HDD Seagate 1.5Tgb - 7200.11 kênh phân phối tốt nhất. Giá luôn update

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

tunggiao

Member
Ðề: HDD Seagate 1.5Tgb - 7200.11 kênh phân phối tốt nhất. Giá luôn update

Em vừa nhận ổ sáng nay (gủi chiều 14/3), cắm vào máy bios báo có 465 GB, vào win (Disk Management) cũng báo có 465 GB và báo chưa format, không biết 1TB còn lại đi đâu mất, hic hic :(. Bác Hải & bác nào biết chỉ em với

zodiac

Member

Phân phối HDD Seagate 1.5TGb = 2.4??.000 VND
HDD Seagate 1TGb = 1.950.000 VND
Bảo hành 36 tháng check seria. www.seagate.com/support
Số lượng hàng không hạn chế.
Mua số lượng từ 05 chiếc trở lên giảm 20k/1 chiếc.
Em Phạm Mạnh Hải - ALPHA Computer
Địa chỉ: 66 Chợ Con - Lê Chân - Hải Phòng.
Mobile: 0903.235141 Online 24/24
Áp dụng dịch vụ đặc biệt : Giao hàng trước - Nhận tiền sau
0031000585538.
Bùi Thị Lan Anh.
Vietcombank.

Chả nói sớm
Em vừa mua 500GB SAMSUNG = 1.243.000 VND
Đắt lòi
Nhưng mà mang đi mang lại tiện hơn
Hôm trước đọc tin thấy HDD Seagate bị lỗi firm_ware ở đâu đó nên không máu lắm nên chuyển ngay sang SAMSUNG

NẾU SO VỀ GIÁ CỦA BÁC THÌ CHÁT QUÁ NHƯNG MÀ ĐÃ vẫn rút ví rùi

Mặc dù 1-2 tr không thành vấn đề
Bây giờ ở nhà của em thành ra có tới 4 HDD
Chả biết nó chứa cái khỉ gió đồng lắn gì nữa____MUA MỚI CHO KHOẺ

tunggiao

Member

Em vừa nhận ổ sáng nay (gủi chiều 14/3), cắm vào máy bios báo có 465 GB, vào win (Disk Management) cũng báo có 465 GB và báo chưa format, không biết 1TB còn lại đi đâu mất, hic hic :(. Bác Hải & bác nào biết chỉ em với

Bác Hải coi lại dùm cái, em mang ổ qua mấy máy đều báo chỉ 500GB trên Bios, vì thích dữ liệu karaoke của bác nên mới công phu chờ đợi, thiệt là.... bây giờ làm sao hả bác?

Em kèm thêm cái hình tem BH, không hiểu sao mới nhận thấy tem đã như thế này:

hunggz

Xin lỗi nhé. Mình nhớ rồi. Hìhì. Send mình tài khoản mình chuyển lại cho. :D
Không để ý vụ đó bác ạ. Thông cảm nhé.

:)>- chuyện nhỏ, bác ko cần chuyển đâu vì em chỉ có mỗi tk agribank, để lần sau em mua của anh, sẽ nhắc anh vụ 40k này >:)
Tình hình là hiện giờ có nhiều ổ quá, em đang định mua 4 box chứa 4 ổ, icydoc thì giá chát quá, 4t6, gần bằng 2 ổ rùi, cái ổ CFI thì em chưa rõ thế nào, bác nào cho lời khuyên nhỉ

Chỉnh sửa lần cuối:

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

anh kiểm tra serial của HDD trên site của SG chưa? đọc serial từ chương trình nhận diện chứ đừng đọc trên decal anh nhé.

HDM1

Bác Hải nói làm việc cho SG Thai1Land, nhập hàng từ TL. Thế sao cái tem lại là của Khựa thế này.Tính mua 1 con mà ngại quá! Em thì em cạch hàng của tàu Khựa, 2 con 1TB China của em lên đường cùng 1 kho data quan trọng.

anh kiểm tra serial của HDD trên site của SG chưa? đọc serial từ chương trình nhận diện chứ đừng đọc trên decal anh nhé.

Là sao bác Chip??!

Haihard

Member

Bác Hải nói làm việc cho SG Thai1Land, nhập hàng từ TL. Thế sao cái tem lại là của Khựa thế này.Tính mua 1 con mà ngại quá! Em thì em cạch hàng của tàu Khựa, 2 con 1TB China của em lên đường cùng 1 kho data quan trọng.

Là sao bác Chip??!

Em ơi! Hàng tạm nhập tái xuất mà em. Cam đoan % phần trăm là xuất xứ Thái Lan đó em. Phải qua con đường đó về đây mới có giá tốt anh em mình xài. Chứ nếu nhập thẳng từ Thái Lan về đắt thêm 20% nữa em ơi.
hic hic. Không biết tại sao cái Temp lại bong thế nhỉ. Chỉ ngại lúc đóng hàng lỡ tay dán băng dính lên rồi lột luôn mất lớp tráng bên ngoài thôi. Nhưng không sao đâu em ạ. Main em nhận có 467Gb thôi ạ.
Anh ở nhà copy phim đầy đủ vào chiếc HDD đó cho em mà. Đâu có sao đâu em. Main của em tên gì nhỉ. Hiện tượng đầu tiên đấy. Hay là gửi lại anh đổi chiếc khác cho. Thế nhá. Gửi lại anh cho đỡ lăn tăn, suy nghĩ.

Haihard

Member

Sau một thời gian bình ổn giá cả hiện tại giá HDD Seagate 1.5 Tb đang tăng dần lên. Chính sách về giá cũng từ đó thay đổi. Em sẽ cập nhập giá HDD mới ngay tại thời điểm này.

Haihard

Member

@ Tunggiao: Em chuyển ngay lại cho anh vào sáng ngày mai nhé. Anh chuyển cho em chiếc HDD khác. Chi phí chuyển hàng anh sẽ chịu cho em. Chiếc HDD này anh cắm ở nhà vẫn bình thường đấy. Chẳng hiểu sao nữa. Main anh dùng là Intel G31 thôi. Bình thường chứ chẳng ghê gớm gì đâu. Những chiếc có KaraOke là anh đều test cẩn thận để tránh nhầm lẫn.
Dù sao em cũng gửi lại cho anh ngay để anh đổi cho chú khác.

lexushd

Em ơi! Hàng tạm nhập tái xuất mà em. Cam đoan % phần trăm là xuất xứ Thái Lan đó em. Phải qua con đường đó về đây mới có giá tốt anh em mình xài. Chứ nếu nhập thẳng từ Thái Lan về đắt thêm 20% nữa em ơi.
hic hic. Không biết tại sao cái Temp lại bong thế nhỉ. Chỉ ngại lúc đóng hàng lỡ tay dán băng dính lên rồi lột luôn mất lớp tráng bên ngoài thôi. Nhưng không sao đâu em ạ. Main em nhận có 467Gb thôi ạ.
Anh ở nhà copy phim đầy đủ vào chiếc HDD đó cho em mà. Đâu có sao đâu em. Main của em tên gì nhỉ. Hiện tượng đầu tiên đấy. Hay là gửi lại anh đổi chiếc khác cho. Thế nhá. Gửi lại anh cho đỡ lăn tăn, suy nghĩ.

Bạn có biết thế nào là tạm nhập tái xuất không mà lại phát ngôn như thế? Hàng xuất xứ từ Trung Quốc cũng đâu có sao, quan trọng là hàng chính hãng và còn BH theo chế độ toàn cầu. Trước đây theo mình biết bạn đã từng nói là nhập hàng trực tiếp từ Thái Lan, như vậy là không trung thực, mà đây lại là một phẩm chất rất cần thiết của người bán hàng.
Dạo này thấy chất lượng dịch vụ của bạn có xu hướng đi xuống, thấy nhiều anh em phàn nàn quá. Hay lại mắc bệnh của mấy anh bán hàng đông khách? Định lấy thêm của bạn mấy chiếc HDD nữa nhưng tình hình này sẽ phải cân nhắc lại. Đừng để xảy ra sự cố rồi mới chạy theo khắc phục bạn ạ.

tunggiao

Member

@ Tunggiao: Em chuyển ngay lại cho anh vào sáng ngày mai nhé. Anh chuyển cho em chiếc HDD khác. Chi phí chuyển hàng anh sẽ chịu cho em. Chiếc HDD này anh cắm ở nhà vẫn bình thường đấy. Chẳng hiểu sao nữa. Main anh dùng là Intel G31 thôi. Bình thường chứ chẳng ghê gớm gì đâu. Những chiếc có KaraOke là anh đều test cẩn thận để tránh nhầm lẫn.
Dù sao em cũng gửi lại cho anh ngay để anh đổi cho chú khác.

Main em là P5B Deluxe, em cắm vào Main Asus P35 cũng vậy luôn. Mai em sẽ chuyển lại HDD cho bác bằng Tín Thành nhé, nhờ bác cũng mai chuyển cho em luôn, dữ liệu xào qua xáo lại lộn xộn quá rồi, cần ổ này để sắp xếp lại. Chỉ mong bác chép karaoke & chuyển sớm cho em chứ chi phí tiền bạc không quan trọng đâu. Tks bác

hoangdungvananh

Bác Hải ơi, em ở tận biên giới VN-CPC cơ ( Tịnh Biên, An Giang đó mà !). Bác có gởi chuyển phát nhanh cho em được không ? Máu mấy cái 1.5T của bác quá !

Haihard

Member

Bác Hải ơi, em ở tận biên giới VN-CPC cơ ( Tịnh Biên, An Giang đó mà !). Bác có gởi chuyển phát nhanh cho em được không ? Máu mấy cái 1.5T của bác quá !

Cảm ơn em đã quan tâm. Xa vậy không có dịch vụ thu tiền rồi. Em chuyển vào tài khoản cho anh vậy nhé.
Chi phí gửi tiền ngươcj của Tín Thành rất cao. Gửi tiền HDD ngược về cho anh toàn mất đến 35k thôi em ạ. Ngày mai anh về đợt hàng mới rồi. Chỉ mỗi tội là giá của anh đang lên cao thôi. Em nên mua của mấy anh em trên mạng còn hàng tồn đợt vừa rồi còn lại thì sẽ được giá tốt hơn anh.
Thân!

Haihard

Member

Main em là P5B Deluxe, em cắm vào Main Asus P35 cũng vậy luôn. Mai em sẽ chuyển lại HDD cho bác bằng Tín Thành nhé, nhờ bác cũng mai chuyển cho em luôn, dữ liệu xào qua xáo lại lộn xộn quá rồi, cần ổ này để sắp xếp lại. Chỉ mong bác chép karaoke & chuyển sớm cho em chứ chi phí tiền bạc không quan trọng đâu. Tks bác

Chuyển nhanh cho anh để anh chuyển lại cho em một chiếc khác nhé. Thật sự ngại quá. Anh em mình chịu khó ra Tín Thành lấy hàng vậy. Em chuyển thẳng cho anh về Tín Thành. Không cần ghi địa chỉ đâu. Ghi địa chỉ nó vác tận đến nơi rồi cộng cước nhiều lắm :D. Ngày nào anh cũng lượn chỗ nó mấy vòng mà. Chiều mai anh chuyển cho em cái HDD mới nhé. Thân em.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Bạn có biết thế nào là tạm nhập tái xuất không mà lại phát ngôn như thế? Hàng xuất xứ từ Trung Quốc cũng đâu có sao, quan trọng là hàng chính hãng và còn BH theo chế độ toàn cầu. Trước đây theo mình biết bạn đã từng nói là nhập hàng trực tiếp từ Thái Lan, như vậy là không trung thực, mà đây lại là một phẩm chất rất cần thiết của người bán hàng.
Dạo này thấy chất lượng dịch vụ của bạn có xu hướng đi xuống, thấy nhiều anh em phàn nàn quá. Hay lại mắc bệnh của mấy anh bán hàng đông khách? Định lấy thêm của bạn mấy chiếc HDD nữa nhưng tình hình này sẽ phải cân nhắc lại. Đừng để xảy ra sự cố rồi mới chạy theo khắc phục bạn ạ.

Mình thì cũng không rõ cái HDD chạy vòng vèo thế nào, chỉ biết vào thông tin ghi trên HDD lấy của Hải như sau, xin công bố để anh em tự quyết:

- serial trên mark và trong firmware là trùng nhau
- check trên site của seagate thì có HDD còn bảo hành gần 3 năm, có cái lại bảo hành gần 5 năm. Chính sách bảo hành hiện nay cho HDD của Seagate mới sản xuất là 3 năm nên thông tin này cũng bình thường.
- firmware là CC1H -> chắc chắn không phải HDD bị lỗi firmware.
- trên tem ghi rõ "Product of Thailand"
- các chi tiết cấu tạo trên HDD bình thường
- hoạt động ghi đọc hiện bình thường, không có dấu hiệu khác lạ, tốc độ đọc ghi ổn định khoảng 65MB/s, cũng hợp lý.

Haihard

Member

Mình thì cũng không rõ cái HDD chạy vòng vèo thế nào, chỉ biết vào thông tin ghi trên HDD lấy của Hải như sau, xin công bố để anh em tự quyết:

- check trên site của seagate thì có HDD còn bảo hành gần 3 năm, có cái lại bảo hành gần 5 năm. Chính sách bảo hành hiện nay cho HDD của Seagate mới sản xuất là 3 năm nên thông tin này cũng bình thường.
- hoạt động ghi đọc hiện bình thường, không có dấu hiệu khác lạ, tốc độ đọc ghi ổn định khoảng 65MB/s, cũng hợp lý.

Thank anh!
Em cũng nhập thế nào thì bán thế thôi. Hàng chính hãng đấy các bác ạ. hic hic. Nếu có lỗi em đổi ngay mà. Hàng tồn tương đối nhiều không bác nào phải chờ quá 3 ngày đâu ạ.
Từ lần này em rút kinh nghiệm gửi hàng đến địa chỉ của Tín Thành rồi anh em mình ra đó lấy cho đỡ mất tiền cước giao nhận. Tiền cước gửi 2.400.000 trở về đến tay em là 35k đấy các bác ạ.

quanghaiphong

Well-Known Member

Thank anh!
Em cũng nhập thế nào thì bán thế thôi. Hàng chính hãng đấy các bác ạ. hic hic. Nếu có lỗi em đổi ngay mà. Hàng tồn tương đối nhiều không bác nào phải chờ quá 3 ngày đâu ạ.
Từ lần này em rút kinh nghiệm gửi hàng đến địa chỉ của Tín Thành rồi anh em mình ra đó lấy cho đỡ mất tiền cước giao nhận. Tiền cước gửi 2.400.000 trở về đến tay em là 35k đấy các bác ạ.
+sao hôm nọ cafe Hai nói là đến tay là 250k

handanba

bác ơi em chưa biết bác giải thích giúp em được không?

chithien1971

Thú thật, có bác Chip mua hàng thì mình có thể an tâm được rồi:D
Chúc bác Hải luôn đắt hàng nhen!

Haihard

Member

Vâng. Thật sự xin lỗi bác nhưng chất lượng dịch vụ đi xuống bản thân em cũng biết. Cũng cố sức đáp ứng cho anh em thật nhanh chóng đấy chứ ạ. Hàng thì có nguồn gốc rõ ràng và có bảo hành theo tiêu chuẩn. Trường hợp HDD bị mất dữ liệu khi các phiên bản Windown không đồng nhất đã có thể giải quyết ổn (HDD báo Dynamic). Đây là trường hợp đầu tiên của em bị hiện tượng nhận 500Gb. Bản thân những chiếc HDD đã copy KaraOke thì đều đã được chính em Test rất chuẩn. (Bản có KaraOke trước chỉ có em được cầm thôi, toàn bộ anh em kỹ thuật của công ty không ai được tiếp cận anh ạ)
- Về vấn đề chất lượng dịch vụ em sẽ cố gắng hết sức để cải thiện sao cho nhanh chóng và chuyên nghiệp hơn nữa.
@ Tunggiao. Em ghi lại cho anh hoặc chụp ảnh lại toàn bộ mặt trên chiếc HDD của em hộ anh. Ngày mai gửi về cho anh anh sẽ quay phim kiểm tra anh test chính cái HDD đó rồi gửi lên cho anh em kiểm tra nhé. Mai anh cũng chuyển luôn cho em 1 chiếc mới để em xài. Chiếc HDD của em chính tay anh Copy dữ liệu em ạ. Không thể nhầm lẫn được. Mấy ngày cuối là anh tự tay làm dữ liệu mà.
Yên tâm nhé.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên