HD Pro DMB -Firmware ngày 28 tháng 6 năm 2011

usbvn

Đây là firmware cho DMB, vừa mới nhận được từ hãng, em cũng chưa kịp test thử, up vội lên cho các bác để cập nhập.
YG_Jun22-2011.rar

sct70

Well-Known Member
Ðề: HD Pro DMB -Firmware ngày 28 tháng 6 năm 2011

Đây là firmware cho DMB, vừa mới nhận được từ hãng, em cũng chưa kịp test thử, up vội lên cho các bác để cập nhập.
YG_Jun22-2011.rar

Thanks bác nhiều nhé. Mình cũng đang trong firmware này. Nhưng em HDP của mình đi bảo hành rồi. Bác nào up firmware mới nhớ cho vài comment nhé.

hd360sg

hi vọng bác usbvn sớm bảo hành giùm con DMB để có thể trả lại cho bác . để bác vọc hiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

yellowriver

Banned

Hihi. Để tối về em up phát. thanks bác.

nguoichemgio

cám ơn nhé! hàng việt nam chất lượng cao :)

yellowriver

Banned

Hồi hộp quá, ko biết giao diện nó thế nào nhỉ. Cái giao diện bản T1 hơi củ chuối tý.Nhưng bản tháng 1 xài thấy khá OK, nhất là phần font sau khi đã mod đọc rất dễ.

sct70

Well-Known Member

Hi hi ... đã hơn nữa năm rồi mới có được firmware mới. Mình cứ tưởng nữ hoàng đã chết !

yellowriver

Banned

Vấn có đấy chứ, chẳng qua là mình ko được biết thôi, vì ko up lên trang chủ. USBVN vẫn được cung cấp FW mới đều mà.

vdung1972

Well-Known Member

Bác nào up xong rồi post cái ảnh và review xem có gì thay đổi không với ạ, em chia tay DBM rồi nhưng vẫn rất cảm tình với em nó.

luanda

Vừa up xong đang chạy thử. Một số thứ vừa thấy( so vớiYG_Oct_25-v8.3.35.r4447):
- Thực chất nó là: FW HDPRO DMB r1399
- Không có tiếng Việt nên chưa quen khó điều khiển.
- vào file manager duyệt dược poter, fanar.
- sub vẫn chỉ có 1 fon điều chỉnh được độ lớn của chữ, chiều cao của dòng, chỉnh được thời gian chễ
- vào mạng có nhiều mục hơn nhưng chưa vào được.
- một số chức năng ( sub, goto) mở , tắt phải dùng các nút khác nhau nên khó khi mới sử dụng.
Mới có vài cái nhận thấy như vậy. Mọi người cùng khám phá tiếp. Thân.

yellowriver

Banned

Cái giao diện vẫn gần giống cũ, co lại duyệt trong của sổ con con, để thừa quá nhiều chỗ trống xung quanh. Típ nữa là font chữ chán quá. Nhờ các bác mod font tvix sang cho dễ đọc ạ. THanks.

vnposh

Active Member

Khổ thật các bác nhỉ. Tám tháng rồi mà lập trình viên hãng không nâng cấp nổi firmware. Chẳng lẽ lỗi Core Bugs nặng thế.

sct70

Well-Known Member

Cái giao diện vẫn gần giống cũ, co lại duyệt trong của sổ con con, để thừa quá nhiều chỗ trống xung quanh. Típ nữa là font chữ chán quá. Nhờ các bác mod font tvix sang cho dễ đọc ạ. THanks.

Bác thử làm thế này nhé : Tạo thư mục Resource chép các file font mình thích vào đấy (chẳng cần đổi tên gì cả). Sau đó chép thư mục này vào thư mục gốc ổ cứng gắn trong của em nó (FAT NTFS cũng được). Tiếp đến bác có thể vào "Hệ thống" chọn phần thay đổi font và chọn font mình thích, khi đó em nó tự lưu lại cấu hình luôn. Mình đoán là sẽ thành công vì firmware 01/2011 của em nó làm được điều này firmware này chắt dựa trên cái củ. Chúc bạn thành công.

Hi, cảm ơn bạn nhiều nhé, để làm thử xem em nữ hoàng này ra sao đây? Lâu nay chuyển qua HTPC để e nó lăn lóc ở nhà vì cái vụ font không hiển thị được <i> và <b> trong srt :p

yellowriver

Banned

Bác thử làm thế này nhé : Tạo thư mục Resource chép các file font mình thích vào đấy (chẳng cần đổi tên gì cả). Sau đó chép thư mục này vào thư mục gốc ổ cứng gắn trong của em nó (FAT NTFS cũng được). Tiếp đến bác có thể vào "Hệ thống" chọn phần thay đổi font và chọn font mình thích, khi đó em nó tự lưu lại cấu hình luôn. Mình đoán là sẽ thành công vì firmware 01/2011 của em nó làm được điều này firmware này chắt dựa trên cái củ. Chúc bạn thành công.

Tối qua em mò thử tạo thư mục Resources rùi copy font vào nhưng ko thay được. Hôm nay mới đọc thấy bác hướng dẫn là: Resource; để em về thử lại.
À, e thấy có cả phần thay ảnh nền. Nếu vậy thì cop file ảnh vào đâu để thay hả bác.

sct70

Well-Known Member

- Vụ ảnh nền "Desktop" thì mình chưa thử lần nào cả nên không biết. Với lại em HDP của mình gởi bảo hành rồi. Bác nào biết việc này giúp anh em với ...!

hongquan2009

Well-Known Member

Bác nào up xong rồi post cái ảnh và review xem có gì thay đổi không với ạ, em chia tay DBM rồi nhưng vẫn rất cảm tình với em nó.

bác giống e chia tay cả DMB& slim S1 giờ dùng mỗi XBMC nhưng vẫn thấy lưu luyến hình dáng của e "nữ hoàng"...chứ e S1 thì ko thấy nhớ lắm vì những gì S1 làm được thì XBMC còn làm tốt hơn mà...

hongquan2009

Well-Known Member

Tối qua em mò thử tạo thư mục Resources rùi copy font vào nhưng ko thay được. Hôm nay mới đọc thấy bác hướng dẫn là: Resource; để em về thử lại.
À, e thấy có cả phần thay ảnh nền. Nếu vậy thì cop file ảnh vào đâu để thay hả bác.

ảnh nền thì những FW trước phải vọc tận trong FW mới giải quyết được bác ah.còn FW này e ko biết vì ko còn "nữ hoàng"nữa rồi:((

yellowriver

Banned

Vầng, Lúc nào rảnh bác hướng dẫn em cái nhé. Ở nhà em cũng xài XBMC, Element HTPC OS xbmc trực tiếp rất hài lòng-lúc nào cũng có sự đổi mới. Nhưng mỗi cái vụ remote thì em thấy chưa OK và Chạy HTPC hơi tốn điện nên em mới mua HDP về chạy cùng.

Bên trên