HDHP-Thông báo: nhậu gà Đông Cảo trưa CN 27/9/09

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

buihung

Administrator
Ðề: HDHP-Thông báo: nhậu gà Đông Cảo trưa CN 27/9/09

Hic! Việc nhà nước và việc nhà riêng phải đi rồi, nghe tên gà Đông Cảo mê quá mà không đi được, tiếc thật!

Lần nào bỏ off bác cũng đều có lý do chính đáng, muốn phạt một bữa mà chả biết làm sao.

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

gà đồng cảo nó khác gà thường ở chỗ nào ợ? móng nó đỏ hay móng trắng? để em hỏi vợ thằng bạn của thằng hàng xóm cái thằng ngày xưa ở gần nhà em nhé em nếu nó cho phép thì em sẽ đăng ký một suất nhé
Thưa anh em ! Đông Cảo (có thể là Đông Tảo) là tên một xã của tỉnh Hưng Yên. Nơi này có một giống gà nổi tiếng, em có may mắn là được thưởng thức mấy lần món gà này, có thể xếp vào hàng HD nên muốn chia sẻ cùng anh em. Giống gà này có một điểm dị biệt là chân rất to, to hơn hẳn các giống gà khác. Lúc còn nhỏ, các chú gà Đông Cảo người đỏ chót, lơ thơ mấy cái lông, giống như gà cánh tiên. Lớn lên, chân to như chân voi, đi đứng từ tốn, thịt chắc nịch, thịt dai nhưng mềm hơn thịt gà chọi. Nhân tiện đây mời anh em thưởng thức thêm một đặc sản của Hưng Yên nữa là món bánh tẻ, ăn rồi sẽ biết. Đại khái là Chủ Nhật sẽ toàn món đặc sản Hưng Yên, xin tạm dừng ở đây kẻo các bác lại bội thực ! =D>=D>=D>

dividi

Member

Cảm ơn bác chỉ giao cho bon e bít thế nào là Đông Cảo, món nhắm thì bác giới thiệu rùi, còn cái món đưa đường dẫn lối cho mấy món nhắm này thì đặc sản của Hưng Yên là gì vậy? bác giới thiệu luôn cho a e bít đi.

Pate

Member

Cảm ơn bác chỉ giao cho bon e bít thế nào là Đông Cảo, món nhắm thì bác giới thiệu rùi, còn cái món đưa đường dẫn lối cho mấy món nhắm này thì đặc sản của Hưng Yên là gì vậy? bác giới thiệu luôn cho a e bít đi.
Bác DVD này lại thèm rượu Trương Xá rồi! :))
P.S: Công nhận rượu này ngon thật, gần bằng Bàu Đá quê em :)). Hy vọng có dịp giới thiệu Bàu đá với các bác.

phuong210876

Bác Hùng cháo truy nã em ác liệt kinh ngay trên đầu trang, Nhân tiện đây em báo cáo các Bác Hụi HDHP thời gian gần đây em bận quá, quá nhiều việc phải giải quyết nhưng trên tinh thần HD em dẹp tất cả những thứ linh tinh city xin đăng ký dự chính thức buổi chủ nhật này. cảm ơn các bác đừng truy nã em ...tội nghiệp
thôi em đi đây chào các pác

buihung

Administrator

Bác Hùng cháo truy nã em ác liệt kinh ngay trên đầu trang, Nhân tiện đây em báo cáo các Bác Hụi HDHP thời gian gần đây em bận quá, quá nhiều việc phải giải quyết nhưng trên tinh thần HD em dẹp tất cả những thứ linh tinh city xin đăng ký dự chính thức buổi chủ nhật này. cảm ơn các bác đừng truy nã em ...tội nghiệp
thôi em đi đây chào các pác
Thay mặt anh em xin được ghi nhận tinh thần vượt khó của Phượng sồ tiên sinh.

HHN

Active Member

Thưa anh em ! Đông Cảo (có thể là Đông Tảo) là tên một xã của tỉnh Hưng Yên. Nơi này có một giống gà nổi tiếng, em có may mắn là được thưởng thức mấy lần món gà này, có thể xếp vào hàng HD nên muốn chia sẻ cùng anh em. Giống gà này có một điểm dị biệt là chân rất to, to hơn hẳn các giống gà khác. Lúc còn nhỏ, các chú gà Đông Cảo người đỏ chót, lơ thơ mấy cái lông, giống như gà cánh tiên. Lớn lên, chân to như chân voi, đi đứng từ tốn, thịt chắc nịch, thịt dai nhưng mềm hơn thịt gà chọi. Nhân tiện đây mời anh em thưởng thức thêm một đặc sản của Hưng Yên nữa là món bánh tẻ, ăn rồi sẽ biết. Đại khái là Chủ Nhật sẽ toàn món đặc sản Hưng Yên, xin tạm dừng ở đây kẻo các bác lại bội thực ! =D>=D>=D>

Sao bác BCN lại biết nhìu món đặc sản của HY thế nhỉ :confused::confused::confused: món bánh tẻ gai còn gọi là bánh răng bừa (vì nó có hình giống như chiếc răng bừa :D ) còn món nữa là món bánh cuốn ruốc hoặc cuốn hành, cũng rất ngon, mấy món này có ban ngay trong chợ Đông Cảo lần nào về em cũng phải mua một ít bánh tẻ và bánh cuốn để ăn và mang đi làm quà :D ôi bác làm em nhớ nhà quá, lâu lắm rồi không về quê ~X(~X(

Thêm mấy cái hình cho nó sinh động và cho các bác chưa thấy gà Đông Cảo coi chân nó bự cỡ nào :D

Gà rồi giờ đến món bánh tẻ hay còn gọi là bánh răng bừa :D

Các bác nào không đến được thì nhìn hình cho đỡ ghiền ạ, (và ngồi mà tiếc <:p )

tieuthieugia

Well-Known Member

nhìn thấy ...chẹp... may là mới ăn trưa xong

buihung

Administrator

Dự kiến sẽ có khách mời là bác Poly, bác nào muốn hỏi gì về chuyện bên lề của phim ảnh thì chuẩn bị nhé.

dragonlee

Well-Known Member

Tuần này em ko đi được rồi các bác ơi, chúc các bác vui nhé.

Tuần này em lại đi được rồi các bác ơi

phuong210876

Trưa mai em lại bận đi tiếp khách của Công ty rồi thôi các bác thứ lỗi cho em. việc này không thể không đi được. cáo lỗi cùng cả nhà anh em hd nhé. rất lấy làm tiếc và cực kỳ tiếc món gà này .....ực ực

tinhte

Well-Known Member

Sao bác BCN lại biết nhìu món đặc sản của HY thế nhỉ :confused::confused::confused: món bánh tẻ gai còn gọi là bánh răng bừa (vì nó có hình giống như chiếc răng bừa :D ) còn món nữa là món bánh cuốn ruốc hoặc cuốn hành, cũng rất ngon, mấy món này có ban ngay trong chợ Đông Cảo lần nào về em cũng phải mua một ít bánh tẻ và bánh cuốn để ăn và mang đi làm quà :D ôi bác làm em nhớ nhà quá, lâu lắm rồi không về quê ~X(~X(

Thêm mấy cái hình cho nó sinh động và cho các bác chưa thấy gà Đông Cảo coi chân nó bự cỡ nào :D

Gà rồi giờ đến món bánh tẻ hay còn gọi là bánh răng bừa :D

Các bác nào không đến được thì nhìn hình cho đỡ ghiền ạ, (và ngồi mà tiếc <:p )

Chẹp chẹp, ngon quá Nho ơi, không biết Chủ Nhật có đi được hay không để còn đăng ký.

HFS.

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

Báo cáo với HHN là anh có người bạn quê Hưng Yên nên hay đi nhậu ở đó !:p:p:p

Dưng mà địa điểm là nơi mô các bác ơi? để em lên gúc gù mép chiêm ngưỡng trước!
Trang phục tham dự là gì nhỉ? quần trắng, áo đỏ cờ Việt Nam hay vét sở tông?
có phải phát biểu cảm tưởng không để em còn nhờ người viết hộ. em chỉ đọc thôi

manhthang

Huyền Thoại

Dưng mà địa điểm là nơi mô các bác ơi? để em lên gúc gù mép chiêm ngưỡng trước!
Trang phục tham dự là gì nhỉ? quần trắng, áo đỏ cờ Việt Nam hay vét sở tông?
có phải phát biểu cảm tưởng không để em còn nhờ người viết hộ. em chỉ đọc thôi

Chắc lại địa điểm như cũ thôi bác ơi, đối diện xì pây đó.
Nhìn con gà chân to như cái phích thế kia cơ mà :D

HDNewbie

Em đăng ký 2 xuất nhé. :D

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên