HD thắc mắc những điều ko bik,..!! <-- ai ko hiểu j cứ click vào.

snowdrop1996

Ðề: HD thắc mắc những điều ko bik,..!! <-- ai ko hiểu j cứ click vào.

Có anh chị nào bik phần mềm ji` có thể convert dc file .tp sang avi ko vậy ???

badboy91vn

Mọi người cho em hỏi 1 chút đựoc không ạ :D. Em đang tính mua 1 cái màn LCD full HD dùng cho PC, em chọn đc 2 cái rồi nhưng giờ ko biết nên chọn cái nào,
các anh có thể giúp em chọn đc hem. Con VGA của em là EMAX - Geforce Nvidia 512Mb 8500GT - 128 bit, cổng DVI-I và D-Sub.
Cho em hỏi thêm nữa là nếu cổng VGA là DVI-I thì có cám đc với cổng DVI-D của mà hình đc không a. thanks các anh nhìu.>:D<

Đây là 2 cái mà LCD đó:
- Màn Acer LCD Monitor 21.5 inches Wide TFT (H223HQ): /w DVI DHCP/HDMI / Speaker - 5 ms; 1920 x 1080 ( full HD) ; 20000:1; - Màn Gương.

- Màn SamSung LCD Monitor 21.5 inches Wide TFT (P2250): w/DVI – 2 ms; 1600 x 900 ; 170˚ ; độ sáng 300cd.

catwalk7382

Cho em hỏi một chút, em nghe nói có định dạng HD mới ah, dung lượng phim HD theo định dạng này nhỏ hơn nhiều so với đinh dạng trước có phải không, hinh nhu là DivHD thì phải, nếu đúng thì chỉ cho em để em tìm hiểu về nó nhé

sonchuaquy

mình có 1 thắc mắc từ trước đến giờ là tại sao HD lại phải là độ phân giải 720p và 1080p mà không cao hơn ???

nguyenvantrung2410

Active Member

mình có 1 thắc mắc từ trước đến giờ là tại sao HD lại phải là độ phân giải 720p và 1080p mà không cao hơn ???

thế bác có hỏi tại sao intel cho ra chip công nghệ 90nm sau đó xuống 60, giờ là 45, mà không xuống luôn 1nm cho mạnh, hay là ổ cứng cứ ra từ từ mà không ra luôn loại 10TB cho nhanh, ;;), từ từ, thứ nhất có thế là công nghệ chưa tới, giờ có quad HD rồi đó, thứ 2 là ra như vậy thì hãng TV thất thu hết, giống như iphone vậy, mỗi lần ra cải tiến chút chút, lại bán được hàng, chứ ra cái hoàn hảo luôn thì.....

guitarkhongday

cho em hỏi tại sao khi em xem phim hd trên pc thì tiếng lúc thì to lúc thì nhỏ, em các định dạng khác thì bình thưỡng, tiếng của phim hd nhất là tiếng nhân vật thì nhỏ, còn âm thanh nền, nhạc nền lại to, em chả hiểu, các bác giúp em cái

sonchuaquy

đấy là cố ý đấy chứ không phải bị làm sao đâu, nghe thế mới hoành tá tràng chứ :D, bác đi xem rạp thử đi cũng rứa thôi

Cả nhà cho tôi hỏi là hình ảnh lên tivi bằng cáp HDMI có đẹp hơn là hình ảnh lên tivi bằng giắc hoa sen 3.5 ly (đường AV) không ?

Trong TMPG Enc có phần chọn format convert là "Home theater", vậy có phải ghi convert xong rồi ghi ra đĩa là có thể xem trên các đầu DVD của các bộ HT như samsung, sony, panasonic phải không ?

phamxuanchin

em xin hoi co phaanf meemf naof add sub vaof MKV hay avi chaats luwowngj cao khoong aj

namln

Member

cho em hỏi tại sao khi em xem phim hd trên pc thì tiếng lúc thì to lúc thì nhỏ, em các định dạng khác thì bình thưỡng, tiếng của phim hd nhất là tiếng nhân vật thì nhỏ, còn âm thanh nền, nhạc nền lại to, em chả hiểu, các bác giúp em cái

đấy là cố ý đấy chứ không phải bị làm sao đâu, nghe thế mới hoành tá tràng chứ :D, bác đi xem rạp thử đi cũng rứa thôi
không đâu, là do audio decoder đấy. Mình nghe bằng KMP mặc định thì một số phim tiếng nói nhỏ, còn nền tiếng lớn. Khi ép ffd audio vào KMP thì cả 2 đều lớn. Ngoài ra dùng ffd thì âm thanh chung cũng to rõ hơn mặc định của KMP khi xem HD.

sonchuaquy

đồng ý với bạn là do audio decoder nhưng một phần cũng là chủ ý của film, khi có những cảnh hoành tráng như nổ hay đại loại thế thì tiếng sẽ to hơn bình thường để tạo ấn tượng, nói chung là xem khó mà buồn ngủ được :D

Bên trên