hdd dock và hdd box

kennyngo

Member
Mình đang nghiên cứu định mua một cái hdd dock, nhằm để sử dụng thêm 2 ổ cứng nữa (loại 2 ổ), đang thiên về icy dock, mà k biết chỗ nào mua ở tp hcm, có bác nào biết chất lượng của loại dock nào tốt tư vấn cho mình với, và giữa hdd dock với hdd box (hộp chứa ổ đĩa) thì cái nào tốt hơn, và truyền giữ liệu ổn định hơn, nhờ các bác giúp hộ, thanks

meomatto

Active Member
Ðề: hdd dock và hdd box

Em ko rõ nên ko tư vấn cho bác dc cụ thể, tuy nhiên cái Bõ vuông vuông thì có vẻ cứng cáp, tốt hơn cái Dock, hơn nữa, cái Box thì có thể có loại đựng 2 đến 8 ổ và có 1 số chức năng mở rộng nữa chứ cái Dock thì tối đa chỉ cắm dc 2 ổ và chả có chức năng gì ngoài cắm ổ cứng và copy/paste cho nhau cả.

Lưu Linh

Mình đang nghiên cứu định mua một cái hdd dock, nhằm để sử dụng thêm 2 ổ cứng nữa (loại 2 ổ), đang thiên về icy dock, mà k biết chỗ nào mua ở tp hcm, có bác nào biết chất lượng của loại dock nào tốt tư vấn cho mình với, và giữa hdd dock với hdd box (hộp chứa ổ đĩa) thì cái nào tốt hơn, và truyền giữ liệu ổn định hơn, nhờ các bác giúp hộ, thanks

1 phiếu cho em này :

....

2. Box 2 HDD Buffalo DriveStation Duo™ (RAID) - HD-WIU2 749.000 VNĐ

Bạn có thể tham khảo chi tiết sản phẩm tại đây : Buffalo DriveStation Duo™ (RAID) - HD-WIU2

.....

Em ko rõ nên ko tư vấn cho bác dc cụ thể, tuy nhiên cái Bõ vuông vuông thì có vẻ cứng cáp, tốt hơn cái Dock, hơn nữa, cái Box thì có thể có loại đựng 2 đến 8 ổ và có 1 số chức năng mở rộng nữa chứ cái Dock thì tối đa chỉ cắm dc 2 ổ và chả có chức năng gì ngoài cắm ổ cứng và copy/paste cho nhau cả.

Box & dock thì cơ bản chỉ khác nhau về mặt hình thức chứ về chức năng gần y chang nhau chứ gì [có 1 số box thêm chức năng backup thôi].

À, chắc bạn nhầm sang NAS, loại này có kết nối mạng nên làm đc nhiều việc hơn.Nếu ko lấy NAS down torrent này nọ thì cá nhân tớ thích dùng dock, tiện lợi, mát ổ cứng.

Chỉnh sửa lần cuối:

MinhQuanBB

nói Box hay dock cái nào hơn rất khó. Cái này tùy thuộc vào nhu cầu xử dụng của từng người:
- Dock thì tiện cho việc thường xuyên thay ổ, ko phải tháo lắp gì, dùng 2.5 hay 3.5" đều OK. Về dock thì mình thấy Nexstar ổn: design tốt, chạy ổn định, có eSata.
- Box thì gắn ổ vào hiển nhiên chắc chắn hơn dock rồi, phù hợp với bác nào dùng cố định ổ cứng. Box thì mình thấy icy khá tốt, cũng có eSata.
giá cả thì 2 em này cũng same same nhau.

X_RED

Member

đang thừa cái Dock Vantech 2 ổ, tiếc là bác ở tận trỏng :D

Bên trên