HD lappy need help???

luciano

Active Member
Chả là chiều này giao lưu cùng 3 bác Nghenhin, Phunghuutuyen, Cuti để test con a1 đồng thời triển khai dự án mới lappy HD của em mà khổ nỗi em xài jack 3.5 ly – optical. Đã configure như lúc em chạy PCHD (ngon lành cành đào) thế mà bị mỗi cỗng 3.5 ly - optical của laptop k phát tín hiệu!
Bớ các huynh giúp luci gà mờ IT với

motonggia

Banned
Ðề: HD lappy need help???

Bộ hifi nhà E cũng cổng Optical in mà E chưa bít cách nối từ PC tới Optical thế nào VÌ -----------> (Card âm thanh của E có cổng Opticall nhưng thấy nó ĐEN NGÒM chứ ko đỏ đỏ như ở bộ hifi. Như vậy là TOI rùi đúng ko ah?)

Còn cổng IN này thì ko ra dc 5.1 đúng ko các Pro?

THANKS...........

truonghd

Well-Known Member

Chả là chiều này giao lưu cùng 3 bác Nghenhin, Phunghuutuyen, Cuti để test con a1 đồng thời triển khai dự án mới lappy HD của em mà khổ nỗi em xài jack 3.5 ly – optical. Đã configure như lúc em chạy PCHD (ngon lành cành đào) thế mà bị mỗi cỗng 3.5 ly - optical của laptop k phát tín hiệu!
Bớ các huynh giúp luci gà mờ IT với
luciano xài a1 luôn à. mình cũng xài a1, khi nào setup xong thì qua chỉ mình hay mình qua để coi cách setup nhe, mình k có remot,

truonghd

Well-Known Member

lên để còn có người chỉ nè. ok, khi nào mình tìm được cái sound âm thanh có cổng Optical thì mình se gọi

duongbaba

Active Member

em chi5] ranh vao cuoi tuan bac cu pm cho ezm

Lappy có S/PDIF thì vấn đề chỉ là cài đặt driver cho soundcard hoặc sound onboard của nó.

Lên trang chủ của hãng lappy down về cái bộ driver mới nhất của nó cài vào là xong liền àh.

luciano

Active Member

lappy em xài HP-compag CQ-140, trong mục sound setting rõ ràng đã enable SPDIF ??? thế mà lại k xuất tính hiệu được.

Cả 3 bác Nghenhin, Cuti, Phunghuutuyen sau một hồi vật lộn cũng bó tay luôn hic hic

quanghaiphong

Well-Known Member

chắc tại cổng opti này chưa cài driver cho nó nên nó đen ngòm là đúng rồi,bác kt lại nhé

duongbaba

Active Member

lappy em xài HP-compag CQ-140, trong mục sound setting rõ ràng đã enable SPDIF ??? thế mà lại k xuất tính hiệu được.

Cả 3 bác Nghenhin, Cuti, Phunghuutuyen sau một hồi vật lộn cũng bó tay luôn hic hic

Ha ha bác "bé cái lầm" rùi, tớ cũng có cái CQ-126 cùng đời nè, trên win nó hiện đủ thứ nào là remote sensor, spdif, bluetooth... mà làm quái gì có chứ, chẳng qua nó dùng chung chipset với các dòng cao cấp hơn (HP Pavillon gì đó) nên phải bỏ bớt các "interface" đó đi cho rẻ.

Chúc bác sắm được sound usb 5.1 giá rẻ, đừng tốn công lò mò nữa hi hi hi.

luciano

Active Member

seo con của bác Nấm lại xuất được, vụ này em chưa cho nó đi chơi nấm đâu :p để mày mò thử xem

Bên trên