HDD nào tầm 3 triệu đổ về ?

hungtute

Các pro tư vấn giúp HDD cắm ngoài nào tầm tiền 3 triệu đổ về, đảm bảo về độ bền và hiệu năng sử dụng.

NhuQuynhCF

Ðề: HDD nào tầm 3 triệu đổ về ?

Thiếu cái quan trọng nhất: Dung lượng????????

hdat

Cái quan trọng thứ 3: bác chủ không có sự nhiệt tình.

leehuyhd

Member

3 Triệu thì có mà Limit à? Bây giờ loại 1.5T thì cũng toàn tầm 3T quay đầu thôi mà

hungtute

Cái quan trọng thứ hai: gắn ngoài hay gắn trong? hehe ...
Mà tóm lại, cùng dung lượng, cùng loại gắn trong hay gắn ngoài, cùng giao tiếp USB hoặc eSata thì giá "bọn nó" cũng không chênh nhau nhiều đâu. Còn WD, Seagate hay Samsung, Hitachi thì thằng nào cũng được, tùy kiểu dáng nào mình thích thôi với lại thằng nào bảo hành ngon, chứ cãi nhau cho lắm vào rồi thì cũng có ai khẳng định được thằng nào tốt hơn đâu.

em nói ổ cắm ngoài mà bác. khoảng 500gb ạ

hanta

Member

Bác có thể tham khảo bên em!
Thân,
Nguyên Hãn
0978481789

hungtute

Cố gắng đọc trên trang này thì khỏi cần hỏi luôn: có giá cả, loại trong/ngoài, dung lượng, NSX, chổ mua....

cảm ơn bác nhưng bác không trả lời được thì cũng không cần reply làm gì, không biết mới phải hỏi.

tocal09

Mình có ổ 1TB 2,5' cả WD và SG. Bác chủ nhiệt tình thì PM lấy giá tốt nhé.

cannabis9x

2 triệu 100 nghìn vnd : Hitachi simple touch 500 gb BH 3 năm số serie ! chi tiết có thể search ! kinh nghiệm của em đang xài 1 con vận chuyển tới lui ! . không thể nói gì thêm :" quá tuyệt vời " đáng đồng tiền bát gạo !

xedap

Các pro tư vấn giúp HDD cắm ngoài nào tầm tiền 3 triệu đổ về, đảm bảo về độ bền và hiệu năng sử dụng.
Seagate, Maxtor, Samsung, Western... bạn ra các cửa hàng bán máy tính nhiều lắm, chỉ tầm hơn 2tr chút thôi

HD_Tamnhinso

Nếu tầm 3tr thì có 2 trường hợp:

1> Bác cần con 3,5'' có cắm nguồn riêng thì dùng của hãng WD, dung lượng 1,5T bảo hành 3 năm chính hãng 1 đổi 1, giá là 2.700.000.

2> Bác cần con 2.5" (không cần nguồn) thì em vote con Free Agent Go 500G, giá nó là 2.500.000 bảo hành chính hãng Seagate.

Chúc bác tìm dc HDD như ý. Thân!!!!!

ATAsystem

Cái này được không bác, em còn 2 con, o Việt Nam chưa có =))
nếu bác tới nhà tui lấy thì tui bớt cho 200k, còn giao hàng tận nơi (TPHCM) thì 3,4tr:D
nhớ đọc kỹ thông tin kỹ thuật nha:D
Seagate FreeAgent GoFlex STAA1000100 Hard Drive 1 TB - USB - 2.5" - External - Black
Specifications
Model Number STAA1000100
Interface GoFlex
Capacity 1TB
PHYSICAL
Height 120mm (4.71 in)
Width 89mm (3.51 in)
Length 22mm (.87 in)
Weight (typical) 280g (.62 lb)
Shipping Weight .44kg (0.97 lb)
Features
Encryption 192-bit Triple DES
Automatic Backup Software PC & Mac
USB 3.0 upgradeable
Easy backup software
Secure data encryption
Goflex TM TV HD media player lectuer multimedia HD
Goflex TM NET media sharing device peripherique de partage multimedia
Hãng sản xuất: SEAGATE / Số vòng quay: 5400rpm / Dung lượng: 1000GB / Card đi kèm: Không có / Interface: USB, eSATA, FireWire 800, FireWire 400, USB 3.0, Tốc độ truyền dữ liệu (Mbps)
Còn 2 em , Giá: 3.500.000vnd

hanta

Member

HDD 3.5" gắn trong:
* Barracuda 1TB 7200rpm SATA II, 32MB:1.638.000 Đ, (1.501.000 Đ)
* Barracuda 1.5TB 7200rpm SATA II, 32MB: 2.177.000Đ, (1.995.000 Đ)
* Barracuda 2TB 5900rpm SATA II, 32MB: 2.916.000Đ, (2.673.000 Đ)
Lưu ý:Giá (trong ngoặc) áp dụng cho đơn hàng từ 2 sản phẩm
Thân,
Nguyên Hãn
097.8481.789

tranvinh4u

bác chủ thớt nói cần 1 em 500GB , theo em thì chơi lun 1 con 1TB trở lên, nếu ko đủ tiền thi 1TB, nếu để xem phim nhiều thì bác chọn WD cho mát, nghe nói SG khá nóng, chất lượng thì như nhau cả, quan trọng ở mình, đừng có làm rớt nó là ok thôi. 3T thì vi vu cho bác lựa chọn từ 1TB đến 2TB rồi đó bác. chúc bác sớm chọn đc 1 em ưng ý

Bên trên