HDD Seagate 1.5Tgb - 7200.11 kênh phân phối tốt nhất. Giá luôn update

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

quanghaiphong

Well-Known Member
Ðề: HDD Seagate 1.5Tgb - 7200.11 kênh phân phối tốt nhất. Giá luôn update

Tốt nhất là ông cuongnt210 đừng có tham gia cho nó thêm rối, để yên cho bác Hải giải quyết được rồi. Nội cái chuyện Hải quan TQ dán tem vào HDD là thấy ông chả biết éo gì rồi. Gần chục năm làm nghề xuất nhập khẩu tôi chưa từng thấy HQ dán tem cho hàng xuất bao giờ cả.[/QUOT
xin hỏi pác là pác làm cho cty nào thế?em cũng làm gần chục năm rùi,...hàng nó kiểm tại kho thì phải có tem niêm phong của HQ Tàu chứ

Tốt nhất là ông cuongnt210 đừng có tham gia cho nó thêm rối, để yên cho bác Hải giải quyết được rồi. Nội cái chuyện Hải quan TQ dán tem vào HDD là thấy ông chả biết éo gì rồi. Gần chục năm làm nghề xuất nhập khẩu tôi chưa từng thấy HQ dán tem cho hàng xuất bao giờ cả.

Thiệt tình
"cây muốn lặng mà gió chẳng đừng."
Em đã ko muốn nói nữa rồi mà bác cứ thik lôi em ra thế nhở .Thế bác làm xuất nhập khẩu thì em làm j cũng phải qua bác hả?? Em buôn quần áo đấy,có qua bác ko.

Cơm thì chưa đc ăn mà đọc phát bực mình

quanghaiphong

Well-Known Member

Thiệt tình
Em đã ko muốn nói nữa rồi mà bác cứ thik lôi em ra thế nhở .Thế bác làm xuất nhập khẩu thì em làm j cũng phải qua bác hả?? Em buôn quần áo đấy,có qua bác ko.

pác buôn quần áo gì thế?em cũng rứa,hôm nào gặp nhau cái

quanghaiphong

Well-Known Member

hựa
:d
dạ quần áo Quảng Châu cho bọn trẻ tuổi teen theo style thùng thình và dật dẹo ạ:">
cửa hàng của bác ở đâu ạ :)
em buôn ở nhà,hàng made in VN,hàng về đâu hết đấy,cưả hàng,cửa hiệu mệt lăm pác à...

Tốt nhất là ông cuongnt210 đừng có tham gia cho nó thêm rối, để yên cho bác Hải giải quyết được rồi. Nội cái chuyện Hải quan TQ dán tem vào HDD là thấy ông chả biết éo gì rồi. Gần chục năm làm nghề xuất nhập khẩu tôi chưa từng thấy HQ dán tem cho hàng xuất bao giờ cả.

Thiệt tình

Khiếp, 2 cụ này chưởi nhau từ nhà kia sang đến nhà này. Cố chấp nhau làm gì các cụ ạ, nhịn nhau 1 tiếng là ổn thôi mà, kẻo anh em khác nhìn vào cho là văn hoá không hay.
Cơ mà các shop mà oánh nhau thì không khách quan đâu. Cuối cùng là đợi kết luận của những người chính thức giao dịch với nhau. Các bác giao dịch nên có thông tin kết luận chính thức ngay trên này để chấm dứt những hoài nghi Chẻ hoe ra các việc khác thì đến thiếu cái dấu " phẩy " viết trên forum cũng bị cho là vô văn hoá, thiếu hiểu biết.... Vậy ngu ý em thì nên nhìn chính thức bằng cái dòng bôi đỏ của em là được rồi, không nên chẻ ra các việc khác mà làm gì mất thời gian của nhau lại không cần thiết, em đọc cũng thấy đau đầu.
Chúc cả nhà vui vẻ.
Vài dòng giải toả đau đầu có gì không phải các bác bỏ qua nha.
Kính.o:)

em buôn ở nhà,hàng made in VN,hàng về đâu hết đấy,cưả hàng,cửa hiệu mệt lăm pác à...
Dạ hàng made in vn có 2 loại thì bác theo loại nào ạ :D
hiện em cũng đang xài toàn hàng made in vn nhưng mà là vn đc thuê gia công chứ ko phải là hàng của vn xuất đi :D

Khiếp, 2 cụ này chưởi nhau từ nhà kia sang đến nhà này. Cố chấp nhau làm gì các cụ ạ, nhịn nhau 1 tiếng là ổn thôi mà, kẻo anh em khác nhìn vào cho là văn hoá không hay.
Cơ mà các shop mà oánh nhau thì không khách quan đâu. Cuối cùng là đợi kết luận của những người chính thức giao dịch với nhau. Các bác giao dịch nên có thông tin kết luận chính thức ngay trên này để chấm dứt những hoài nghi Chẻ hoe ra các việc khác thì đến thiếu cái dấu " phẩy " viết trên forum cũng bị cho là vô văn hoá, thiếu hiểu biết.... Vậy ngu ý em thì nên nhìn chính thức bằng cái dòng bôi đỏ của em là được rồi, không nên chẻ ra các việc khác mà làm gì mất thời gian của nhau lại không cần thiết, em đọc cũng thấy đau đầu.
Chúc cả nhà vui vẻ.
Vài dòng giải toả đau đầu có gì không phải các bác bỏ qua nha.
Kính.o:)

thì em cũng chả chấp mà bác :)
nhà em ngay gần chỗ bác nên chà cháo nhớ alo em nhé:p

a_Fon

Active Member

Ặc ặc vụ dán tem HQ bác Hải phăng chút chơi, bro nào chụp đc thì chụp đem lên đây quăng muốn banh cái topic này luôn kaka

Haihard

Member

Ặc ặc vụ dán tem HQ bác Hải phăng chút chơi, bro nào chụp đc thì chụp đem lên đây quăng muốn banh cái topic này luôn kaka

Hàng hóa mà không có tem phân phối là hàng gì vậy ta. Em nhập hàng tại hãng buộc phải có tem đại lý chứ. Hàng mà không có tem đại lý em cũng không hiểu. Thông thường các hãng lớn như Seagate để duy trì thương hiệu buộc phải có các đại lý ủy quyền. Seagate hầu như không bán số lượng nhỏ cho khách hàng lẻ đâu các bác. Em nhập hàng thì cũng phải share qua các đại lý phân phối bên Trung Quốc do khả năng tài chính có hạn không thể nào đứng ra làm đại lý độc lập được. Ngoài Seagate Việt Nam thì không một cá nhân nào có thể nhập hàng từ nhà máy Seagate cả. Seagate sẽ ép doanh thu rất lớn. Còn vấn đề mà HDD của Seagate mà lại không có tem đại lý có những lý do sau:
1. Người bán hàng cố ý lột tem của đại lý phân phối ra bởi lý do đại lý phân phối không quan trọng lắm vì đã có chính sách bảo hành toàn cầu.
2. Người bán hàng muốn lách luật trốn thuế cho nên đã nhập hàng xách tay của những người nhân viên nhà máy ăn cắp hàng rồi tuồn ra ngoài bán tại thị trường đen.
3. Quan trọng nhất là người bán hàng muốn che dấu xuất xứ nguồn hàng.
Em bán hàng luôn khẳng định về chất lượng hàng.
- Hàng xuất xứ Thái Lan. Nhập thông qua một đại lý phân phối bên TQ.
- Hàng có dán tem đại lý phân phối chính hãng (Đây là một điểm có lợi cho khách hàng trong vấn đề bảo hành.)
- Được các trung tâm Seagate bảo hành sản phẩm này ở bất cứ nơi đâu.
@ Một lần nữa yêu cầu chủ nhân chiếc HDD mà lệch seri đứng ra nhận trách nhiệm test HDD đó trước mặt anh em HDVietnam. Bạn không thể vì một tấm ảnh không rõ xác minh và nguồn gốc mà có thể bôi nhọ tư cách bán hàng của mình. Hãy tự tôn trọng mình bằng cách Test một cách tiêu chuẩn và chuyển lên hãng Seagate để kiểm chứng sự thật.
Thân anh em!

tui

Member

nói chung là.... mua hàng tự tay khui cho nó lành!!

Eclipse

Hàng hóa mà không có tem phân phối là hàng gì vậy ta. Em nhập hàng tại hãng buộc phải có tem đại lý chứ. Hàng mà không có tem đại lý em cũng không hiểu. Thông thường các hãng lớn như Seagate để duy trì thương hiệu buộc phải có các đại lý ủy quyền. Seagate hầu như không bán số lượng nhỏ cho khách hàng lẻ đâu các bác. Em nhập hàng thì cũng phải share qua các đại lý phân phối bên Trung Quốc do khả năng tài chính có hạn không thể nào đứng ra làm đại lý độc lập được. Ngoài Seagate Việt Nam thì không một cá nhân nào có thể nhập hàng từ nhà máy Seagate cả. Seagate sẽ ép doanh thu rất lớn. Còn vấn đề mà HDD của Seagate mà lại không có tem đại lý có những lý do sau:
1. Người bán hàng cố ý lột tem của đại lý phân phối ra bởi lý do đại lý phân phối không quan trọng lắm vì đã có chính sách bảo hành toàn cầu.
2. Người bán hàng muốn lách luật trốn thuế cho nên đã nhập hàng xách tay của những người nhân viên nhà máy ăn cắp hàng rồi tuồn ra ngoài bán tại thị trường đen.
3. Quan trọng nhất là người bán hàng muốn che dấu xuất xứ nguồn hàng.
Em bán hàng luôn khẳng định về chất lượng hàng.
- Hàng xuất xứ Thái Lan. Nhập thông qua một đại lý phân phối bên TQ.
- Hàng có dán tem đại lý phân phối chính hãng (Đây là một điểm có lợi cho khách hàng trong vấn đề bảo hành.)
- Được các trung tâm Seagate bảo hành sản phẩm này ở bất cứ nơi đâu.
@ Một lần nữa yêu cầu chủ nhân chiếc HDD mà lệch seri đứng ra nhận trách nhiệm test HDD đó trước mặt anh em HDVietnam. Bạn không thể vì một tấm ảnh không rõ xác minh và nguồn gốc mà có thể bôi nhọ tư cách bán hàng của mình. Hãy tự tôn trọng mình bằng cách Test một cách tiêu chuẩn và chuyển lên hãng Seagate để kiểm chứng sự thật.
Thân anh em!

- Hàng hóa mà không có tem phân phối mà còn nguyên seal chứng tỏ là hàng người ta chính hãng nhập trực tiếp từ Seagate chứ hàng gì . ANh không thể nhập trực tiếp mà còn phải qua 1 trung gian mà còn bày đặt nói :)) . Xin lỗi , nếu anh nhập trực tiếp từ đại lí chính thức của Seagate vậy anh có hóa đơn chứng từ không ??? Có thể xuất hóa đơn không ? Nếu có thể xuất hóa đơn tại sao anh bắt bạn Tân Doanh đóng thêm phí tùm lum vậy . Chứng tỏ 1 điều . Hàng anh cũng chỉ là hàng xách tay lậu thuế và con tem dán đầy trên cái HDD của anh cũng chỉ là con tem bình thường mà thôi :))

Tiện thể . XIn trả lời luôn mấy cái kia :D

1 . Hàng hóa người ta nguyên seal bóc kín mít xuyên suốt ổ thì dán tem ở đâu mà lột ra :)) . Hài
2. Bằng chứng nào anh chứng minh được hàng của họ là ăn cắp ? Hàng anh chính hãng anh có Hóa Đơn không? nếu không có hóa đơn thì hàng anh cũng chỉ là hàng xách tay chả có nguồn gốc gì cả . Ah quên , dán tem Tàu nên có nguồn gốc Tàu Khựa :D :D
3. Thế sao lúc đầu có người là mình nhập hàng bên THái LAn từ 1 người làm trong xuởng rồi nói hàng tạm nhập tái xuất rồi giờ nói nhập ké của người ta =)) . Làm ăn gian dối quá vậy ông anh .

- Em chuyên làm bên xuất nhập khẩu và cũng đã từng mua HDD rất nhiều trên HD . Thấy anh này không biết mà làm như mình hay lắm . Ngứa miệng nói vài câu :D

Chỉnh sửa lần cuối:

Thiệt tình em ko về phía ai mà câu cửa miệng của em là "Cái gì đúng thì thôi"
1.Bác haihard bán HD seagate 1,5TB là 1 thực tế

2.Bác ấy bảo hành cẩn thận chu đáo với mọi người là 1 thực tế

3.Bác ấy ship toàn quốc và thu tiền tận nhà cũng là 1 thực tế mặc dù chỉ bị giới hạn ở HCM và HN(đây là do lỗi tín thành) cũng là 1 thực tế.

4.Bác ấy ko nói trên topic khi bán hàng là freeship cũng là 1 thực tế
-Bác ấy lúc bán thì có nói freeship cho bác nào đó em ko nhớ tên nhưng lúc bảo hành thì hdd ko vấn đề j thì bác ấy đâu thể freeship cho bác đc cũng là 1 thực tế

5.Hàng hóa có lỗi hay là bị 500gb thì đã có người chứng kiến khi cắm những hdd bị gửi trả lại là hoàn toàn ko vấn đề gì cũng là 1 thực tế.

6.Bác ấy bán hàng và nếu hàng có vấn đề theo yêu cầu của khách hàng thì bác ấy đổi cho cái khác chứ ko "BẢO HÀNH TẠI SEACARE" cũng là 1 thực tế.

7.Về vấn đề tem mác thì khi dán tem,seal ko hoàn toàn đc bóc ra mà chỉ 1 góc nhỏ của nilon đc rạch ra để dán tem nên hàng còn nguyên seal mới 100% chưa sử dụng là 1 thực tế.

8.Theo như các bác ...và Tandoanh nói thì hdd của bác Hải là hàng tàu khựa
-Theo các bác thế nào là hàng tàu khựa???
.đc sản xuất bởi bọn china vớ vẩn ở biên giới????=>nếu chúng nó làm đc thì theo các bác serie number các bác check trên site Seagate ở đâu ra?????=>Mà nếu chúng nó có làm đc thì các bác nghĩ Seagate còn tồn tại đc ko????
.Nếu như thực sự HDD có thể làm fake dung lượng flash thì em chưa thấy bao h.Vì nó HDD theo nguyên tắc vật lý là đĩa cứng!!!!!
VD thế này cho bác dễ hiểu:
.Bộ nhớ flash như tiền trong bank,bác có thể có hàng tỷ nhưng chưa chắc bác đã lấy đc và sài đc
.HDD như tiền trong túi bác=>đây là 1 thực tế và bác muốn làm gì thì làm.

Tiếp theo đây là những cái chưa thực tế:
1.Các bác bảo HDD vỏ này ruột nọ =>các bác chứng minh đi
2.Nguồn hàng của bác Hải ở đâu thì đây ko phải là cái để mọi người quan tâm!!! chả ai lại đi nói nguồn hàng của mình cho người khác biết cả.
-Cái mà mọi người quan tâm là:HDD là hàng chính hãng,check serie number trên site Seagate là có và firmware là CC1H và bác ấy có bảo hành chu đáo ko????

=>Nhiều bác ko vào mua hàng mà cứ bàn tán xôn xao này nọ mà các bác ko biết đi vào thực tế mà chỉ nhìn những câu Flame rồi Flame theo
Cái gì nó đúng thì thôi các bác ạ,các bác thử nghĩ coi trước khi bác Hải bán hdd thì các bác phải mua hdd 1,5TB với giá bao nhiêu??????
Còn bác Tân Doanh,chả ai đi Flame topic của bác thì thôi,topic làm ăn mà các bác toàn gây hiểu nhầm nhau hoài à.Bây giờ bác nghĩ sao khi em Flame bác???????

Bản thân em mua bán ở 5s bị thằng cha mod Hoangjumbo vào phá topic em,tù chung thân nick cấp 4 của em chỉ vì ghen ăn tức ở khi thấy em bán hàng rẻ hơn,rồi kéo theo mấy người vô Flame.Bị em vạch mặt cho bây giờ có dám thò mặt ra đâu

Chủ Đề chấm dứt tại đây.Mong Mod topic mua bán xóa những bài viết ko cần thiết gây ảnh hưởng đến công việc mua bán của người khác.

- Hàng hóa mà không có tem phân phối mà còn nguyên seal chứng tỏ là hàng người ta chính hãng nhập trực tiếp từ Seagate chứ hàng gì . ANh không thể nhập trực tiếp mà còn phải qua 1 trung gian mà còn bày đặt nói . Xin lỗi , nếu anh nhập trực tiếp từ đại lí chính thức của Seagate vậy anh có hóa đơn chứng từ không ??? Có thể xuất hóa đơn không ? Nếu có thể xuất hóa đơn tại sao anh bắt bạn Tân Doanh đóng thêm phí tùm lum vậy . Chứng tỏ 1 điều . Hàng anh cũng chỉ là hàng xách tay lậu thuế và con tem dán đầy trên cái HDD của anh cũng chỉ là con tem bình thường mà thôi :))

Tiện thể . XIn trả lời luôn mấy cái kia :D

1 . Hàng hóa người ta nguyên seal bóc kín mít xuyên suốt ổ thì dán tem ở đâu mà lột ra :)) . Hài
2. Bằng chứng nào anh chứng minh được hàng của họ là ăn cắp ? Hàng anh chính hãng anh có Hóa Đơn không? nếu không có hóa đơn thì hàng anh cũng chỉ là hàng xách tay chả có nguồn gốc gì cả . Ah quên , dán tem Tàu nên có nguồn gốc Tàu Khựa :D :D
3. Thế sao lúc đầu có người là mình nhập hàng bên THái LAn từ 1 người làm trong xuởng rồi nói hàng tạm nhập tái xuất rồi giờ nói nhập ké của người ta =)) . Làm ăn gian dối quá vậy ông anh .

- Em chuyên làm bên xuất nhập khẩu và cũng đã từng mua HDD rất nhiều trên HD . Thấy anh này không biết mà làm như mình hay lắm . Ngứa miệng nói vài câu :D

...............................
"im lặng là đỉnh cao của sự khinh bỉ"
=)):))=)):))=)):))=)):))=)):))=)):))​

Eclipse

1.Bác haihard bán HD seagate 1,5TB là 1 thực tế => Cai1

2.Bác ấy bảo hành cẩn thận chu đáo với mọi người là 1 thực tế => Cái này ai chả bán mà chẳng là thực tế :))

3.Bác ấy ship toàn quốc và thu tiền tận nhà cũng là 1 thực tế mặc dù chỉ bị giới hạn ở HCM và HN(đây là do lỗi tín thành) cũng là 1 thực tế. => Cái này ai chả làm đc . Gửi hàng kiễu đó bắt người ta tính phí thêm 50-100k mà hay ho gì ?

-Bác ấy lúc bán thì có nói freeship cho bác nào đó em ko nhớ tên nhưng lúc bảo hành thì hdd ko vấn đề j thì bác ấy đâu thể freeship cho bác đc cũng là 1 thực tế => Free Ship sao bắt khách hàng trả tiền vậy ???

5.Hàng hóa có lỗi hay là bị 500gb thì đã có người chứng kiến khi cắm những hdd bị gửi trả lại là hoàn toàn ko vấn đề gì cũng là 1 thực tế. => Ai chứng kiến - ai chứng minh ???

6.Bác ấy bán hàng và nếu hàng có vấn đề theo yêu cầu của khách hàng thì bác ấy đổi cho cái khác chứ ko "BẢO HÀNH TẠI SEACARE" cũng là 1 thực tế => Chỗ nào bán chả bảo hành 1 đổi 1 tại nơi bán 1 thời gian =))

7.Về vấn đề tem mác thì khi dán tem,seal ko hoàn toàn đc bóc ra mà chỉ 1 góc nhỏ của nilon đc rạch ra để dán tem nên hàng còn nguyên seal mới 100% chưa sử dụng là 1 thực tế. => Ai chứng minh được chuyện hàng của anh là nguyên seal , tới tay khách hàng thì không còn seal . CHứng minh 100% bằng niềm tin ?

.đc sản xuất bởi bọn china vớ vẩn ở biên giới????=>nếu chúng nó làm đc thì theo các bác serie number các bác check trên site Seagate ở đâu ra?????=>Mà nếu chúng nó có làm đc thì các bác nghĩ Seagate còn tồn tại đc ko????
.Nếu như thực sự HDD có thể làm fake dung lượng flash thì em chưa thấy bao h.Vì nó HDD theo nguyên tắc vật lý là đĩa cứng!!!!!
.Bộ nhớ flash như tiền trong bank,bác có thể có hàng tỷ nhưng chưa chắc bác đã lấy đc và sài đc

=> CHuyện hàng hóa xuất xứ có sao thì nói vậy . 1 THỰC TẾ LÀ BÁC HẢI ĐÃ TỪNG KHẲNG ĐỊNH HÀNG MÌNH NHẬP TRỰC TIẾP TỪ THÁI LAN - SAU ĐÓ THÊM 1 THỰC TẾ LÀ NÓI LẠI THÀNH HÀNG TẠM NHẬP TÁI XUẤT VÀ GIỜ THÊM 1 THỰC TẾ LÀ NHẬP KÉ TỪ CHINA =)) 1 THỰC TẾ LÀ LỪA DỐI KHÁCH HÀNG - ANH EM HD 1 CÁCH TRẦM TRỌNG =))

[/U]
[/CENTER]
[/SIZE]

NGU MÀ BIẾT MÌNH NGU CHỨNG TỎ MÌNH KHÔNG NGU -
NGU MÀ KHÔNG BIẾT MÌNH NGU CHỨNG TỎ MÌNH KHÔNG HƠN 1 CON BÒ
CŨNG LÀ 1 THỰC TẾ
=)) =)) :)) :)) =)) =)) =)) =))

Chỉnh sửa lần cuối:

quanghaiphong

Well-Known Member

eclipse???cha này mới đăng ký để phá bĩnh đây mà.
-Nói tóm lại khi mua hàng của bác Hải a e cần những đk như sau:
+)giá thành
+)chất lượng
+)chế độ bảo hành
+)chế độ hậu môn(à quên...hậu mãi)
Vậy đã có bác nào cảm thấy ko vừa lòng ko?Chỉ cần đáp ứng được những đk trên là ngon rồi,cãi nhau hay mổ xẻ nữa chỉ tổ mệt người

Eclipse

eclipse???cha này mới đăng ký để phá bĩnh đây mà.
-Nói tóm lại khi mua hàng của bác Hải a e cần những đk như sau:
+)giá thành
+)chất lượng
+)chế độ bảo hành
+)chế độ hậu môn(à quên...hậu mãi)
Vậy đã có bác nào cảm thấy ko vừa lòng ko?Chỉ cần đáp ứng được những đk trên là ngon rồi,cãi nhau hay mổ xẻ nữa chỉ tổ mệt người

Xin lỗi , anh nhìn nick em xem đăng kí khi nào . Anh đừng có nói tầm bậy . Chẳng qua thấy chuyện khá bất bình - Chủ topic có dấu hiệu gian dối về nguồn hàng mà ăn nói như mình làm ăn thanh cao trong sạch lắm nên em nói vài câu phân tích thôi .

=> Nếu anh nói em nói sai thì anh chứng minh những lời nói của em là sai đi :) . Bán buôn kiếm sống thì ai chẳng thông cảm . Nhưng vừa vừa chứ đừng có "quăng" quá . Quăng quá ai chịu nổi ...

quanghaiphong

Well-Known Member

tớ bất kể nguồn hàng của nó là cái nguồn củ C nào đi chăng nữa,cứ ngon bổ rẻ là KHOAI TÂY NINH luôn,còn đầy pác nói bậy hơn tớ có sao đâu(đầy người tin dù biết nó nói bậy)

nickel264

2.Bác ấy bảo hành cẩn thận chu đáo với mọi người là 1 thực tế => Cái này ai chả bán mà chẳng là thực tế

3.Bác ấy ship toàn quốc và thu tiền tận nhà cũng là 1 thực tế mặc dù chỉ bị giới hạn ở HCM và HN(đây là do lỗi tín thành) cũng là 1 thực tế. => Cái này ai chả làm đc . Gửi hàng kiễu đó bắt người ta tính phí thêm 50-100k mà hay ho gì ?

-Bác ấy lúc bán thì có nói freeship cho bác nào đó em ko nhớ tên nhưng lúc bảo hành thì hdd ko vấn đề j thì bác ấy đâu thể freeship cho bác đc cũng là 1 thực tế => Free Ship sao bắt khách hàng trả tiền vậy ???

5.Hàng hóa có lỗi hay là bị 500gb thì đã có người chứng kiến khi cắm những hdd bị gửi trả lại là hoàn toàn ko vấn đề gì cũng là 1 thực tế. => Ai chứng kiến - ai chứng minh ???

6.Bác ấy bán hàng và nếu hàng có vấn đề theo yêu cầu của khách hàng thì bác ấy đổi cho cái khác chứ ko "BẢO HÀNH TẠI SEACARE" cũng là 1 thực tế => Chỗ nào bán chả bảo hành 1 đổi 1 tại nơi bán 1 thời gian

7.Về vấn đề tem mác thì khi dán tem,seal ko hoàn toàn đc bóc ra mà chỉ 1 góc nhỏ của nilon đc rạch ra để dán tem nên hàng còn nguyên seal mới 100% chưa sử dụng là 1 thực tế. => Ai chứng minh được chuyện hàng của anh là nguyên seal , tới tay khách hàng thì không còn seal . CHứng minh 100% bằng niềm tin ?

=> CHuyện hàng hóa xuất xứ có sao thì nói vậy . 1 THỰC TẾ LÀ BÁC HẢI ĐÃ TỪNG KHẲNG ĐỊNH HÀNG MÌNH NHẬP TRỰC TIẾP TỪ THÁI LAN - SAU ĐÓ THÊM 1 THỰC TẾ LÀ NÓI LẠI THÀNH HÀNG TẠM NHẬP TÁI XUẤT VÀ GIỜ THÊM 1 THỰC TẾ LÀ NHẬP KÉ TỪ CHINA 1 THỰC TẾ LÀ LỪA DỐI KHÁCH HÀNG - ANH EM HD 1 CÁCH TRẦM TRỌNG

[/u][/center]
[/size]

hoàn toàn đồng ý với quan điểm của bạn eclipse, cãi nhau quanh co cuối cùng cũng tóm lại được những ý chính sau:
- bác Hải chủ topic đã không trung thực và minh bạch xuất xứ hàng hóa với anh em hdd, chỉ chuyện nhỏ như thế mà đã không trung thực thì những chuyện khác phức tạp hơn như bảo hành, hậu mãi, dịch vụ làm sao anh em dám đặt niềm tin vào bác.
- những luận điểm các bro cuongnt210, quanghaiphong đưa ra cốt chỉ để lấp liếm và biện hộ cho chủ topic, nó không chứng minh được những điều mà bro clipse phản biện.

2.Bác ấy bảo hành cẩn thận chu đáo với mọi người là 1 thực tế => Cái này ai chả bán mà chẳng là thực tế

3.Bác ấy ship toàn quốc và thu tiền tận nhà cũng là 1 thực tế mặc dù chỉ bị giới hạn ở HCM và HN(đây là do lỗi tín thành) cũng là 1 thực tế. => Cái này ai chả làm đc . Gửi hàng kiễu đó bắt người ta tính phí thêm 50-100k mà hay ho gì ? => thế bác đến tận nơi mà lấy,kêu ca cằn nhằn je`:-".Bác đòi thu tiền tận nhà bác,rao hàng tận tay bác mà vẫn giá đó sao8-}.Bác lên parkson ,diamond mua cái tủ rồi bắt nó mang ra miền trung cho bác à,thử đi =D>

-Bác ấy lúc bán thì có nói freeship cho bác nào đó em ko nhớ tên nhưng lúc bảo hành thì hdd ko vấn đề j thì bác ấy đâu thể freeship cho bác đc cũng là 1 thực tế => Free Ship sao bắt khách hàng trả tiền vậy ??? =>Thế bác mua cái tv hay cái điện thoại nó hỏng thì bác mang ra chỗ bảo hành hay chỗ bảo hành đến chỗ bác/:)

5.Hàng hóa có lỗi hay là bị 500gb thì đã có người chứng kiến khi cắm những hdd bị gửi trả lại là hoàn toàn ko vấn đề gì cũng là 1 thực tế. => Ai chứng kiến - ai chứng minh ???=>thế ai chứng minh là cái ổ còn 500GB:-&

6.Bác ấy bán hàng và nếu hàng có vấn đề theo yêu cầu của khách hàng thì bác ấy đổi cho cái khác chứ ko "BẢO HÀNH TẠI SEACARE" cũng là 1 thực tế => Chỗ nào bán chả bảo hành 1 đổi 1 tại nơi bán 1 thời gian,chỗ nào thế;))
bác mua cái điện thoại nó hỏng cái tai nghe thì nó có đổi cho bác cái điện thoại mới ko =))

7.Về vấn đề tem mác thì khi dán tem,seal ko hoàn toàn đc bóc ra mà chỉ 1 góc nhỏ của nilon đc rạch ra để dán tem nên hàng còn nguyên seal mới 100% chưa sử dụng là 1 thực tế. => Ai chứng minh được chuyện hàng của anh là nguyên seal , tới tay khách hàng thì không còn seal . CHứng minh 100% bằng niềm tin ?=>ông để hdd nguyên seal rồi ông copy phim cho tôi coi,ông làm đc cho ông 1 tỷ,ông ko làm đc thì bù tôi 1 tỷ vnd,dám chơi ko8-}

=>sao cái trên này ko thấy đả động nhở:-"

=> CHuyện hàng hóa xuất xứ có sao thì nói vậy . 1 THỰC TẾ LÀ BÁC HẢI ĐÃ TỪNG KHẲNG ĐỊNH HÀNG MÌNH NHẬP TRỰC TIẾP TỪ THÁI LAN - SAU ĐÓ THÊM 1 THỰC TẾ LÀ NÓI LẠI THÀNH HÀNG TẠM NHẬP TÁI XUẤT VÀ GIỜ THÊM 1 THỰC TẾ LÀ NHẬP KÉ TỪ CHINA 1 THỰC TẾ LÀ LỪA DỐI KHÁCH HÀNG - ANH EM HD 1 CÁCH TRẦM TRỌNG=>bác ra metro bác mua cái máy in rồi thấy cái mo tơ chạy trong đó là made in china trong khi cái máy in ghi là made in malay thì bác có nói nó lừa bác kob-),hay lúc mua rồi lại cảm ơn nó thế =))

=)) =)) =)) =))

Bác mà đòi đc làm kon bò sao =))^:)^8-}
Bác chỉ đc là kon :mad:) thôi:-"

Xin lỗi , anh nhìn nick em xem đăng kí khi nào . Anh đừng có nói tầm bậy . Chẳng qua thấy chuyện khá bất bình - Chủ topic có dấu hiệu gian dối về nguồn hàng mà ăn nói như mình làm ăn thanh cao trong sạch lắm nên em nói vài câu phân tích thôi .

=> Nếu anh nói em nói sai thì anh chứng minh những lời nói của em là sai đi :) . Bán buôn kiếm sống thì ai chẳng thông cảm . Nhưng vừa vừa chứ đừng có "quăng" quá . Quăng quá ai chịu nổi ...

hoàn toàn đồng ý với quan điểm của bạn eclipse, cãi nhau quanh co cuối cùng cũng tóm lại được những ý chính sau:
- bác Hải chủ topic đã không trung thực và minh bạch xuất xứ hàng hóa với anh em hdd, chỉ chuyện nhỏ như thế mà đã không trung thực thì những chuyện khác phức tạp hơn như bảo hành, hậu mãi, dịch vụ làm sao anh em dám đặt niềm tin vào bác.
- những luận điểm các bro cuongnt210, quanghaiphong đưa ra cốt chỉ để lấp liếm và biện hộ cho chủ topic, nó không chứng minh được những điều mà bro clipse phản biện.

Hãy vì mục đích lý tưởng mà tìm ra phương pháp
Đừng tìm cách biện minh cho sai lầm của mình.​

=>nick đc tạo đề phòng trường hợp up bài đây mà,oài
đc 4 bài thì đều xông vô topic này Flame hết.Haha,chắc dùng nick cũ lại sợ bị tổng sỉ vả đây.Là bác nào thì em biết rồi nên em nghĩ chắc là bác biết phải làm như thế nào,để em nói ra xấu hổ lắm ý:">X_X

Chỉnh sửa lần cuối:

Eclipse

3.Bác ấy ship toàn quốc và thu tiền tận nhà cũng là 1 thực tế mặc dù chỉ bị giới hạn ở HCM và HN(đây là do lỗi tín thành) cũng là 1 thực tế. => Cái này ai chả làm đc . Gửi hàng kiễu đó bắt người ta tính phí thêm 50-100k mà hay ho gì ? => thế bác đến tận nơi mà lấy,kêu ca cằn nhằn je`:-".Bác đòi thu tiền tận nhà bác,rao hàng tận tay bác mà vẫn giá đó sao8-}.Bác lên parkson ,diamond mua cái tủ rồi bắt nó mang ra miền trung cho bác à,thử đi =D>

-Bác ấy lúc bán thì có nói freeship cho bác nào đó em ko nhớ tên nhưng lúc bảo hành thì hdd ko vấn đề j thì bác ấy đâu thể freeship cho bác đc cũng là 1 thực tế => Free Ship sao bắt khách hàng trả tiền vậy ??? =>Thế bác mua cái tv hay cái điện thoại nó hỏng thì bác mang ra chỗ bảo hành hay chỗ bảo hành đến chỗ bác/:)

5.Hàng hóa có lỗi hay là bị 500gb thì đã có người chứng kiến khi cắm những hdd bị gửi trả lại là hoàn toàn ko vấn đề gì cũng là 1 thực tế. => Ai chứng kiến - ai chứng minh ???=>thế ai chứng minh là cái ổ còn 500GB:-&

6.Bác ấy bán hàng và nếu hàng có vấn đề theo yêu cầu của khách hàng thì bác ấy đổi cho cái khác chứ ko "BẢO HÀNH TẠI SEACARE" cũng là 1 thực tế => Chỗ nào bán chả bảo hành 1 đổi 1 tại nơi bán 1 thời gian,chỗ nào thế;))
bác mua cái điện thoại nó hỏng cái tai nghe thì nó có đổi cho bác cái điện thoại mới ko =))

7.Về vấn đề tem mác thì khi dán tem,seal ko hoàn toàn đc bóc ra mà chỉ 1 góc nhỏ của nilon đc rạch ra để dán tem nên hàng còn nguyên seal mới 100% chưa sử dụng là 1 thực tế. => Ai chứng minh được chuyện hàng của anh là nguyên seal , tới tay khách hàng thì không còn seal . CHứng minh 100% bằng niềm tin ?=>ông để hdd nguyên seal rồi ông copy phim cho tôi coi,ông làm đc cho ông 1 tỷ,ông ko làm đc thì bù tôi 1 tỷ vnd,dám chơi ko8-}

=>sao cái trên này ko thấy đả động nhở:-"

=> CHuyện hàng hóa xuất xứ có sao thì nói vậy . 1 THỰC TẾ LÀ BÁC HẢI ĐÃ TỪNG KHẲNG ĐỊNH HÀNG MÌNH NHẬP TRỰC TIẾP TỪ THÁI LAN - SAU ĐÓ THÊM 1 THỰC TẾ LÀ NÓI LẠI THÀNH HÀNG TẠM NHẬP TÁI XUẤT VÀ GIỜ THÊM 1 THỰC TẾ LÀ NHẬP KÉ TỪ CHINA 1 THỰC TẾ LÀ LỪA DỐI KHÁCH HÀNG - ANH EM HD 1 CÁCH TRẦM TRỌNG=>bác ra metro bác mua cái máy in rồi thấy cái mo tơ chạy trong đó là made in china trong khi cái máy in ghi là made in malay thì bác có nói nó lừa bác kob-),hay lúc mua rồi lại cảm ơn nó thế =))

=)) =)) =)) =))

Bác mà đòi đc làm kon bò sao =))^:)^8-}
Bác chỉ đc là kon :mad:) thôi:-"

CÓC GHẺ MÀ ĐI SO SÁNH VỚI DIAMOND PARKSON - HDD MÀ ĐI SO SÁNH VỚI TAI NGHE ĐIỆN THOẠI =))

=> VỚI CÁI CÁCH TRẢ LỜI KIỂU ĐÓ THÌ EM ĐÃ THẤY ĐƯỢC HD VIỆT NAM ĐÃ CÓ 1 CON BÒ =)) =))

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên