HD thắc mắc những điều ko bik,..!! <-- ai ko hiểu j cứ click vào.

manuonline

Ðề: HD thắc mắc những điều ko bik,..!! <-- ai ko hiểu j cứ click vào.

em mới mua con lcd sharp mà ko có cổng dvi. card màn hình nhà em thì lại ko có cổng hdmi. nghe nói có cáp chuyển đổi dvi sang hdmi mà ko biết chất lượng có bị giảm bớt ko. mong các anh tư vấn cho em nên làm sao. mà có vấn đề nữa là card màn hình nhà em là chuẩn dvi_i nghe thấy trên mạng nói có nhiều chuẩn dvi thì ko biết chất lượng ra sao. các anh giúp giùm em ha. cám ơn nhiều.

vietrung

Active Member

em mới mua con lcd sharp mà ko có cổng dvi. card màn hình nhà em thì lại ko có cổng hdmi. nghe nói có cáp chuyển đổi dvi sang hdmi mà ko biết chất lượng có bị giảm bớt ko. mong các anh tư vấn cho em nên làm sao. mà có vấn đề nữa là card màn hình nhà em là chuẩn dvi_i nghe thấy trên mạng nói có nhiều chuẩn dvi thì ko biết chất lượng ra sao. các anh giúp giùm em ha. cám ơn nhiều.

nếu card VGA của bạn có cổng HDMI thì bạn mua dây HDMI-HDMI kết nối chúng lại!!!

alochaiko

Member

các bác cho e hỏi là thỉnh thoảng có phim e xem bị hơi giật,tiếng và sub chạy trước con hình thì giống như quay chậm rồi 1 lúc thì hình lại thấy nhoằng 1 cái đuổi kịp, xem khó chịu lắm, e đổi laptop mới mà xem vẫn bị, cấu hình là chip P8700 2,53ghz, ram 4gb DDR3, Nvidia GeForce 9400MG. vậy thì tại phim nén chặt quá hay là sao và e phải làm gì để khắc phục lỗi này
tks các bác

stamina

các bác cho e hỏi là thỉnh thoảng có phim e xem bị hơi giật,tiếng và sub chạy trước con hình thì giống như quay chậm rồi 1 lúc thì hình lại thấy nhoằng 1 cái đuổi kịp, xem khó chịu lắm, e đổi laptop mới mà xem vẫn bị, cấu hình là chip P8700 2,53ghz, ram 4gb DDR3, Nvidia GeForce 9400MG. vậy thì tại phim nén chặt quá hay là sao và e phải làm gì để khắc phục lỗi này
tks các bác

Nếu để pin của laptop ở chế độ high performance mà vẫn bị thì tớ chịu. Lap cấu hình khỏe mà chạy giật thì 70% do để máy ở chế độ tiết kiệm điện.

alochaiko

Member

ý của mình là thỉnh thoảng mới có phim bị, còn lại thì xem tốt
mà mình cũng chẳng biết chỉnh máy tính sang HIGH PERFORMANCE ở chỗ nào, máy của mình chỉ thấy power saver và balance thoi

minhtranquang55

Truoc het xin thu loi cho viec dung tieng Viet khong dau ,vi phan go tieng Viet cua may bi truc trac . Xin cac huynh de nao biet chi giao dum :
Toi co mua mot dau may hat dia SONY DVP NS728H co tinh nang nang cap tin hieu len 1080p , tren may co cho cam USB nhung khi toi ghim USB co chep mot so clip video ghi tu YOUTUBE xuong ( dang MPEG4 va FLAGVIDEO ) thi may bao khong doc duoc . Vay toi phai lam the nao moi xem duoc nhung clip video chep duoc tu mot so trang web tren mang khi download vao USB cua toi
CHAN THANH CAM ON SU GIUP DO CUA CAC ANH EM

Sony DVP NS728 H không đọc được MPEG 4 Và FLAG ,Bạn xem cái này
http://www.sonydigital-link.com/techspecs/masterspecs/tech_specs.aspx?site=odw_en_GB&m=DVP-NS728

_chym_

Banned

các bác cho em hỏi sao dạo này dow phim trên diễn đàn của mình phim hay bị hỏng thế. cụ thể là xem 10-15 phút là đơ, phải tua qua đoạn đấy khoang 30 phút mới xem dc tiếp. :(

stamina

ý của mình là thỉnh thoảng mới có phim bị, còn lại thì xem tốt
mà mình cũng chẳng biết chỉnh máy tính sang HIGH PERFORMANCE ở chỗ nào, máy của mình chỉ thấy power saver và balance thoi

Chọn cái dòng more power option, sẽ có cái high performance đấy. Để thế thì giật là phải rồi.

lastman

tks các bác

bác bị tình trạng giống hệt em nhưng do em dùng con asus còi nên ko có gì lạ. Với con laptop của bác khủng vậy mà bị thì đúng là bác cần xem lại thiết lập chể độ của laptop. Mà bác dùng pm gì coi hd vậy?

alochaiko

Member

e xem = KMP, lúc nãy e vừa xem lại cái fim bị giật hôm nọ thì lại ok rồi, e chẳng hiểu thế nào, tien day bác nào giới thiệu cho e cái bộ loa vi tính nào 5.1 giá hạt dẻ mà lai phục tôt nhu cầu HD với
tks các bác nhiều

hoangtumodel

Mình có chút thu hút về việc xem phim chuẩn HD và xem 3D HD. nhưng mình có vài thắc mắc nhỏ, mong các bạn giúp mình giải đáp một số câu hỏi nhé :
1. Mình có 1 máy LAPTOP Dell Studio XPS 1340 có cổng HDIM , và một cái LCD Samsung Series 4 32 inch full HD, mình tính mua thêm dây HDMI gắn từ laptop qua LCD để coi nhưng không biết laptop có phát âm thanh ra LCD hoặc ra cặp Bose ngoài của mình không ? và chất lượng hình ảnh phát từ laptop ra có đúng chuẩn " HD " chưa ^^.
2. Mình có 1 máy vi tính cấu hình cũng khá cao, nhưng cái VGA onboard HD3200 không có cổng HDMI mà chỉ có cổng VGA thui , mình đã thử sử dụng cái LCD samsung để coi phim từ cái máy tính đó, nhưng mình không biết nếu không sử dụng cổng HDMI thì chất lượng hình ảnh phát ra có đạt chất lượng không ??
3. Nếu có thêm lời khuyên, các bạn nên khuyên mình nên mua HD player và dàn âm thanh khác để coi HD 3D không ? hay chỉ cần cái laptop và máy tính để coi ????

Vài điều thắc mắc mong được giải đáp. Cám ơn các bạn và kính chúc mọi người một năm mới an khang thịnh vượng, vui khỏe nhé. ^^

sexygun86

1. chỉ cần bạn down bản HD đúng như yêu cầu thì sẽ coi được... riêng về âm thanh thì ko cần phải lo nếu bạn đã nối dây line qua cặp bose của bạn...
2. VGA cơ bản đã thấp hơn HDMI bác ạ ^^
3. nếu có điều kiện thì làm cái Home Theater đi bạn... giải pháp bạn dùng cũng là giải pháp mà ae hiện đang xài nhìu nhất [ trong đó có mình ^^ ] , à có thể ko đầu tư phần cứng nhưng cái khoản âm thanh cũng nên chú ý... phim HD chủ yếu ở hình ảnh và âm thanh bạn à...
chẳng giúp được gì nhìu ^^ chúc vui

Buonban2u

Member

Làm sao coi có phụ đề tiếng việt vậy? dù đã down sub viet về rùi, giài nén ra bo vào thư mục cua film luôn mà ko thấy tiếng việt, anh em giúp với

moviemaniac

Chào các bác, em là lính mới. Có một vấn đề xin nhờ các bác tư vấn giúp, e nghe theo người bạn làm IT ráp bộ HTPC nhưng xài con mainboard GIGABYTE GA-EG45M-UD2H tích hợp có cổng HDMI. nhưng khi xem phim HD thì lại không thể lấy cả hình vào LCD qua cổng HDMI và tiếng qua dàn âm li 5.1. Chỉ xem được hình trên màn hình vi tính (cổng VDI) thì mới lấy âm thanh ra âm li. Hơn nữa, không thể sử dụng hai màn hình vi tính và LCD cùng lúc, mà phải chỉnh manual chọn một khi khởi động máy. Người bạn IT của e cũng bó tay vì chưa chơi HD, và cũng chưa sử dụng con main tích hợp này bao giờ. Bác tư vấn giúp e với, làm sao để vừa sử dụng màn hình vi tính khi làm việc, và dễ dàng chuyển qua LCD xem phim có cả tiếng. E ráp bộ này cũng hơn tháng nay rồi, mà vẫn chưa xử lý được. Mong bác chỉ giáo. Xin cảm ơn.

bombe

chào mọi người ạ,em là mem mới,gần tết vừa sắm được bộ TVIX 6600N để thỏa mãn đam mê phim của mình,nhưng chỉ mới sư dụng em có rất nhiều thắc mắc mong mọi người chỉ giúp,như cách download film(down ở đâu ạ) và chuyển file qua cáp USB ntn???,hoặc có anh em nào làm dịch vụ đổ phim nhưng giá rẻ rẻ chút ở Hà Nội thì cho e xin cái địa chỉ và những gì cần chú ý khi dùng TVIX 6600??? ai có link hướng dẫn chi tiết cho em xin luôn,thank mọi người nhiều nhiều

hoangtumodel

1. chỉ cần bạn down bản HD đúng như yêu cầu thì sẽ coi được... riêng về âm thanh thì ko cần phải lo nếu bạn đã nối dây line qua cặp bose của bạn...
2. VGA cơ bản đã thấp hơn HDMI bác ạ ^^
3. nếu có điều kiện thì làm cái Home Theater đi bạn... giải pháp bạn dùng cũng là giải pháp mà ae hiện đang xài nhìu nhất [ trong đó có mình ^^ ] , à có thể ko đầu tư phần cứng nhưng cái khoản âm thanh cũng nên chú ý... phim HD chủ yếu ở hình ảnh và âm thanh bạn à...
chẳng giúp được gì nhìu ^^ chúc vui

vài lời tư vấn của bạn thật quý giá, thanks bạn ^^

sugarmagiks

các bác cho em hỏi một chút. Hiện tại em down về được file *.mkv(đã có phụ đề tiếng Việt ở trong) , em muốn ghi ra đĩa DVD data để xem ở đầu đọc HD có được không ạ, hay là cần phải có phần mềm gì để ghi thì đầu mới đọc được. Em sợ đầu đọc không đọc đc định dạng Unicode thì toi, em ghi cho ông già vợ (nịnh tí) , mong các bác chỉ giáo. thanks !

huytv85

E cũng là newbie nên cho e hỏi tí nha.
1/ Mấy cái ki hiệu HD1080p hay 1080i.... là sao vậy mấy bro??? e kô hiểu ý nghĩa của nó.
2/ Mấy fim hd e dơn về coi thì chuân nhưng sub eng kô mà e cũng kô giỏi eng lắm nên muốn coi có sub việt. Vậy cho e hỏi muốn sửa lại sub việt thì fải làm như thế nào hay down về thế nào coi thế ấy thôi chứ kô chỉnh sửa gì đc hết.
Tạm thời e hỏi thế thôi, sau này có thắc mắc gì e sẽ hỏi tiếp. Mong các bro chỉ giáo. Cám ơn các bro đã xem!!!!

1080P là độ fân jải của FullHD, còn muốn shèn sub việt vào bạn dùng fần mềm subrip, trên forum có hướng dẫn cách dùng đó

fsno51

Em muốn hỏi tí ạk
Tình hình là em đang định burn 1 số file nhạc HD ra DVD, burn dạng data
3 file chính là avi, tp và mp4
em không biết là đầu DVD đọc được file nào và file nào thì không đọc được, và nếu phải convert thì phần mềm concert nào giữ nguyên hoặc giảm rất ít chất lượng của nó, mong các bác ném cho em. Hồi trước em có dùng cái winX converter nhưng chất lượng sau khi ném ra thì khó mà chấp nhận đc ( k biết do máy em hay là đã làm sai bc nào ), sau thì dùng cái xilisoft convert, chất lượng r' tốt nhưng không hiểu sao không bao h convert đc full bài, luôn luôn bị cắt phần cuối. nếu có cách nào k phải convert thì càng tốt, thanks các bác nh ạk :d

kenobi

Em hỏi 1 tý với nha! Em dow đc phim 9 dung luong la 8G,xem trên man LCD 17',nhưng thấy độ nét cũng chỉ nhỉnh hơn 1 phim dung lương có 1,5 G xem trên crt,thế là thế nào vạy cac bro????

Bên trên