HD Trên truyền hình cáp HN

HcaTV

Chào các Bạn

Mình làm bên dự án của HCATV và được biết các bạn có topic thảo luận về HD trên HCATV.Mình xin đưa ra một vài thông tin như sau:

Thứ nhất

Việc HCATV chính thức ra mắt HD sớm nhất là trước tháng 10 và muộn nhất là cuối tháng 12

Thứ 2:
Ban đầu dự kiến sẽ có khoảng 6 kênh HD với 3 kênh mua bản quyền nước ngoài và 3 kênh tự sản xuất

Thứ 3:

Chi phí phù hợp với người tiều dùng( có thể rẻ hơn VTC)

thứ 4;

Các kênh SD vẫn sẽ giữ nguyên như hệ thống analog hiện tại( chỉ khác dùng sang tín hiệu số và sử dụng STB).Có thể sẽ tăng kênh trong tương lai

Rất cảm ơn sự quan tâm của các bạn về dich vụ của chúng tôi.Hy vọng dịch vụ của chúng tôi sẽ làm hài lòng các bạn
Xin chận thành cảm ơn

phuongtv_76

Well-Known Member
Ðề: HD Trên truyền hình cáp HN

Tôi là thuê bao của cable HN, đợt trc khi lắp VTC-HD hỏi tổng đài, bên đó trả lời là trong năm 2010 ko có HD đc. Theo đó tôi đã lắp VTC-HD và xem WC HD quá đã luôn. Thông tin bên HN có 6 kênh thôi thì quá hẻo, và thấy lắp VTCHD là đúng đắn.

Ðề: HD Trên truyền hình cáp HN

Thứ 2:
Ban đầu dự kiến sẽ có khoảng 6 kênh HD với 3 kênh mua bản quyền nước ngoài và 3 kênh tự sản xuất

Thứ 3:

Chi phí phù hợp với người tiều dùng( có thể rẻ hơn VTC)

Thứ nhất, 6 kênh HD so với gói thấp nhất của VTC là 9 kênh HD thì đương nhiên phải rẻ hơn rồi

Thứ hai, phát HD qua Cable chi phí rẻ hơn qua vệ tinh (không chỉ tính chi phí mua chảo của khách hàng), vì tận dụng được hạ tầng mạng cáp sẵn có.

Cho nên, phải nói là chắc chắn rẻ hơn VTC thì mới cạnh tranh được

Bên trên