Hdlife V7 đầu HD 3D đỉnh cao với nhiều tính năng ưu việt ! Review chi tiết ưu nhược điểm để khách h

longff

Re: Ðề: Re: Hdlife V7 những hình ảnh đầu tiên !

bác cho hỏi qua mấy hôm sử dụng e này bác thấy thế nào, mới đẩy con x6 đi chưa có gì thay thế cả, phần karaoke có ngon ko, mới lại chơi full nguồn karaok mất 2T cơ à, mong hồi âm của bác để nghiên cứu xem lên đầu tư không, nếu ok làm thêm quả ổ cứng nữa.
Mình chỉ thích xem phim , hôm mua thấy có Karaoke nên cũng khoai khoái, copy cũng ổ 2TB có khoảng 10.000 bài. Mình mới thử chức năng chứ chưa kịp hát, nhấn số chọn bài như đầu Karaoke 5 số, ví dụ 00001 đến 09699, có 2 kiểu chơi là chơi tự động lần lượt từng bài đã chọn trong List đã chọn, một kiểu chơi như chọn bài trong list kiểu như cướp bài.Khi hát mà có tiếng ca sĩ thì nhấn vào Audio là nó ngắt lời ca sĩ để mình hát. Nói chung mình thấy nó rẻ trong tầm tiền nên mua thôi , dùng 1,2 năm có bỏ đi không tiếc :)). Bác đẩy X6 đi thì hơi phí, vì con đó cũng có chức năng Karaoke. Nếu chỉ xem phim thì DUNE cũng là lựa chọn tốt, mình cũng mua biếu bố vợ quả H1 để chơi HD và nghe 2 kênh khá ổn, nên tùy mục đích sử dụng mà chọn đầu thôi bác ạ. Với khoản đầu tư it thì V7 rất OK với mình tại thời điểm này.

vanthuann

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Hdlife V7 những hình ảnh đầu tiên !

Mình chỉ thích xem phim , hôm mua thấy có Karaoke nên cũng khoai khoái, copy cũng ổ 2TB có khoảng 10.000 bài. Mình mới thử chức năng chứ chưa kịp hát, nhấn số chọn bài như đầu Karaoke 5 số, ví dụ 00001 đến 09699, có 2 kiểu chơi là chơi tự động lần lượt từng bài đã chọn trong List đã chọn, một kiểu chơi như chọn bài trong list kiểu như cướp bài.Khi hát mà có tiếng ca sĩ thì nhấn vào Audio là nó ngắt lời ca sĩ để mình hát. Nói chung mình thấy nó rẻ trong tầm tiền nên mua thôi , dùng 1,2 năm có bỏ đi không tiếc :)). Bác đẩy X6 đi thì hơi phí, vì con đó cũng có chức năng Karaoke. Nếu chỉ xem phim thì DUNE cũng là lựa chọn tốt, mình cũng mua biếu bố vợ quả H1 để chơi HD và nghe 2 kênh khá ổn, nên tùy mục đích sử dụng mà chọn đầu thôi bác ạ. Với khoản đầu tư it thì V7 rất OK với mình tại thời điểm này.
thực ra karaoke cũng thêm thắt linh tinh vào cho nó có thôi, chứ vẫn ngắm đến âm thanh hình ảnh ngon bạn à. đang tham khảo để mua con mới lên hỏi thăm tý.

Vanqp

Active Member
Ðề: Hdlife V7 những hình ảnh đầu tiên !

Đã bác nào so sánh V7 với 910B chưa ah ?. Em đang quan tâm một trong hai em này. :D

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Hdlife V7 những hình ảnh đầu tiên !

bác cho hỏi qua mấy hôm sử dụng e này bác thấy thế nào, mới đẩy con x6 đi chưa có gì thay thế cả, phần karaoke có ngon ko, mới lại chơi full nguồn karaok mất 2T cơ à, mong hồi âm của bác để nghiên cứu xem lên đầu tư không, nếu ok làm thêm quả ổ cứng nữa.

- Hình ảnh hơn X6
- Có wifi : lướt net và xem youtube
- Khóa thư mục .
- Duyệt poster + fanart
- Karaoke : 2tb .

Hơn X6 rất nhiều , a tham khảo nha . Tuy karaoke các a ko thích nhưng các tính năng vượt trội kia cũng OK rùi .

minhdangkt

Well-Known Member

Con này giống Himedia 910B quá mấy bác

Vanqp

Active Member

Cuối năm có vẻ V7 đang hot, chờ gần tết mới đủ siền mua (giảm giá), không biết có cháy hàng không ?

meocon

Well-Known Member

Cuối năm có vẻ V7 đang hot, chờ gần tết mới đủ siền mua (giảm giá), không biết có cháy hàng không ?

Tết nếu bác mua bên e, hãng sẽ có quà bất ngờ cho a . Mang không khí tết .

hiepbibi

Member

Tết nếu bác mua bên e, hãng sẽ có quà bất ngờ cho a . Mang không khí tết .

Biết vậy ráng kiềm chế thêm thời gian nữa để nhận quà tặng.

Mấy hôm nay lu bu quá chưa mở lên xem được lần nào, việc màng hình hiển thị bên ngoài bị tróc ra vậy có ảnh hưởng đến chất lượng không em, ráng sắp xếp qua xử lý dùm anh cái, vì lần đầu tiên mua hàng new mà bị vậy nên chưa dám làm :D Thanks em

Vanqp

Active Member

E sẽ găm lại chờ bác:)).

Cũng đang có ý định mua ở shop của bác. Để tháng sau qua Phúc anh múc một ổ 2T Mybook rùi tiện đường qua bác luôn. Bên bác có chép phim free (ổ 2T) theo list em đã chọn trên web của HD Giá Rẻ không?

Lip

Con này so với em Kiwi thì như nào hả bác ???

gacon_vn

Active Member

Các bạn chưa mua thi cứ bình tĩnh, nó cũng bình thường như các HD box khác cùng chipset thôi, tính năng Karaoke thì gọi là cho có chứ đừng vì nó mua rồi lại thấy tiếc. Còn mua để xem phim HD thì ok.

Crisp

Re: Ðề: Hdlife V7 những hình ảnh đầu tiên !

Các bạn chưa mua thi cứ bình tĩnh, nó cũng bình thường như các HD box khác cùng chipset thôi, tính năng Karaoke thì gọi là cho có chứ đừng vì nó mua rồi lại thấy tiếc. Còn mua để xem phim HD thì ok.
em đính chính là nó không bình thường như các HD box khác cùng chipset đâu ạ. Nếu so sánh thì về chức năng, hiệu suất và giá cả thì V7 đang đỉnh nhất bây giờ đấy ạ. Em vừa được thử Himedia 910b, Kiwi-Nbr-Vaudi-Imax và cả người anh của nó là V9 .

hd giá rẻ

Crisp

Re: Hdlife V7 những hình ảnh đầu tiên !

Bác HDgiare mà có chi nhánh ở Thành phố thì chắc đông khách lắm. Không biết source phim của bác giống bên HDzone Sài gòn không nhưng mình thực sự hài lòng với chất lượng phim ở Hdzone Sài Gòn.

hd giá rẻ

Phim bên em cũng có đầy đủ Poster và Fan-art để cung cấp cho khách hàng giống như Hdzone, thực ra một chiếc đầu phát hay hay dở đều ở chức năng này, bác cứ nhìn như Tvix hay Dune , 2 thương hiệu danh tiếng đều phát triển tính năng duyệt Poster và fan-art. Nếu so sánh cách duyệt thì Hdlife V7 em đánh giá khá cao so với các đầu phát cùng chip điều khiển realtek 1186.

meocon

Well-Known Member

HDLife V7 duyệt poster và fanart như V5 .

Tất cả phim bên mình đều có poster và fanart cả .

Bên trên