Hd siêu cùi của e!!! Các bác góp ý dùm e nha

herbowl

Sau một thời gian rình mò và xem các bộ ht của các bác, e cũng ráng chắc mót sắm cho mình một bộ về chơi cho đỡ ghiền, nay e mạo muội show em nó lên để các bác góp ý thêm cho e nó được hoàn thiện hơn.

LCD U20V panasonic
Amp : denon avc-2890
Font : kenwood
Cent: infinity
Sub : klipsch
Surr : koda (đài loan)
Hd player : kaiboor
Hdd 2x2TB WD, hitachi 500G

Lúc đầu để đại vậy.

Lần đầu pót hình không biết có lên không nữa, mod giúp dùm e nha. Thanks!

ptkrelax

Active Member
Ðề: Hd siêu cùi của e!!! Các bác góp ý dùm e nha

Nhà bác này là CA gì đây thấy treo cái áo an ninh.
Cặp loa phía sau để Sur là loa gì mà để góc đấy bác

herbowl

Nhà bác này là CA gì đây thấy treo cái áo an ninh.
Cặp loa phía sau để Sur là loa gì mà để góc đấy bác
Ah, cặp đó hồi trước chưa biết gì về 4r thì có ông bác đóng cho, đánh vớii cái amp boston SE đó bác. Mà giờ để làm cái chân cho em surr đó.

optoma-hd

Bộ dàn của bác như vậy cũng đầy đủ và tạm ổn rồi,chỉ cần bác thu xếp các "thiết bị ngoại vi" kia cho gọn gàng tí là đẹp....Hehe phòng của bác giống phòng của e hồi chưa vợ.

herbowl

Bộ dàn của bác như vậy cũng đầy đủ và tạm ổn rồi,chỉ cần bác thu xếp các "thiết bị ngoại vi" kia cho gọn gàng tí là đẹp....Hehe phòng của bác giống phòng của e hồi chưa vợ.
Thanks bác! Nhưng hiện giờ mình cũng chưa bít thu sếp như thế nào, cũng đanb lăng tăng mấy cái đó đó bác. Mình không có phòng nghe riêng nên gọp chung với phòng ngủ luôn đó.

khanhkun84

Active Member

Thanks bác! Nhưng hiện giờ mình cũng chưa bít thu sếp như thế nào, cũng đanb lăng tăng mấy cái đó đó bác. Mình không có phòng nghe riêng nên gọp chung với phòng ngủ luôn đó.

em cũng giống bác, chỉ có 1 phòng riêng nên tập trung hết vào đấy,( xxx cũng ở đấy lun) , từ từ có tiền rùi nâng cấp bác ợh.
phòng của em đây
http://www.hdvietnam.com/diendan/63...ini-cua-em-cac-bac-chem-nhe-tay-nhe-hihi.html

Góp ý nhỏ của em ( em ưng phương án ở hình thứ 3) :
- Hạ ti vi thấp xuống sao cho đáy của ti vi trùng với nóc loa center
- Loa Front nên có chân cao khoảng 30cm, nếu loa có lỗ thoát hơi phía sau để cách tường ra 1 chút
Dàn của Bác thế là ok lắm rồi, con center của Bác hình như là Infinity Video 1 ? Nếu đúng thì em nó tiếng rất khá so với tầm giá.
Chúc mừng Bác !

herbowl

em cũng giống bác, chỉ có 1 phòng riêng nên tập trung hết vào đấy,( xxx cũng ở đấy lun) , từ từ có tiền rùi nâng cấp bác ợh.
phòng của em đây
http://www.hdvietnam.com/diendan/63...ini-cua-em-cac-bac-chem-nhe-tay-nhe-hihi.html
Thanks bác, ah, bác có ở Tp.HCM không ?

Góp ý nhỏ của em ( em ưng phương án ở hình thứ 3) :
- Hạ ti vi thấp xuống sao cho đáy của ti vi trùng với nóc loa center
- Loa Front nên có chân cao khoảng 30cm, nếu loa có lỗ thoát hơi phía sau để cách tường ra 1 chút
Dàn của Bác thế là ok lắm rồi, con center của Bác hình như là Infinity Video 1 ? Nếu đúng thì em nó tiếng rất khá so với tầm giá.
Chúc mừng Bác !
Cái center bữa nào mình khoan tường treo dưới tivi luôn đó bác, thank bác đã hóp ý.
Cái center đó bữa mình rinh về 900k đó bác, còn mới lém, chi hơi dơ cái màn ngoài thôi.

duchieubui

Bác chủ sắp xếp đồ đạc nhìn chưa đc OK lém :D, sách vở để tùm lum vậy Chuột vào làm tổ rồi cấn đứt dây rợ như chơi bác chủ,chưa kể 2 cái ổ cứng đi lại đạp phải cũng hỏng luôn :D hí ,chúc bác chủ vui.

Thanks bác, ah, bác có ở Tp.HCM không ?

Cái center bữa nào mình khoan tường treo dưới tivi luôn đó bác, thank bác đã hóp ý.
Cái center đó bữa mình rinh về 900k đó bác, còn mới lém, chi hơi dơ cái màn ngoài thôi.
Cái màn ngoài là cái chi hả Bác? Có phải là ê căng? Theo em được biết thì cái logo Infinity đúng ra phải nằm góc dưới bên trái loa, của Bác thì lại nằm góc trên bên phải ?! Bác có thể gỡ ê căng cho em xem bên trong loa Center được k ạ?

killkean

CUI QUA #:-S
NHIN THAY CHAN TOAN DO TAU

Bên trên