HD của công nhân cơ khí nghèo .

nicohuy

Đã biết HDVN đã lâu . em cũng vào nghiên cứu dữ lắm , học hỏi mấy anh đi trước trong và ngoài diễn đàn . cũng có chút kinh nghiệm về HD và nhạc . với chút đỉnh dành dụm bấy lâu để cải tạo căn phòng bề bộn mười mấy năm cũ kĩ . cũng gần tết nên em quyết tâm tu sửa và dọn phòng ốc lại hết . vốn ít nên phải tự 1 mình làm từ a - z vì không có khả năng thuê dịch vụ .

Em cũng mới bước chân vào con đường nghiện ngập , khoái nghe nhạc khủng khiếp và phim ảnh . biết khả năng mình tới đâu thì hay tới đó . mấy cao nhân ở ngoài cũng khuyên nên chơi nhẹ săn lùng hàng cũ mà hay cho nó kinh tế với mình . từ từ sau này mạnh về kinh tế rồi hãy nâng cấp . lúc đó mới thấy sự khác biệt rỏ rệt của các thiết bị âm thanh cao cấp như thế nào .

Đi săn lùng hàng cũ mà hay cũng lắm gian nan và rất thú vị học hỏi nhiều cái . đi với các cao nhân đi chợ lựa đồ vui kinh dị " đi lựa thiết bị mà nói chuyện hài không chịu được kể cả mấy ông bán hàng " . nghe thử từng con một . con nào nghe thấy hay ok thì lấy . con thì nghe trầm con thì nghe mềm mỏng .... hahaha

Thông số dàn cỏ của em .

Loa : Paramax p-609f 140w " do khoái nghe nhạc dập dance và hòa tấu có trống nhiều . nên em không đủ kinh tế để mua loa thương hiệu xịn mà dập được thể loại này " . nên đành chọn em này vừa kinh tế . sau này khá khá rồi thay cặp loa khác ngon hơn .

CD : Kenwood DP-3010

Amply : Yamaha AX-500

TIVI LCD : TCL 39 INCH 1080

ĐẦU đọc đĩa : BLU-RAY BDP-S370

Receiver 7.1 Pioneer D7EX

Center surround : JBL CS-100

Subwoofer : Kenwood SW-07

Sau đây là quá trình phòng ốc cho tới thiết bị . con đường gian nan :))

Phòng tự thi công 16 m vuông . vì có chút nghề nên tự dựng khung sắt làm cái gác xép để tăng không gian sống trong phòng . trên ngủ các tủ còn dưới thì dành riêng cho giải trí . hahaha

Lúc đầu phòng như bãi chiến trường :))

Dọn sạch sẽ sơn tường , sơn khung , và lót sàn gổ công nghiệp . nó thành thế này

Và hoàn tấc từ a - z trang trí ánh sáng màn cửa sổ và nội thất .. sắp xếp thiết bị âm thanh cũng xong luôn .

Tổng công trình em tự thi công gần 1 tháng :)) vì bận thời gian công việc kiếm lúa đắp vào nên nó mới lâu thế ợ ^:)^ Hiện giờ riêng em thì nó dập tưng óc khi xem phim và nghe nhạc khi em ngồi trên ghê sopha . em cũng thuộc dạng tai trâu các anh ợ . Với thời điểm này thì em rất thỏa mãn và yên tâm ăn tết rồi . tối tối cả nhà lên ngồi cùng xem phim vui kinh dị . :))

Đây cũng là lần đầu tham gia diễn đàn HDVN . Rất cám ơn các anh trên HDVN đã chia sẽ kiến thức nghe nhìn đễ mình học hỏi . Chúc HDVN ngày càng hùng mạnh !

Em xin up thêm vài tấm tổng thể căn phòng do anh em yêu cầu . để AE xem chơi :D

Từ cửa phòng

Nhìn qua trái

Nhìn lên trên gác

Nhìn vô khu thư giản

Đi vô trong rồi nhìn ra

Xin hết ợ !

Chỉnh sửa lần cuối:

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Ðề: HD của công nhân cơ khí nghèo .

Quá đẹp, quá khéo tay, quá đã. Giờ này còn thức là quá đam mê. Thanks Bác chia sẻ, nam mới vui vẻ.

H 9999

Active Member

rất đẹp ! chúc mừng bác chủ ! mới đầu em xem em tưởng bác hàn khung xong chơi 1 lần kính quanh tường và trần để cách âm...

thangvc

Member

Khoang nói đến bộ dàn, em thấy phòng của bác chủ tự làm đã thấy sướng lắm rồi. Chỉ có sự đam mê mới tạo nên sự quyết tâm, kiên trì như vậy. Còn bộ dàn sao cũng được miễn sao bác thấy hài lòng là ok,sự hài lòng dễ có đâu bác ạ.
Chúc mừng bác.

roughsoul

Member

Bác khéo tay quá! Thợ bây giờ là cứ phải như thế chứ như mấy ông thợ cơ khí trẻ ở công ty em chẳng biết mô tê gì. Chúc mừng bác có được bộ dàn thỏa mãn đam mê.

cancntt

Active Member

Hôm nào mời bác đến nhà e, design dùm cái phòng với. Nhà e cũng giống bác.

theaminh81

Well-Known Member

Bác này giống mìh, tự làm hết hihhihi, nhưng bác chụp hình quá trình làm ít quá, chụp nhiều vào mới máu bác ạ, đam mê là làm tuốt à

tinhyeu44

Member

Cụ giỏi quá, tay nghề cụ khá phết nhỉ. Phòng xinh xinh thế kia chắc bass đập cho tức ngực luôn.

SamLanhZnO

Bác đúng là thợ cơ khí. Cái gì làm được là tự làm hết. Chúc mừng bác có dàn đồ chơi vui tết.

Bin-K

Well-Known Member
Em cũng máu me làm phòng lắm nhưng đk của em giờ chưa cho phép nên chơi tạm tạm, bác chủ năm nay có cái Tết vui hơn mọi năm rồi. Xin chúc mừng.

acmanu

Active Member

Quá đã tiền tới đâu chơi tới đó làm nhiệt tình chơi hết mình ... đam mê là mãi mãi !

lan806

Well-Known Member
Chúc mừng bác chủ, tận hưởng cuộc sống bằng chính những thứ mình tự tạo, tự làm ra như thế này mới là hạnh phúc.
Một lần nữa chúc mừng.

nicohuy

Cám ơn mọi người rất nhiều ! vui quá hahaha :))

@ Hai scm : Do em trước giờ cứ mua lai rai phim DVD bản chính thức xem , nên tới giờ nó lên tới trăm phim . mấy phim hay em khoái đều có . nên chưa nghĩ tới mua HD player :))

badboybeo

Well-Known Member

bác chủ khéo tay quá
tự làm tháy sướng thế

Bên trên