HDD và tivi SONY hepl

mirekcz

Member
Chào mọi ng. Tv mình gặp vấn đề cần các bạn tư vấn ( TV Bravia 50w800 )

1 tháng nay mình bắt đầu chơi phim Bluray HD, Mình có cái ổ cứng WD My passport 2TB, thường thì mình cắm trực tiếp ổ cứng vào tivi rồi xem, tất cả đều ok hết. Hôm qua khi mình cắm vào tv rồi bấm nút HOME thì tivi ko hiện gì và sau khoảng 1min tivi tắt bụp 1 cái rất nhanh mà hiện chữ Sony rồi hiện trở lại. Không tài nào vào dc phần ô cứng để mở phim nữa, và nếu cắm ổ cứng ở tivi thì tầm 2 min thì tivi lại tắt đến bụp 1 cái như trên. Mong ae trả lời giúp minh Thanks

Ổ cứng hdd mình cắm zo Laptop đều ok chậy bt

trung1984

Member
Sony kén & kém cái khoản này lắm (so với 2 anh Hàn). Mua thêm đấu phát HD hoặc Android box đi bác ơi. Vậy mới là chơi HD chứ. Xem bằng USB tivi chả khác nào đi FX mà bảo tôi là dân chơi xe phân khối lớn đây. :D

hodinh91

Ðề: HDD và tivi SONY hepl

Xem HD hay 3D hoặc Blueray bằng HDD gắn ngoài cho TV thì bác chú ý mấy điểm
1. HDD tốt nhất là phải có cắm điện bên ngoài, loại không có nguồn rời chỉ thích hợp xem ảnh, copy data....
2. Đầu tư quả dây USB xin vào cho em (cái này thật đấy nhất là khi bác xem HD...)
3. Tốt nhất là chơi 1 cái HDP chuyên dụng từ 3-5tr

arcnmsang

Member

dùng HDD qua USB xem phim không an tâm lắm vì TV nhiều tiền mà, mua BOX androi mà có chổ lắp HDD đấy bạn. trên này nhiều người bán lắm.

win7

Active Member

chap chờn cable với ở USB , cắm lại cable chắc chắn lại xem , cái này xung đột thôi , updated mới firmware nữa

kudo1908

Active Member
Ðề: Re: HDD và tivi SONY hepl

Sony kén & kém cái khoản này lắm (so với 2 anh Hàn). Mua thêm đấu phát HD hoặc Android box đi bác ơi. Vậy mới là chơi HD chứ. Xem bằng USB tivi chả khác nào đi FX mà bảo tôi là dân chơi xe phân khối lớn đây. :D
FX động cơ DOHC 150cc mà phân khối lớn gì bạn ?

haivinh102007

uh, mình cũng bị vậy, mấy bác trên nói đúng, ko nên dùng cap wa tivi
1 phần ổ cứng đầy quá,
mình xoá bớt, zoi mới cấm vào xài cũng dc!
nhưng phim mình down trên này về xem wa USB tivi,thấy cũng đẹp,nên định hỏi có cần mua cái ji để đọc ổ cứng ngoài coi cho hình ảnh đẹp ko?
Thanks!

hoangviet1940

Kiểm tra nguồn điện, xem lại jack cắm . Cập nhật fimrware mới cho TV hoặc khôi phục cài đặt gốc . Chúc bạn thành công .

ndchieu22

Well-Known Member

Chào mọi ng. Tv mình gặp vấn đề cần các bạn tư vấn ( TV Bravia 50w800 )

1 tháng nay mình bắt đầu chơi phim Bluray HD, Mình có cái ổ cứng WD My passport 2TB, thường thì mình cắm trực tiếp ổ cứng vào tivi rồi xem, tất cả đều ok hết. Hôm qua khi mình cắm vào tv rồi bấm nút HOME thì tivi ko hiện gì và sau khoảng 1min tivi tắt bụp 1 cái rất nhanh mà hiện chữ Sony rồi hiện trở lại. Không tài nào vào dc phần ô cứng để mở phim nữa, và nếu cắm ổ cứng ở tivi thì tầm 2 min thì tivi lại tắt đến bụp 1 cái như trên. Mong ae trả lời giúp minh Thanks

Ổ cứng hdd mình cắm zo Laptop đều ok chậy bt

bác thử với ổ cứng khác xem tv có bị hiện tượng tắt như thế không? khả năng em nghĩ ổ cứng bác có lỗi

nth_et_vn

Active Member

Update phần mềm cho tivi và xài cap xịn đi bác.

mirekcz

Member

Cap mình tuởng của wd original là tốt nhất rồi mà

nhox88

Member

bác xóa cái file vừa chép vào hdd thì tv đọc bình thường. lúc trước mình cũng bị v

win7

Active Member

Cap mình tuởng của wd original là tốt nhất rồi mà

thế ok rồi , bạn fomat lại ổ cứng bằng Fat32 cắm lại là ok đấy , lưu ý cổng usb cắm phải chắc chắn , cắm các cổng nhiều lức do tiếp xúc nữa

rua bo

Well-Known Member

Bác chủ mua Q1 đê, chỉ có 1,5t à. Cắm chạy phà phà, vô tư.

kudo1908

Active Member

cái này do cổng USB ko cấp đủ điện cho HDD nên tivi tự tắt để bảo vệ hệ thống đây mà.

mirekcz

Member

bác xóa cái file vừa chép vào hdd thì tv đọc bình thường. lúc trước mình cũng bị v

Bác nhác em mới nhớ, lúc sáng em cắm xem có sao đâu, lúc rút ra chép phim mới cắm vào mới bị @@ vậy cái phim đó có vấn đề gì à?

mirekcz

Member

Có vè như mình đã tìm dc ra vấn đề ở đây, file phim mới nhất mình kéo về chép vào HDD cắm vào tivi là bị như trên, xóa cái file đấy đi thì tivi lại ko bị sao nữa,( phim The.Raid.Redemption.2011.ViE.1080p.BluRay.DTS.x264-VAV) các bác tư vấn dùm em

macay110

Member

.................................

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên