HD Dune "Chọn em nào"

meo_neko

Member
Chào các bác
Em muốn sắm một em Dune, kinh phí trong khoảng 4 đến 5 T
Trong các dòng Dune trên thị trường hiện có các bác tư vấn giúp em nên mua loại nào phù hợp nhất với nhu cầu (Nhạc, phim HD, 3D)
Em ở HN bác nào biết địa chỉ mua bán hợp lý uy tín chất lượng giới thiệu giúp em qua tham khảo
hoặc trên diễn đàn có bác nào cần nâng cấp bán đầu cũ thì nhượng lại cho em.
Cảm ơn các bác nhiều.

Khoảng 4-> 5t thì bác chỉ làm con dune 303D thôi. không có HDD. đầy đủ như yêu cầu của bác. nhưng không chơi được HDD 3,5" gắn trong.

kinhphuong

Well-Known Member
Mình đang dùng 303D theo cảm nhận thì tốt đó bác. Thỏa mãn mọi điều kiện của bác từ giá cả cho tới nhu cầu giải trí...
Chúc bác mau cưới được "vợ".

meo_neko

Member
Ðề: HD Dune "Chọn em nào"

Cảm ơn các bác đã tư vấn, nhưng em thích dòng có ổ cứng gắn trong hơn.
Em chỉ hỏi về đầu phát thôi còn ổ cứng thì em có rồi.

phithien

Well-Known Member

Nếu đã thích HDD gắn trong thì bạn chỉ có 1 lựa chọn là Dune base 3D. giá tầm 6.2 triệu. Còn lại các model trong năm 2013 đều ko có HDD trong(Dune 303D thì chỉ gắn HDD 2.5 )

Re: Ðề: HD Dune "Chọn em nào"

Cảm ơn các bác đã tư vấn, nhưng em thích dòng có ổ cứng gắn trong hơn.
Em chỉ hỏi về đầu phát thôi còn ổ cứng thì em có rồi.
tầm tiền đó thì hiện tại không có còn nào của đune chơi được ô 3,5" các bác ah. Vì hiện tại nhưng hàng hot của dune là 303D (2,5"), 102, 103.. chỉ có con dune base 3D thì mới chơi được 3,5 nhưng giá thì vượt tầm đầu tư của bác chủ rồi ( khoảng hơn 6t). thân

meocon

Well-Known Member

DUNE giờ có 2 mẫu thui bác
- DUNE 102DTS : tặng 1 năm acc hdviet
- DUNE 303D : tặng 1 tháng acc hdviet

linhtotet

cho em hỏi ổ 2,5 khác 3,5 cái gì ợ. em thấy bẩu dune base 3D và dune 303D giống nhau y hệt về cấu hình, chỉ khác là 1 cái ổ cứng gắn trong và 1 cái ổ cứng gắn ngoài. Nếu tiền không là vấn đề các bác bẩu em nên lấy cái gì ợ. base 3D hết hàng toàn Hà Nội :((

phuanh004

Active Member

cho em hỏi ổ 2,5 khác 3,5 cái gì ợ. em thấy bẩu dune base 3D và dune 303D giống nhau y hệt về cấu hình, chỉ khác là 1 cái ổ cứng gắn trong và 1 cái ổ cứng gắn ngoài. Nếu tiền không là vấn đề các bác bẩu em nên lấy cái gì ợ. base 3D hết hàng toàn Hà Nội :((

Thì nó chỉ khác nhau cái kích thước với giá cả thôi kiểu như 3.5' dùng cho pc còn 2.5 thì dùng cho lap, ổ 3.5' rẻ hơn 2.5 khi so sánh cùng hiệu năng và dung lượng. Nếu tiền ko là vấn đề thì lấy Oppo :D

linhtotet

Thì nó chỉ khác nhau cái kích thước với giá cả thôi kiểu như 3.5' dùng cho pc còn 2.5 thì dùng cho lap, ổ 3.5' rẻ hơn 2.5 khi so sánh cùng hiệu năng và dung lượng. Nếu tiền ko là vấn đề thì lấy Oppo :D
Oppo là cái gì ợ ((

phithien

Well-Known Member

Oppo là cái gì ợ ((

Là HD player thuộc hàng cao cấp. giá rất cao. con oppo 105, xách tay giá trên 20 chai.
Dune HD 3D đang hết hàng rồi. bác ráng chờ hàng về vậy. Dune base HD nằm trong phân khúc cao cấp nên chất lượng tốt hơn. giá cao hơn

tuanreb

Active Member

Dune Base 3D và 303D có những điểm giống nhau nhưng cũng có những điểm khác nhau

Điểm giống nhau:
Processor: Sigma Designs 8672/8673
RAM: 512 MB
Flash memory: 256 MB
=> Tính năng sử dụng tương đương nhau

Khác nhau:
Dune Base 3D: Toàn bộ phần vỏ máy được làm từ nhôm được gia công sắc sảo chi tiết => Sang trọng, tinh tế có tính thẩm mỹ cao
Mặt trước có màn hình LED với các phím chức năng phổ biến => Trông đẹp và chuyên nghiệp hơn
Quạt tản nhiệt => Làm mát chủ động (Base 3D) cho hiệu quả cao hơn làm mát thụ động (303D)
Có 3 cổng USB + khay HDD gắn trong => Gắn tối đa 4 HDD

Để nuôi quạt + 4 HDD => cần đến nguồn xung cho hiệu xuất cao và ổn định

zerokiem

Member

Dune Base 3D và 303D có những điểm giống nhau nhưng cũng có những điểm khác nhau

Điểm giống nhau:
Processor: Sigma Designs 8672/8673
RAM: 512 MB
Flash memory: 256 MB
=> Tính năng sử dụng tương đương nhau

Khác nhau:
Dune Base 3D: Toàn bộ phần vỏ máy được làm từ nhôm được gia công sắc sảo chi tiết => Sang trọng, tinh tế có tính thẩm mỹ cao
Mặt trước có màn hình LED với các phím chức năng phổ biến => Trông đẹp và chuyên nghiệp hơn
Quạt tản nhiệt => Làm mát chủ động (Base 3D) cho hiệu quả cao hơn làm mát thụ động (303D)
Có 3 cổng USB + khay HDD gắn trong => Gắn tối đa 4 HDD
Để nuôi quạt + 4 HDD => cần đến nguồn xung cho hiệu xuất cao và ổn định

Vậy tính ra bỏ thêm hơn 2tr mua Base 3D là để cho vẻ sang trọng, tinh tế, chứ bình thường chắc chẳng ai dùng đến cái HDD thứ hai gắn trong nhỉ.

OrientalPSon

Dune HD303 rất ok. Mình vẫn xài đu cả Dune Base 3D, Dune HD201, Dune Connect và vẫn còn xài em Dune HD301 mà vẫn rất ngon !

bhk

Member

Dune HD303 rất ok. Mình vẫn xài đu cả Dune Base 3D, Dune HD201, Dune Connect và vẫn còn xài em Dune HD301 mà vẫn rất ngon !

Done 303D có hay bị lỗi lặt vặt không bạn? (VD: lỗi xảy ra với phim này nhưng với phim kia thì không...)

meo_neko

Member

Cảm ơn các bác. Nhưng sao bác OrientalPSon dùng nhiều dòng vậy, nếu bác không có nhu cầu dùng em nào thì nhượng lại cho em.
Cảm ơn bác.

meo_neko

Member

Các bác thấy dòng Dune Smart thì thế nào (H1, D1, B1)...
Mong các bác tư vấn giúp .

Hàng đó bây giờ là hàng hiếm, hình như Dune bỏ mẫu lâu rồi.

---------- Post added 12-03-2014 at 11:54 ----------

Hàng đó bây giờ là hàng hiếm, hình như Dune bỏ mẫu lâu rồi.

Bên trên