HD Media Box - TMX-TX7200 - 0255

lhlong75

Member
mình nghe nói bên TXM quảng cáo con này : http://www.tmx.com.vn và định mua, các bác nào mua rồi hoặc đang dùng nó thì cho e xin bài review về nó với
nghe nó gia khuyến mãi hiện tại của nó là 299 usd (không biết có bao gồm HDD không nữa)

Tks

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: HD Media Box - TMX-TX7200 - 0255

mình nghe nói bên TXM quảng cáo con này : http://www.tmx.com.vn và định mua, các bác nào mua rồi hoặc đang dùng nó thì cho e xin bài review về nó với
nghe nó gia khuyến mãi hiện tại của nó là 299 usd (không biết có bao gồm HDD không nữa)

Tks

Xem phim trên TV, LCD Plasma với độ phân giải cao nhất hiện nay là 1080i <== Chuối nhất là câu này ;))

lhlong75

Member

tks bác hoangtuan_neu đã trả lời, vì mình thấy mấy con bác bán như con popcornHour A-110 chưa có HDD nên định mua con này, nhưng thấy bác nói là chuối nhất hiện nay nên còn lưỡng lự, mình có hỏi bên TLC thì họ nói là con này giá 299 đã có HDD 500GB rồi, mong bác chỉ giáo thêm,

tks

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Một là không thấy nó đề cập đến file .mkv
Hai là không thấy nó đề cập đến phụ đề unicode tiếng Việt

Bạn nên tham khảo kỹ 2 thông số quan trọng trên, nếu không hỗ trợ thì tức là nó không thích hợp để xem phim HD, ít ra là tại VN.

phongtran

Member

tks bác hoangtuan_neu đã trả lời, vì mình thấy mấy con bác bán như con popcornHour A-110 chưa có HDD nên định mua con này, nhưng thấy bác nói là chuối nhất hiện nay nên còn lưỡng lự, mình có hỏi bên TLC thì họ nói là con này giá 299 đã có HDD 500GB rồi, mong bác chỉ giáo thêm,

tks

Bác hoangtuan_neu nói chuối vì chuẩn 1080i ko phải là mới nhất hiện nay, mà là 1080p.

Nếu TV LCD của bác tần số quét hình là 60Hz thì 2 chuẩn này có thể tương đương. Nếu tần số 100Hz thì 1080p cho hình đẹp hơn. http://hometheater.about.com/od/televisionbasics/qt/1080ivs1080p.htm

hoangtuan_neu

Active Member

tks

Con TMX-TX 7200 này được thiết kế và sản xuất tại Đài Loan. Vào Google tìm kiếm em này thì 0 thấy kết quả nào.

Trước tiên khi mua bất cứ 1 sản phẩm nào, chúng ta cũng nên tìm hiểu qua về nó, mà công cụ phổ biến nhất là dùng Google để xem review

phongtran

Member

Em thấy nó nói là sử dụng ct transcode nối với máy tính có thể phát lại thêm 1 số định dạng H.264, MKV, WMV...

Em ko biết ct transcode là ct gì nữa

spjoin

Mình thấy nó có đề cập file MKV, nhưng nó phát trên máy tính, nối ra player để xem ... điều này có nghĩa là TMX-TX7200 không play được HD, còn nó nói nó play được HD chắc nó chỉ upscale lên thui. Muốn play đươc HD thì phải dùng thêm máy tính kết hợp vậy thì mua hộp này làm gì. Bạn check kĩ nhà sản xuất lại nhé.

laser_HDTV

tks

Con này chức năng chính là Thu (Record) chương trình video vô HDD để dành coi lại thôi bác.
Bọn "con buôn" thường gọi là DVR (Digital Video Recorder). Loại này trước giờ có bán phổ biến ở cửa hàng vi tính. DVR trước giờ chỉ record và playback theo chuẩn DVD (MPEG-2) / DivX (MPEG-4), con mới này playback lên được 1080i chắc là upscale rồi. ^:)^

hdvietnam10

Coi hình thì ok, âm thanh cũng tốt, nhưng định dạng file Blueray và subtitle thì chỉ có tiếng anh còn tiếng việt thì hiện ko được. Chán ghê, hết 7 chai mấy.

balamon23

Mình thấy nó có đề cập file MKV, nhưng nó phát trên máy tính, nối ra player để xem ... điều này có nghĩa là TMX-TX7200 không play được HD, còn nó nói nó play được HD chắc nó chỉ upscale lên thui. Muốn play đươc HD thì phải dùng thêm máy tính kết hợp vậy thì mua hộp này làm gì. Bạn check kĩ nhà sản xuất lại nhé.

Ko phải upscale đâu bác ơi, nó phát được file HD lên tới 1080i, điểm yếu của nó là không phát được định dạng MKV thôi, nhưng nếu dùng chương trình transcode server của nó thì OK, phát thêm được MKV, RM, RMVB, H.264. Còn bình thường muốn xem trên box này luôn thì phải conver sang MPG hoặc VOB

dnghi

Member

Coi hình thì ok, âm thanh cũng tốt, nhưng định dạng file Blueray và subtitle thì chỉ có tiếng anh còn tiếng việt thì hiện ko được. Chán ghê, hết 7 chai mấy.

Nghề chơi cũng lắm công phu mà bác, cũng phải có người lội nước đi trước, có người theo sau mà?! Chơi HD còn mới mẻ và đòi hỏi nhiều thông tin, vì vậy bác chịu khó xem nhiều bài trên mục HD media box, xem review, search thông tin, comments của mọi người, học hỏi từ 1 người chơi trước và nhất là có khi cũng phải "lầm" 1 lần cho có tụ với anh em!:-bd
7 chai mấy...í cha...hơi chát đấy!b-)

bipbo0707

Member

Tks

Các đặc tính quan trọng :
1. Có thể ghi hình dưới định dạng Mpeq2 từ:
÷ Truyền hình (TV), Đầu DVD
÷ Đầu kỹ thuật số (Set-top Box)
÷ Máy quay phim (Camera Camcorder)
÷ Đầu máy video (Video VHS Player)
÷ Có thể lập trình để tự động ghi nhiều chương trình TV
2. Khả năng kết nối với các thiết bị khác để lưu trữ:
÷ Ổ cứng bên trong hộp (lên đến 1000GB)
÷ Các loại thẻ nhớ SD, SD HC, MS, MMC…
÷ Các loại ổ cứng di động, máy MP3 MP4… qua 3 cổng USB
÷ Các hộp đĩa cứng bên ngoài khác qua cổng USB
÷ Các máy tính khác được nối với thiết bị thông qua mạng cục bộ bằng dây (Lan 10/100 Mbps) hoặc mạng cục bộ không dây (wireless)
÷ File lưu trữ dưới định dạng FAT32 hoặc NTFS, file hình ảnh, âm thanh...
3. Có thể phát lại (Playback) ra màn hình máy tính hoặc LCD, Plasma có độ phân giải cao HD 1080i (1920 x 1080i) thông qua cổng HDMI:
÷ Các file video dưới nhiều định dạng khác nhau như AVI, MPEG, MP4, Dat, DivX, HD.Xivd, ISO…
÷ Sử dụng chương trình Transcode nối với máy tính có thể phát lại thêm một số định dạng phim khác như RM, RMVB, H.264, MKV,WMV (online playback)
÷ Các file hình ảnh Jpeq, BMP hoặc tự làm các Slide Show (trình chiếu) có âm thanh kèm theo.
÷ Các file âm thanh MP3, WMA, WAV, LPCM, OGG, AIFF, AAC...
÷ Có thể cho ra âm thanh chất lượng cao Dolby Digital qua cổng SPDIF (Coaxialis) hoặc Optical.
4. Các chức năng đặc biệt có trên bộ điều khiển từ xa (Remote control):
÷ Sử dụng kiểu tìm kiếm Browser thông qua màn hình, TV, LCD hoặc Plasma nối vào thiết bị.
÷ Có nhiều phím chức năng định nghĩa trước ( phím tắt ) giúp tối ưu hóa các chức năng sử dụng như xem hình, xem phim, setup, tìm kiếm tại Hdd, Usb, network... giúp người dùng không mất thời gian nhiều để có được chức năng đang cần.
÷ Chức năng chạy nhanh từ 1,5x đến 32x hoặc chạy chậm từ 1/2 đến 1/16 lần có âm thanh kèm theo.
÷ Chức năng phóng to thu nhỏ hình ảnh đang xem cho cả hai loại hình tĩnh và hình động
÷ Thực hiện Copy, Delete, tạo thư mục mới, đổi tên file, format ổ đĩa… giữa các thiết bị mà không cần máy tính
÷ Cài đặt dễ dàng các chức năng : thời gian ghi hình, mạng Lan, mạng wireless…
5. Các cổng kết nối:
÷ Audio & Video In & Out : 1
÷ Component In & Out : 1
÷ Usb Port : 3 ( 1 in front, 2 in rear )
÷ SD/MS/MMC port : 1
÷ Lan RJ45 : 1
÷ USB device : 1
÷ Coaxialis ( SPDIF ) : 1
÷ Optical Output : 1
÷ HDMI real 1080i output : 1
6. Đặc tính khác
÷ Sử dụng các công nghệ có bản quyền như Dolby Digital, DivX… nhằm tối ưu hóa chất lượng hình ảnh cũng như âm thanh
÷ Có thể cài đặt sẵn nhiều thời gian khác nhau để ghi nhiều chương trình khác nhau hoặc ghi tạm khi chợt vắng mặt.
÷ Có thể cập nhật mới firmware.
÷ Vỏ hộp làm bằng hợp kim nguyên chất vừa đẹp vừa tản nhiệt tốt
÷ Thiết kế và sản xuất tại Đài loan.
÷ 250GB/500GB/750GB & 01TB đĩa cứng Sata bên trong. Bảo hành 24 tháng.
÷ Có trọng lượng 1.6kg ( bao gồm đĩa cứng bên trong )

Đọc các thông số của nó và nghe ý kiến của AE bạn nên cân nhắc, với cái giá như bạn nêu ra thì còn rất nhiều sự lựa chọn tốt hơn (theo ý chủ quan của tôi thì bạn nên chọn HD box khác).

duany4c

các bác chớ có mua con này. em đang sở hữu 1 con đây. không xem được MKV đâu. bác nào dùng transcode server xem được dậy em với nào. đau hết cả người. ngu không chịu được. ""cập nhật mới firmware."" làm gì có mà cập nhật.

balamon23

Con này chức năng chính là record mà, tất nhiên là không thể sánh được với mấy đầu chuyên dụng phát HD rồi.

Bên trên