

Cái này họat động như thế nào cà? Chưa hiểu cho lắm :-"

HLT

Member

Sản phẩm có thể hoạt động ở nhiệt độ từ 5 - 35 ℃, và tốc độ 1500 vòng phút của HDD Rack này sẽ tạo ra một tiếng ồn là 26db.

Theo Century.​

Đọc lúc đầu em cứ tưởng nó chỉ là giá để HDD đọc cái này xong em không hiểu gì luôn. Bác chủ có thể giải thích rõ hơn được không ???

hoacvxd

Đúng là không hiểu.
nếu chỉ là cái giá đơn thuần thì asao lại có tốc độ quay và tiếng ồn?
nếu là thiết bị đọc ổ cứng thì sao cổng STA lại quay ra ngoài?
tác giả nói rõ hơn xem nào.

Blacken

chắc các bạn vẫn chưa hiểu, ý tác giả ở đây là khi mà ổ cứng của mình quay thì đồng thời cũng tạo độ rung cho ổ và cái giá này giúp giảm tiếng ồn ;))

hd1vn

Member

Cái này thì chắc chỉ có ai làm dịch vụ copy phim mới hiểu:
Khi số lượng ổ cứng phải rút ra cắm vào nhiều và liên tục, nếu ko có 1 giải pháp như thế này, cách đơn giản nhất để đỡ tốn diện tích là cho ổ cứng nằm nghiêng 1 bên, với tư thế như vậy, chỉ 1 đụng chạm nhẹ là ổ sẽ đổ... mất dữ liệu!

Cái giá này sẽ rất hữu ích trong những trường hợp như vậy, tuy nhiên lượng khách hàng quan tâm đến sản phẩm này chắc chỉ đếm trên đầu ngón tay, cùng lắm là thêm mấy cái ngón chân, liệu ở VN có ai bán không nhỉ để em ra sắm vài bộ về để nhà bầy ổ cứng cho oai!

symphony

Well-Known Member

Thêm hình để cho mọi người hiểu hơn về SP

gianghggg

Chắc nó tương tự kiểu cái giá để sách đấy mà.

Không cho thêm thông tin thì làm sao mua

khuongle

Member

Tác giả giới thiệu 1 bài mới mà lời văn cụt ngủn, chưa hiểu rõ sản phẩm là gì? tính năng như thế nào mà post lên. Chỉ vài câu giời thiệu qua loa là xong. Pó tay luôn. Rất là nhiều các bạn đọc xong rồi trả lời "Không hiểu gì hết". Rồi tác giả bài viết cũng không thèm ghé topic mà mình tạo ra để xem như thế nào.

PS2Guy

Không biết các bác nghĩ sao chứ đối với em thì sản phẩm này không đạt được mức độ an toàn khi sử dụng.... nhìn thấy ghê quá bác, từ dàn khung bằng sắt cho tới cái nguồn để rời ở ngoài, đụng vào chắc nó giật tưng lên luôn hả bác? Nó không có cái case hay cái gì cách điện hả bác chủ?

Em hiểu nó là một cái giá để HDD bằng sắt, có đúng thế không bác?

coleckion

Member

Em không hiểu tại sao rõ ràng thế mà các bác không hiểu. Đơn giản nó chỉ là cái giá để HDD có thêm cái quạt ở đằng sau thôi, cái quạt với đống HDD lấy điện từ cái nguồn ATX, vậy thôi.

symphony

Well-Known Member

Đây là cái HDD Rack, tương tự mấy cái hộp đựng ổ cứng thông thường thôi. Thông số và hình mình đã bổ sung đầy đủ rồi mà. Sao mọi người không hiểu nhỉ.

gsmorcdma

Well-Known Member

Nôm na là cái này dùng để đỡ các ổ gắn ngoài kèm làm mát bằng quạt có đúng không vậy? Nếu không thì mình cũng chịu luôn :(.

Chắc chỉ để cho các bác copy phim thôi - người dùng thì lãnh phí điện nhỉ

PS2Guy

Sản phẩm có thể hoạt động ở nhiệt độ từ 5 - 35 ℃, và tốc độ 1500 vòng phút của quạt sẽ tạo ra một tiếng ồn là 26db.

[/QUOTE]

Mọi người khó hiểu cũng phải thôi chủ thớt, ngay thậm chí là mình là người kinh doanh đọc đoạn này cũng thấy khó hiểu: sản phẩm chỉ là khay đựng bằng sắt, tại sao có thông số nhiệt độ lúc hoạt động ?!?! (thậm chí nhiệt độ lên tới 100 độ chưa chắc là cái khay là bị cái gì nữa ấy chứ) :) khay hình dáng đẹp, chỉ nhìn thấy cái nguồn ngoài thấy ghê quá.​

nmcgroup

Well-Known Member

mình nhìn không hiểu lắm nhưng nếu mà giá để HDD thì mình nghĩ nên làm bằng gỗ thì đẹp hơn :)

hdvietnam1979

mua ở đâu thế các bác nhỉ

arionred

Member

Đại loại theo tôi nó như thế này:
Là 1 khay đựng đĩa, nhưng có bản mạch để các bác cắm hdd và bộ nguồn ATX vào, và thông qua bản mạch đó nó có cảm biến nhiệt độ hdd và điều khiển quạt làm mát hệ thống đó,
có nút bật tắt bộ nguồn ATX riêng, đồng thời chuyển tiếp cáp sata để cắm vào main.
Cái này tương tự bộ của Icydock 4 hdd mà tôi đang dùng: ICY DOCK MB454SPF-B 4 in 3 SATA I & II Hot-Swap Internal Backplane Raid Cage Module
Vậy thôi.

Bên trên