HCM-nên mua LG 55LM6200 hay Sharp 60LE630

kronnyx

Ðề: HCM-nên mua LG 55LM6200 hay Sharp 60LE630

Trên Thế giới thì LCD của Sharp là laoị tốt và đẹp, không rõ hàng SX tại VN ra sao, có bị giảm chất lượng linh kiện hay không. Bản thân mình không mua Sharp vì cách đây mấy năm có quen 1 người làm Mediamart nó lại là Sharp ở Vn bị đưa vào nhiều linh kiện Tàu nên không tốt bằng Pana nên mua pana dùng và thấy nó rất tốt. Năm ngoái mua thêm LG 3D về dùng (vì chỉ có nó là thụ động) thiò thấy chất lượng hình ảnh khá tốt, xem THC cũng tốt, 3D cũng tốt, nhưng 2D kém hơn Pana (mua cùng đợt hộ cho ông già). Cái không hài lòng với LG là chất lượng không tốt, bị điểm chết trên màn hình, ngoài ra còn thấy nhiều người phản ánh LG lỗi nhiều chứng tỏ chất lượng cũng hơi bị kém bền.

Ý mình muốn nói là LG có vẻ chất lượng linh kiện cũng không được tốt.

TV Sharp bán tại VN đa số được lắp ráp ở Malaysia, làm gì có hàng SX tại VN hả bạn.

chaulong201

1.lm6200
2.lm7600
3.Tivi Plasma Panasonic P50ST50V
múc con nào thì múc

dungtam25

Well-Known Member

LM6200 > LE630 chút xíu.
LM9600 >> LM7600 >= LE830/ 835

Năm 2013 mình thấy Sharp sắp ra LE640x công nghệ 4 màu và có 3D, có vẻ hơn hẳn LE630. Hi vọng giá em nó tốt như 630 để ae còn được nhờ :D
Bác lại nhầm giống em chổ này đây,hỏi anh em trên dđ thì Sharp cho thông tin rối mù,thậm chí em down manual của LC60LE640X về xem mà có có nói là 4 màu đâu. link topic của em đây http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-hinh-anh/497025-cac-bac-tu-van-ho-em-3.html

kforhai

Member
Ðề: Re: HCM-nên mua LG 55LM6200 hay Sharp 60LE630

Ủng hộ con 55LM6200... lúc chưa mua em nghĩ không cần smart tv, bây giờ mua 42LM6200 rồi mới thấy smart tv đúng là hay, update firmware rất đơn giản, lại vào youtube, cnet, clipvn, soha coi phim thoải mái, thích nghe nhạc thì vào NCT (Nhac cua tui), còn cái vụ karaoke từ sannhac nữa mà em chưa check....

Vọc smart tv cũng hay ho lắm đó bác... coi TH cáp trên tv 42' em thấy rất chán vì hình SD coi chán phèo so với mấy cái phim full HD.
pác hảiscm này chính xác các pác đừng coi thường smart TV nha vì nhiều khi không có lại than trời đó nhất là nhà pác nào có baby lại càng cần thiết nữa vì các bé toàn thích xem chương trình thiếu nhi không à mà Youtube là đáp ứng nhanh nhất, ngoài ra còn rất nhiều điều hay và bổ ích nữa. hy vọng các pác có cái nhìn khác về smart TV. còn về vụ coi bằng cáp truyền hình thì đừng bàn chán không kể nổi may ra thì chơi đầu KTS HD thì ổn.

Bên trên