HDP ra 1 lúc cả HDMI và Optical đc hok?

ophelina

Chả là e vừa máu lụm về con Receiver Technics SA-DA8 (DTS), nhà e lại đang có sẵn bộ AIO LG HT964TZ. Bình thường e cắm HDMI in vào AIO LG và HDMI out từ AIO ra TV thì nghe âm thanh okie. Hqua e cắm thêm cả Optical vào con Receiver Technics tính nghe lossless thì âm thanh ra cả 2 đường, HDMI thì volume nhỏ hơn bt, optical thì bt.
Em muốn hỏi vài câu, nhờ các bác giúp e tí:
1. Cắm kiểu 2 đường ra đấy có bị j hok nhỉ?
2. Con Receiver Technics chạy Stereo hay DTS trong khoảng thời gian ngắn nóng rất nhanh, không bít lâu có đổ bệnh thì khổ.(Nóng ở giữa chỗ khe tản nhiệt, 2 bên không nóng, quạt hok chạy mới khổ hjx...)
3. E đã có 1 cặp Sur Pioneer S-X505V, 1 Center Infinity, giờ mún kiếm thêm cặp front nghe nhạc (chủ yếu pop, nhạc english thời xưa, và lâu lâu nhạc trẻ...) + 1 con sub, e có tầm 7,8 chai, phòng e 5mx7m = 35m2...
Thks và có hậu tạ 1 chầu cafe cóc;;)
PS: Nhân tiện có ai lụm bộ AIO LG của e hok? hàng mua Nguyễn Kim từ 12/08/2010, còn BH lâu, hình thức như mới, mấy miếng nilon dán loa còn chưa bóc ra luôn...

ophelina

Ðề: HDP ra 1 lúc cả HDMI và Optical đc hok?

Thks bác Hưng... con Receiver nóng lắm, rờ lên mặt trên ở giữa có khe hở thì nóng, 2 bên thì không. Nhân tiện bác Hưng có freetime tư vấn dùm e "3. E đã có 1 cặp Sur Pioneer S-X505V, 1 Center Infinity, giờ mún kiếm thêm cặp front nghe nhạc (chủ yếu pop, nhạc english thời xưa, và lâu lâu nhạc trẻ...) + 1 con sub, e có tầm 7,8 chai, phòng e 5mx7m = 35m2..."
Có rảnh mời bác ly cafe nhé, giao lưu ạh:)

ophelina

Ðề: HDP ra 1 lúc cả HDMI và Optical đc hok?

Không ai giúp em hết àh???:(

oldfriend

Moderator
PS: Nhân tiện có ai lụm bộ AIO LG của e hok? hàng mua Nguyễn Kim từ 12/08/2010, còn BH lâu, hình thức như mới, mấy miếng nilon dán loa còn chưa bóc ra luôn...
giá cả thế nào vậy bác :)

Bên trên