Đánh giá HDLife V7-Firmware mới tháng 7 năm 2013 thiết lập đỉnh cao, tạo sự khác biệt hoàn toàn so với các sả

Ðề: HDLife V7-Firmware mới tháng 7 năm 2013 thiết lập đỉnh cao, tạo sự khác biệt hoàn toàn so với các sản phẩm khác cùng cấu hình chip Realtek1186

Bản V7 này không hiểu làm cho kịp tiến độ hay sao mà các menu sai tùm lum. Chuyển ngôn ngữ sang tiếng Anh thì mục Chép thành Erase all , mục copy nhiều file thì thành bootcode với cả mã khởi động. Nếu ai mà không biết phiên bản trước mà cứ theo menu làm thì không biết nó là cái gì nữa.

longff

Bác đọc lại trang 1 hướng dẫn đi :
"Sau khi cập nhập và khởi động lại , việc bạn cần làm là chọn ngôn ngữ Vietnamese cho lần đầu tiên và thoát ra ngoài."
.

Ðề: Re: HDLife V7-Firmware mới tháng 7 năm 2013 thiết lập đỉnh cao, tạo sự khác biệt hoàn toàn so với các sản phẩm khác cùng cấu hình chip Realtek1186

Thì mình cũng chuyển sang tiếng VIệt rồi, nhấn nút màu xanh lá để copy thì mục multicopy thì đổi thành kích hoạt động gì đó, tưởng firmware mới thay đổi chức năng nên đổi thử sang tiếng Anh thì càng tệ hơn, chỗ mục tương ứng với CHÉP thành Erase all. Có nghĩa là cả tiếng Anh lẫn tiếng VIệt đều có vấn đề.

Bác đọc lại trang 1 hướng dẫn đi :.

Ðề: HDLife V7-Firmware mới tháng 7 năm 2013 thiết lập đỉnh cao, tạo sự khác biệt hoàn toàn so với các sản phẩm khác cùng cấu hình chip Realtek1186

Bản V7 này không hiểu làm cho kịp tiến độ hay sao mà các menu sai tùm lum. Chuyển ngôn ngữ sang tiếng Anh thì mục Chép thành Erase all , mục copy nhiều file thì thành bootcode với cả mã khởi động. Nếu ai mà không biết phiên bản trước mà cứ theo menu làm thì không biết nó là cái gì nữa.

Có một lần mình cũng đã đánh giá các FW của các loại HD Player có xuất xứ từ TQ, về cơ bản là mức độ hoàn thiện khá kém, chưa chuyên nghiệp, đặc biệt là lỗi dịch sai, dịch thiếu, thậm chí cả sai chính tả rất nhiều.

Trong bản FW Mod Tết 2013 cho HDLife V7-V9 của mình, mình đã sửa khá nhiều lỗi dịch sai, sai chính tả, mặc dù chưa được hoàn chỉnh xong cũng tương đối. Thời gian tới chắc mình sẽ Mod lại bản này cho hoàn thiện hơn, về giao diện, chính tả, ngữ nghĩa.

HD_LIFE

Cảm ơn các bác đã phản hồi thông tin, các bác vui lòng đóng góp ý kiến về các phần dịch chưa chuẩn để Hdlife sửa lại cho đúng nhé, firmware mới với SDK mới từ hãng chưa chuẩn nên để xảy ra một số từ ngữ câu cú xê dịch. Sau khi các bác thông báo, HDlife sẽ sửa lại ngay thôi. Một lần nữa xin cảm ơn các bác.

Sau 1 thời gian dùng firmware mới này em xin có 1 số nhận xét như sau:

+ Thời gian nhận ổ cứng , đặc biệt nhận wifi thì chậm hơn các firmware cũ, kể cả khi có dòng wifi plugin rồi nhưng cũng phải lâu lâu sau mới vào được dẫn tới việc vào tvonline thường báo không chơi được media này, vào khophim thì treo cứng
+ Mỗi lần thiết lập lại chế độ âm thanh từ auto sang lpcm hay ră hoặc multichannel thì âm thanh không thấy phát ra (âm thanh từ HDP qua HDMI sang Receiver), phải khởi động lại mới được
+ Mỗi khi bật HDP lên đầu tiên thì màn hình rất hay nhấp nháy, tưởng là do cổng hoặc dây HDMI nhưng khi chọn vào màn hình setup thì không vấn đề gì luôn, chỉ khi ở màn hình chính mới bị, phải vào các mục con thì mới hết
+ Về vấn đề Menu : khi nhấn nút xanh lá phía dưới để tiến hành copy thì hiện ra menu có tên là BIÊN SOẠN, mục đầu tiên là CHÉP viết hoa (nếu để ngôn ngữ tiếng Anh là Erase all, thế thì bố ai dám nhấn vào nữa) còn các mục khác viết thường, ở dưới có 2 mục con tên là Tchinese và Kểnl bị mờ, tiếp đó là mục Schinese (chả biết là gì nhưng nhấn vào thì ra buddy link yêu cầu đăng nhập ), mục cuối cùng trước đây ghi là MultiSelect thì bây giờ ghi thành Khởi động mã (tiếng Anh là Bootcode) . Nếu vào mục khởi động mã này mà theo các hướng dẫn trên đó thì chịu chết luôn, nút play để copy vào danh sách thì lại ghi là thoát ra, các nút nhảy bài thì ghi là chép danh sách, nút quay về thì lại ghi thành Biểu tượng (không dấu), sang list các file đã chọn , nút Stop là để xóa tất cả danh sách thì bây giờ bị ghi là Gửi cho bạn thân, nút play để xóa từng file thì ghi là mức độ cao, còn nút màu xanh lá để tiến hành nhiệm vụ thì không thấy đâu, nếu ai chưa từng dùng phiên bản cũ thì mắc kẹt khi muốn copy di chuyển file. Khi đã ấn nút xanh lá thì ra 1 menu mới tiêu đề là Xóa tất cả (nghe ghê rợn quá, ai dám ấn thêm nữa) ở dưới ra 1 mớ những cái tên Zhu Yin (nhấn vào thì ra Default Playlist.m3u), Thử lại (nhấn vào thì ra Default Photo Album) - chả hiểu có ăn nhập gì khộng nữa. Nếu chọn mục Chép\ hoặc chuyển thì ra menu mới cũng linh tinh không kém, quay về thì ghi thành biểu tượng, nút search thì thành mật mã PPoE, nút chọn thì chả ghi gì

meocon

Well-Known Member

Cảm ơn các bác đã phản hồi thông tin, các bác vui lòng đóng góp ý kiến về các phần dịch chưa chuẩn để Hdlife sửa lại cho đúng nhé, firmware mới với SDK mới từ hãng chưa chuẩn nên để xảy ra một số từ ngữ câu cú xê dịch. Sau khi các bác thông báo, HDlife sẽ sửa lại ngay thôi. Một lần nữa xin cảm ơn các bác.

Cố gắng sớm sớm có fw mới nhá

Hoàng Anh Linh

Chào các bác, em là ma mới, theo chân lão bạn giờ em mới thấy HD thật tuyệt ! Hôm qua chủ nhật em đã dành cả ngày để ngâm cứu Hdlife V7 và IMAX i18d, Himedia 910b. Về khởi động cho đến khi nhận ổ cứng thì Hdlife V7 là nhanh nhất 46 giây, Imax là 63 giây, Himedia là 58 giây. Test trên cùng HDD WD2TB.
Về khả năng vào các mục con của các chức năng, Himedia và V7 vào rất nhanh, gần như không có độ trễ , còn IMAX vẫn phải đợi load một chút với vào. Khi đã vào các mục con để vào phim thì cả 3 đều như nhau.
Khi duyệt film, nhấn vào file film thì V7 nhỉnh hơn 2 em còn lại là nó tự động nhảy vào Fan-art, nên mình xem được nội dung phim trước khi xem ---> cái này đáng đồng tiền bỏ ra !
Thử chức năng Karaoke, thì em Himedia ko có, còn V7 tính năng này thua IMAX, vì không chọn đươc bài khi đang hát mà phải ra menu ngoài mục Karaoke.
Thử chức năng xem TVonline thì Himedia ko có, V7 chia các kênh rõ ràng cho chọn lựa còn Imax nhấn phím lên xuống khi vào xem nên phải xem hú họa từng kênh.
Thử chức xem phim Online thì chỉ có Hdlife V7 có đó là KHOPHIM.VN
Vì những ưu điểm đó mình đã chọn Hdlife V7 ! Xong !

Về nhà mình test V7 trên TV Sony KDL-46HX855 ,không hiểu sao màn hình cứ nhấp nháy,mình chỉnh xuống 1080p-50mhZ thì ko còn hiện tượng này--->hơi vô lý, TV mình full HD mà ! Mình thay dây HDMI đi cùng máy V7 bằng dây HDMI của đầu DVD thì hết tình trạng trên , 1080p 60mhz vô tư---> Chính tỏ dây HDMI đi kèm chưa chuẩn.
Nối V7 xuống Receiver và từ Recever lên đầu bằng 2 dây HDMI trên thì cũng gặp hiện tượng giống bác Fromantoan
+ Mỗi khi bật HDP lên đầu tiên thì màn hình rất hay nhấp nháy, tưởng là do cổng hoặc dây HDMI nhưng khi chọn vào màn hình setup thì không vấn đề gì luôn, chỉ khi ở màn hình chính mới bị, phải vào các mục con thì mới hết.

Tí toáy một lúc nữa mình nhảy vào mục Youtube thì thấy không chơi đươc, ngày trước có mà giờ không chơi được thì chính tỏ sai đường dẫn. Mình quyết định Download firmware của V7 về và extra ra xem . Oh, yeah, không hề khó, và mình chắc chắn mình sẽ sửa được chức năng này và chỉ tối mai có. Mình chỉ việc nghiên cứu lại cái ngôn ngữ lập trình thổ tả của Realtek là sửa được.
Còn cái Khophim.vn mình chưa hiểu sao họ lại làm cái kiểu đường vòng như thế, bắt load cả trang trước khi dùng nên khá nặng, cái này để mình nghiên cứu chút rồi tối ưu lại cho các bạn xem sao.
Mình sẽ thử thêm cái HayhayTV nữa xem như nào.
Chúc các bác đầu tuần vui vẻ làm việc hiệu quả !!!

hd giá rẻ

+ Thời gian nhận ổ cứng , đặc biệt nhận wifi thì chậm hơn các firmware cũ, kể cả khi có dòng wifi plugin rồi nhưng cũng phải lâu lâu sau mới vào được dẫn tới việc vào tvonline thường báo không chơi được media này, vào khophim thì treo cứng
+ Mỗi lần thiết lập lại chế độ âm thanh từ auto sang lpcm hay ră hoặc multichannel thì âm thanh không thấy phát ra (âm thanh từ HDP qua HDMI sang Receiver), phải khởi động lại mới được
+ Mỗi khi bật HDP lên đầu tiên thì màn hình rất hay nhấp nháy, tưởng là do cổng hoặc dây HDMI nhưng khi chọn vào màn hình setup thì không vấn đề gì luôn, chỉ khi ở màn hình chính mới bị, phải vào các mục con thì mới hết
+Thời gian nhận ổ cứng em thấy vậy, còn thời gian WIFI nhận thì chậm hơn hẳn , em nghĩ thế này : Do con CHIP thì chỉ vẫn vậy, RAM vẫn vậy giờ firmware có thêm các chức năng mới nên chắc chắn tốc độ load phải chậm đi như WINDOW ta cài nhiều ứng dụng nên khi khởi động sẽ bị chậm hơn là chắc chắn. Việc vào KHOPHIM như vào web để xem, các bác nên để máy ổn định trước, vào TVonline xem trước, nếu TVonline mà mượt mà thì vào khophim.vn xem mới ổn. Mạng tại cửa hàng em dùng FPT phải thử 3-4 lần mới vào được Khophim.
+ Nếu bác xem qua Receiver thì bác thiết lập lần đầu rồi khởi động lại thì lần sau không phải thiết lập và khởi động lại nữa. Còn nếu đang dùng TV ko qua recceiver rồi dùng Receiver thì thiết lập lại và khởi động lại là chuyện bình thường--> Nguyên nhân do Receiver không xử lý được. Bác thử nối thẳng lên tv mà xem, bác thiết lập thay đổi các kiểu trong đầu thì TV vẫn có tiếng Bình thường.
+Mỗi lẫn bât TV lên , màn hình hay nhấp nháy thì bác chỉnh trong phần Cài đặt hình ảnh, đừng để AUTO cho đỡ mất công dò tìm mà fix cứng 1080p 50mHz luôn đi. Với lại ktra với dây HDMI tốt hơn. Với TV SONY sẽ hơi kén HDMI. Thỉnh thoảng TV samsung đời cao cũng hay bị, phải thay day HDMI khác bác ạ.

Tí toáy một lúc nữa mình nhảy vào mục Youtube thì thấy không chơi đươc, ngày trước có mà giờ không chơi được thì chính tỏ sai đường dẫn. Mình quyết định Download firmware của V7 về và extra ra xem . Oh, yeah, không hề khó, và mình chắc chắn mình sẽ sửa được chức năng này và chỉ tối mai có. Mình chỉ việc nghiên cứu lại cái ngôn ngữ lập trình thổ tả của Realtek là sửa được.
Còn cái Khophim.vn mình chưa hiểu sao họ lại làm cái kiểu đường vòng như thế, bắt load cả trang trước khi dùng nên khá nặng, cái này để mình nghiên cứu chút rồi tối ưu lại cho các bạn xem sao.
Mình sẽ thử thêm cái HayhayTV nữa xem như nào.
Chúc các bác đầu tuần vui vẻ làm việc hiệu quả !!!
Bác mau sớm thử cái YOUTUBE nhé, còn cái Hayhaytv chắc không ổn đâu vì người ta mã hóa link. Trước bên HDlife làm rồi, em thử test rồi, khi xem phải cho HDD vào để nó vừa Down vừa chạy mới được.

Hoàng Anh Linh

Bác còn cái firmware có hayhaytv không , bác gửi cho mình, mình nghiên cứu một chút xem như nào.

hd giá rẻ

Bác để em tìm lại đã nhé, có gì em PM bác.

Hoàng Anh Linh

Vâng,cố gắng sớm để em fix luôn .

hieusghd

Member
Xem Phim Online, tv online, xem phim full hd 3d, HD life quả thật không làm thất vọng người hâm mộ, ae nào có nhu cầu thì call mình nhé.
Nhận đặt hàng HD Life V7 - v9

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: HDLife V7-Firmware mới tháng 7 năm 2013 thiết lập đỉnh cao, tạo sự khác biệt hoàn toàn so với các sản phẩm khác cùng cấu hình chip Realtek1186

Xem Phim Online, tv online, xem phim full hd 3d, HD life quả thật không làm thất vọng người hâm mộ, ae nào có nhu cầu thì call mình nhé.
Nhận đặt hàng HD Life V7 - v9

Từ xưa mọi người xài chip 1186 đều muốn coi phim online nhưng ko thể , bây giờ đã thỏa lòng ước ao

Đúng rồi bác ạ. Ngoài ra còn mấy cái lỗi nữa, khi ấn vào info thì thông tin của video lại thành của audio và ngược lại. Có 1 số file hình hoặc tiếng mã hóa audio codec lạ, nếu không chạy được thì thoát ra mới đúng, ở V7 treo đờ 1 lúc rồi khởi động lại ở màn hình có thằng người đứng, không ổn chút nào. Cũng file đó chạy trong máy tính thì ok hoặc chỉ không phát ra tiếng thôi.
+Thời gian nhận ổ cứng em thấy vậy, còn thời gian WIFI nhận thì chậm hơn hẳn , em nghĩ thế này : Do con CHIP thì chỉ vẫn vậy, RAM vẫn vậy giờ firmware có thêm các chức năng mới nên chắc chắn tốc độ load phải chậm đi như WINDOW ta cài nhiều ứng dụng nên khi khởi động sẽ bị chậm hơn là chắc chắn. Việc vào KHOPHIM như vào web để xem, các bác nên để máy ổn định trước, vào TVonline xem trước, nếu TVonline mà mượt mà thì vào khophim.vn xem mới ổn. Mạng tại cửa hàng em dùng FPT phải thử 3-4 lần mới vào được Khophim.
+ Nếu bác xem qua Receiver thì bác thiết lập lần đầu rồi khởi động lại thì lần sau không phải thiết lập và khởi động lại nữa. Còn nếu đang dùng TV ko qua recceiver rồi dùng Receiver thì thiết lập lại và khởi động lại là chuyện bình thường--> Nguyên nhân do Receiver không xử lý được. Bác thử nối thẳng lên tv mà xem, bác thiết lập thay đổi các kiểu trong đầu thì TV vẫn có tiếng Bình thường.
+Mỗi lẫn bât TV lên , màn hình hay nhấp nháy thì bác chỉnh trong phần Cài đặt hình ảnh, đừng để AUTO cho đỡ mất công dò tìm mà fix cứng 1080p 50mHz luôn đi. Với lại ktra với dây HDMI tốt hơn. Với TV SONY sẽ hơi kén HDMI. Thỉnh thoảng TV samsung đời cao cũng hay bị, phải thay day HDMI khác bác ạ.

Bác mau sớm thử cái YOUTUBE nhé, còn cái Hayhaytv chắc không ổn đâu vì người ta mã hóa link. Trước bên HDlife làm rồi, em thử test rồi, khi xem phải cho HDD vào để nó vừa Down vừa chạy mới được.

trungthaicau

Up top, Mọi người cùn thảo luận nào

Lỗi dịch là vấn đề cực kỳ khó chịu trên các HDPlayer của TQ. Chưa có điều kiện để thử cái FW mới nên chưa biết lỗi gì cả. Hy vọng mọi người dùng HDLife V7 cùng nhau thảo luận để hoàn thiện hơn.

Nếu nhà phân phối HDLife khôn khéo, support tốt, tạo ra đc cộng đồng người dùng, đội ngũ developer, bật mí 1 vài công cụ hoặc bộ lập trình SDK thì chả sớm HDLife sẽ độc chiếm vị trí số 1. K phải ngẫu nhiên các hãng lớn của Châu Âu lại có đội ngũ support và dev lớn vậy.

hiep1750

Active Member

mong rằng HDLife luôn phát triển dẫn đầu firmware tiện ích cho người sử dụng, thanks

meocon

Well-Known Member

Up lên cho nhà phát triển mau mau fix lỗi nè

Chào các bạn,

Mình mới mua V7. Khi mình chưa cài đặt âm thanh Raw thì V7 chạy được phim 24G ngon lành tất nhiên là với âm thanh không phải DTS, nhưng khi mình đặt âm thanh Raw (để pass through qua loa Onkyo xử lý DTS) thì thấy màn hình giật cục, không xem được và tất nhiện là không có tiếng (trong khi các phim khoảng 10G thì vẫn xem được với chế độ pass through).

Mình hỏi chút:

1. Trường hợp mô tả ở trên thì đây là do V7 hay là do chất lượng dây HDMI, hay lý do gì khác???

3. Khi mình nghe nhạc lossless bằng V7 nối với Onkyo 4505, do nghe nhạc nên mình không muốn mở màn hình TV, nhưng không mở màn hình TV thì không thể vào folder nhạc mình cần vì lúc đó V7 không có màn hình chỉ dẫn theo điều khiển (mà chỉ thấy có mỗi từ Droid). Điều này mình thấy khá bất tiện vì chả lẽ cứ phải mở màn hình TV à??? Có cách nào xử lý vấn đề này không???

(*V7 có công nghệ DLNA???)

Cảm ơn các bác nhiều.

Bên trên