HDFC - Chào mừng các bạn đến với đội bóng của những người đam mê HD

hang_gom

Well-Known Member
Ðề: HDFC - Chào mừng các bạn đến với đội bóng của những người đam mê HD

1 tuần không đá được 4 trận thì cũng 2 trận chứ anh,phong độ đang lên mà nghĩ một cái là mất cảm giác bóng ngay.Em đang ít việc,sang bớt cho em đi :D

hang_gom

Well-Known Member

Thông tin hữu ích
Chứng đau mỏi cơ bắp muộn
Một trong những nguyên nhân chủ yếu thường là do rách các sợi cơ mức độ vi thể. Đây là tình trạng hay gặp ở người mới tập luyện hay vận động viên chuyên nghiệp, thường diễn ra vài giờ sau khi kết thúc quá trình tăng quá mức khối lượng hoặc thời gian vận động (như trận đấu kéo dài tổn hao nhiều sức lực, hoặc lịch thi đấu quá dày đặc...).

Khi đó bạn sẽ cảm thấy đau nhức cơ bắp toàn cơ thể, đặc biệt khi thực hiện các động tác co cơ lệch tâm như đi xuống cầu thang, chạy xuống dốc, hạ tạ, hít đất, ngồi xổm..., và tình trạng đau nhức nhiều sẽ kéo dài 1-2 ngày, sau đó giảm dần. Phải phân biệt với tình trạng đau nhức cơ cấp tính do căng hoặc rách cơ: thường xảy ra trong khi tập luyện, thi đấu và kèm theo sưng hoặc bầm tím vùng chấn thương.
Xử trí: nghỉ ngơi, tránh các động tác gây đau. Thực hiện nhẹ nhàng các động tác kéo căng, và các bài tập làm tăng tuần hoàn cho cơ bắp như yoga, kéo giãn cơ stretching, xoa bóp nhẹ nhàng các cơ. Dùng thuốc kháng viêm không chứa corticoid. Nên đợi giảm đau hẳn, và nhớ khởi động kỹ trước khi vận động mạnh trở lại. Nếu tình trạng đau nhức kéo dài quá một tuần, bạn nên đến khám bác sĩ chuyên khoa thể thao.
Phòng tránh: làm nóng kỹ trước khi vận động, và làm nguội sau khi vận động, đặc biệt với các bài tập kéo căng. Tăng dần khối lượng và thời lượng tập luyện không quá 10% mỗi tuần. Tránh tăng đột ngột thời lượng và khối lượng các bài tập. Tập luyện tăng dần sức mạnh, sức dẻo cơ bắp và sức bền trước những giải đấu. Lịch thi đấu, nghỉ ngơi hợp lý.

BS NGUYỄN TRỌNG ANH (Hội Y học thể thao TP.HCM)

Hôm qua ham banh quá lỡ chân đạp vô bàn chân ( hình như) của Tân... lúc sau thấy đi cà nhắc, xin lỗi nhé!
Tình hình có thể cuối năm CV và việc nhà khá bận, em ráng theo nốt tháng 11 này. Qua vài tháng cho êm êm sẽ theo tiếp, vậy nên xin phép trước!

hic, cố gắng ngày 30 cuối tháng lên làm 1 trận rồi off 1 tháng củng được anh >:D<

salenguyenduong

Hôm qua ham banh quá lỡ chân đạp vô bàn chân ( hình như) của Tân... lúc sau thấy đi cà nhắc, xin lỗi nhé!
Tình hình có thể cuối năm CV và việc nhà khá bận, em ráng theo nốt tháng 11 này. Qua vài tháng cho êm êm sẽ theo tiếp, vậy nên xin phép trước!
Anh mà nghỉ lấy ai kèm anh Thức và Anh Mập đây

hang_gom

Well-Known Member

Anh mà nghỉ lấy ai kèm anh Thức và Anh Mập đây

Hơ hơ,chú này hay nhỉ??? CHạy xe mà mắt giựt, hắt hơi liên tục thì ra là chú nhắc đến anh.
Chú nêu câu hỏi thì chú cũng tự trả lời luôn rồi.Người kèm anh là chú chứ ai.Cùi chỏ,lên gối,còn thiếu món gì mấy hôm nữa trổ hết ra luôn đê

hoangquan652001

Active Member

Vậy là mất 1 chạy cánh (sát tận đường biên luôn) xuất sắc rồi.

hang_gom

Well-Known Member

Nói túm lại là có rất nhiều lý do để A.Tuấn không thể tự ý nghĩ được.Phải có lý do chính đáng :))

tienthanhbk

Well-Known Member

HDFC có một số thành viên đá rát quá, hôm trước mém bị cu Dũng cho tèo cái chân phải bởi 1 pha vừa đạp vừa kê. Hic hic.
Phải công nhận mình là người đá hiền nhất đội ;))

tinkhang

Well-Known Member

trước khi lão tuấn xin nghỉ,a đề nghị họp sân gỗ 1 bữa khai trừ lão nha

hang_gom

Well-Known Member

Dũng redbull đã trở lại lợi hại gấp đôi =)) =)) =))
HDFC có một số thành viên đá rát quá, hôm trước mém bị cu Dũng cho tèo cái chân phải bởi 1 pha vừa đạp vừa kê. Hic hic.
Phải công nhận mình là người đá hiền nhất đội ;))
Trong đội mình,Tùng thẳng thắn góp ý là anh em ham hố banh hơi nhiều,nhiều khi quá tầm vẫn ráng đưa chân vào nên không tránh khỏi vào trúng chân.Việc vào bóng ác ý hay chơi xấu,anh em mình hoàn toàn không có.Anh em cứ góp ý,cố gắng giữ gìn chân cẳng cho nhau.
Thành phải sửa là Thành " họa sĩ " .

trước khi lão tuấn xin nghỉ,a đề nghị họp sân gỗ 1 bữa khai trừ lão nha
Vụ này oải,bữa giờ anh em mình kêu gọi hoài mà chưa thấy đáp ứng,đi vào ngõ cụt rồi anh :(

Chình ình là vừa gỡ "khô bò" vừa xoa bóp cái chân nhưng ngày trở lại còn xa :(( :(( :((

hang_gom

Well-Known Member

Ngày mới vắng vẻ quá........................................

tinkhang

Well-Known Member

vắng quá,đâu hết rồi!chuẩn bị CL khuya nay nha

hang_gom

Well-Known Member

Nhìn cái hình là thấy nãn............... ngay thứ 5 và thứ 6 :(

13h ngày 6/11, bão số 13 cách bờ biển các tỉnh Nam Trung Bộ, Nam Bộ và nam Tây Nguyên khoảng 100 km. Khi đổ bộ vào Phú Yên - Cà Mau, bão mạnh cấp 9, giật cấp 11, gây mưa lớn trên diện rộng.
Áp thấp nhiệt đới sẽ di chuyển nhanh với vận tốc lên đến 30 km một giờ và trong vòng chưa đầy một ngày, áp thấp di chuyển được 1.400 km và có khả năng mạnh lên thành bão. Từ 15-19h ngày 6/11, bão cấp 9, giật cấp 11 sẽ đi vào các tỉnh ven biển từ Phú Yên đến Cà Mau và khu vực nam Tây Nguyên như Đắk Lắk, Lâm Đồng, Đắk Nông.

Chỉnh sửa lần cuối:

MTTV

Active Member

Bà mịe . Dạo này xui vãi. Bắt 2 trận 1 trận 5xị 1 trận 2,5 xị thì ăn trận 2,5 xị thua trận kia. Bắt 2 trận 2,5 thì 1 huề kèo 1 thua. Cỡ nào cũng thua. po tay

tienthanhbk

Well-Known Member

Bao giờ cho đến mùa khô

MTTV

Active Member

Nhường con A-Class cho Tùng đi Thành :D

@Thiện : hôm qua ôm kèo Man Xanh là vô rồi,không chịu.hix mình mà chơi là :))

ngồi ngoài lúc nào cũng vậy anh ơi :)) NHảy vô rồi thấy liền ah =]]

tienthanhbk

Well-Known Member

Ai ai cho xin cái link với

18+

Thanks

Bên trên