Đánh giá HD Player bằng Raspberry

Mình đang có 1 con FiveNinja SLICE chạy OpenELEC, chip giống Raspberry Pi mà có thêm jack SATA gắn ổ cứng bên trong, vỏ bằng kim loại có 1 dải led sáng sáng đẹp mắt :D full hộp nguồn, usb wifi, remote usb ko dây,cáp HDMI, con này hàng UK em back trên Kickstater mà chờ lâu quá nên đi mua con Xtreamer 4k ròi nên dư lại, bạn nào ngại mua Raspberry Pi về setup thì có thể dùng con này nhé :D Giá muốn bán 1tr5. LH: Hoàng 0989991023
Hình:

haodoan

Member
Ðề: HD Player bằng Raspberry

Mình quen ông bạn đặt hàng điện tử . Đặt được pi2 với giá tương đối dẻ . Anh em nào muốn dùng PI2 làm HDplayer thì đăng kí với mình để mình nhờ đặt hộ .Giá em PI2 900k . Nếu đông người đăng kí thì giá có thể dẻ hơn . LH : 0944500186 .

Đang có hàng anh em nhanh tay nhé . Bên mình có cả remote dành riêng cho raspberry (có chức năng play , stop , pause , esc ,volule, power + mouse ... và nhiều tính năng khác , không cần phải lắp mắt thu hồng ngoại ) rất tiện cho anh em remote pi2 để xem TVonline , xem phim HD ... mà ko cần phải cẳm mouse + keyboard bên ngoài

Èo 900k đâu có rẻ lắm đâu bác. Tuanphat.vn 930k. Nói khéo tý bác ấy để 900k mà
Babr uk nhé. Em mua 2 em pi2 ở đấy rồi

haodoan

Member

Èo 900k đâu có rẻ lắm đâu bác. Tuanphat.vn 930k. Nói khéo tý bác ấy để 900k mà
Babr uk nhé. Em mua 2 em pi2 ở đấy rồi

Uhm . Hàng của mình là dẻ so với các shop trên thị trường chứ mình không nói dẻ so với tuanphat nhé . Mà bạn phải nói khéo mới dc giá 900k (đấy là nói khéo , con chưa chắc đã được) Nhưng của mình ko phải kì kèo mặc cả mà giá đã như vậy rồi . Ngoài ra bên mình còn có cả case + remote . Nếu lấy đủ bộ thì mình chỉ lấy giá em nó 850k thôi .Chắc bác này ở bên tuanphat quá :)

huapro

Member
Re: Ðề: HD Player bằng Raspberry

Remote của bác mà k gắn mắt hồng ngoại thì pi nó nhận bằng cách j?

haodoan

Member
Ðề: Re: Ðề: HD Player bằng Raspberry

Thì nó nhận bằng "niềm tin". Đùa chút thui.
Bên mình có bán kèm thêm một bộ remote riêng cho con PI . Chỉ cần cắm thêm 1 cổng usb nhận hồng ngoại nữa (phải dùng remote riêng) là bạn có thể điều khiển ngon lành . Remote này có sẵn các phím up , down, play , pause , stop , back , volume ....và nhiều phím khác nữa .

huapro

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: HD Player bằng Raspberry

Có bán lẻ cái remote k bác,cho xin dùm cái ảnh với?

haodoan

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: HD Player bằng Raspberry

Vậy nguyên bộ (cả remote) bi nhiêu bác?
Nguyên bộ pi2 + remote + case là 1070k bạn nhé .
Nếu bạn lấy cả thẻ nhớ mà đã cài sẵn hệ điều hành + add-on cho các phim HD , tivi HD , sopcast ... thì là 1200k bạn nhé .

huapro

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: HD Player bằng Raspberry

Cái remote dùng pin dẹt k phải pin tiểu ? Khó kiếm pin thay

huapro

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: HD Player bằng Raspberry

Đúng rồi bác e thấy k tiện tí nào

phithien

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: HD Player bằng Raspberry

Đúng rồi bác e thấy k tiện tí nào
Nếu là pin đó thì đơn giản r. ra tiệm tin học mua 1 lốc 5 viên hay 10 viên về xài dần. cũng 3-5 năm mới hết :D mấy remote em thấy cả năm mới thay pin mà

haodoan

Member

Remote này dùng pin CMOS nhé . Quả pin này thay cũng tiện như quả pin tiểu . Một quả pin có mà dùng cả năm không hết .

Bên trên