[HDD box & dock ACASIS - Review] Giải pháp lưu trữ mở rộng toàn vẹn nhất

tuantrantg

Ðề: Re: [HDD box & dock ACASIS - Review] Giải pháp lưu trữ mở rộng toàn vẹn nhất

Hàng ngon mà ^^~

haohanluongson

Active Member
Re: Ðề: [HDD box & dock ACASIS - Review] Giải pháp lưu trữ mở rộng toàn vẹn nhất

Em múc 1 em bên HD360 tháng 10 năm ngoái mới bị chết mang sang thì các bác ấy bảo không sửa được, bỏ đi.
Anh em nào có ý định mua thì rút kinh nghiệm nhé :(
sao thế pác, nếu mua T10 năm ngoái thì vẫn còn BH mà. Có lý do gì chăng

hd360

Active Member
Ðề: [HDD box & dock ACASIS - Review] Giải pháp lưu trữ mở rộng toàn vẹn nhất

Em múc 1 em bên HD360 tháng 10 năm ngoái mới bị chết mang sang thì các bác ấy bảo không sửa được, bỏ đi.
Anh em nào có ý định mua thì rút kinh nghiệm nhé :(

Ủa bác mua ở cơ sở nào và đem bảo hành khi nào vậy? Nếu từ tháng 10 thì còn bảo hành mà. Bác đem qua HD360 và call cho quản lý là a Sơn nhé: 0938941111.

nguyenthangbt1

Active Member

Bên bác còn em ba-11 ko ? Cho em giá em nó với hoặc có em nào ngon mà dùng được cho cả 2,5 và3,5 thì giới thiệu cho em, đang muốn sắm một em dùng cho tiện.

hd360

Active Member

Bên bác còn em ba-11 ko ? Cho em giá em nó với hoặc có em nào ngon mà dùng được cho cả 2,5 và3,5 thì giới thiệu cho em, đang muốn sắm một em dùng cho tiện.

Bro tham khảo ở đây nhé: Phụ kiện cho HD :: HDD box-Docking - Đầu phát HD | Dau Phat HD | Đầu HD | Dau HD | Dau 3D | HD Player | Mua Bán Đầu Phát HD Giá Rẻ| Mua Ban Dau Phat HD Gia Re| Thế giới HD | Copy Phim HD | Phim HD

hd360

Active Member

Docking 3.0 hiện tại về rất nhiều hàng, anh em có nhu cầu lượn qua ngó và lấy hàng nhé

hd_number1

Dock 3.0 dùng ổn đấy bác HD360, múc về chạy thấy tốc độ rất ổn.

thangtran0603

Re: Ðề: [HDD box & dock ACASIS - Review] Giải pháp lưu trữ mở rộng toàn vẹn nhất

cái box trên cùng ko có khe tản nhiệt.. có nóng HDD ko nhỉ @-)@-)@-)

Chắc là nóng rùi. HDD mà ko có không gian tỏa nhiệt thì cũng hơi mệt đó
tìm hiểu thêm chú Nas Thecus N2200 này nhé bác giá (2tr9)
Đập hộp Thiết bị lưu trữ NAS N2200 của Thecus | Tinhte.vn - Cộng đồng Khoa học & Công nghệ

xoongthung

Cũng mới múc em dock 3.0 về xài.....ngon ,tốc độ copy rất ổn:80-90mb/s

thangtran0603

tốc độ zậy là ok rùi.

hd_number1

Cũng mới múc em dock 3.0 về xài.....ngon ,tốc độ copy rất ổn:80-90mb/s

Của bác thế là chưa nhanh bằng em, em copy với HDD WD Blue mà tốc độ lên 100mb/s ngon lành....hehehhehe

traicam

Well-Known Member
Mình có mua 1 cái HDD box của ACASIS có cổng USB 3.0 và e-Sata. Mình cắm cái WD 1.5TB sata III mà nó nhất định không chịu nhận. Cả trên windows 7 và Mac OSX 10.8. Ổ sata II thì nhận ngon lành.
Có bạn nào biết cách không xin chỉ giúp mình với. Rất cám ơn mọi người.

cancntt

Active Member

Vậy thì chắc chắn box k hỗ trợ chuẩn sata 3 rồi, hú hồn đang tính mua box y chang bác mà chưa kịp đi. Bác mua ở SG hay HN thế?

hd360

Active Member
Ðề: Re: [HDD box & dock ACASIS - Review] Giải pháp lưu trữ mở rộng toàn vẹn nhất

Mình có mua 1 cái HDD box của ACASIS có cổng USB 3.0 và e-Sata. Mình cắm cái WD 1.5TB sata III mà nó nhất định không chịu nhận. Cả trên windows 7 và Mac OSX 10.8. Ổ sata II thì nhận ngon lành.

Mình nghĩ bác nên định dạng lại HDD, mình có test với WD 2TB sata 3 nhận tốt mà.

salenguyenduong

HDD fomat chưa anh? Nếu chưa fomat thì ko nhận trong My computer nhé. Còn nếu đã fomat rồi mà gắn vô ko nhận thì check lại hdd hoặc kiểm tra lại box, chứ mình nghĩ nó nhận bình thường.
Vậy thì chắc chắn box k hỗ trợ chuẩn sata 3 rồi, hú hồn đang tính mua box y chang bác mà chưa kịp đi. Bác mua ở SG hay HN thế?
Thường box ko hỗ trợ thì chỉ ko đạt được tốc độ của chuẩn sata3 thôi chứ nhận bình thường hết mà ta.

hd360

Active Member

Chính xác là nhận sata 3 bình thường,bác nào ko dc chắc phải format lại.

tuyenquynh

Bộ 3 sản phẩm box HDD mới ra mắt của ACASIS với mã hiệu: Box BA-09

tuyenquynh

ACASIS với thiết kế độc đáo và tiện dụng đang ngày càng được người dùng ưa chuộng

Bên trên