HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

tuananh1982

Ðề: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

Sao tự nhiên mất hết logo các kênh nhỉ có bác nào bị như vậy không nhỉ

Chỉnh sửa lần cuối:

hangphuoctru

Well-Known Member

Ko chạy được các kênh trong FPT play. Có ai xài đc ko?

Ko chạy được các kênh trong FPT play. Có ai xài đc ko?
Xem BT. Có thể dường truyền thấp. Khuyến cáo khi xem netTV nên xem trên PC, kèm theo card màn hình có HDMI như thế mới ổn định. Mấy con AB cấu hình thấp nên hay bị treo.

hangphuoctru

Well-Known Member

Xem BT. Có thể dường truyền thấp. Khuyến cáo khi xem netTV nên xem trên PC, kèm theo card màn hình có HDMI như thế mới ổn định. Mấy con AB cấu hình thấp nên hay bị treo.
Mình xem trên PC ko chạy đc kênh nào hết. Nó báo phải chạy ít nhất chương trình FPT 1 lần mà mình chạy chục lần nó cũng ko lên

huhem35

Well-Known Member

đã thử nhiều cách,cài cache 0,cache 5xxxxx,cache2xxxxx nhưng cứ bị bóp hoài ....phờ râu luôn,mạng 50Mb/s.Nhờ bác chủ hay pro nào giúp chỉ dẫn dùm .

@hangphuoctru: bác dùng AB hay PC. Bác phải vào trang play.fpt.vn xem một kênh liveTV, thí dụ như vtc1HD, khi đó fpt sẽ có data về thiết bị bác đang sử dụng. Sau đó bác mới sử dụng đươc FPT-TV trên XBMC.
@huhem: bác không cho biết bác đang sử dụng thiết bị gì PC hay AB, nó báo cache full hay bufering, bác lấy advancedsetting ở đâu. Em dự Wifi của bác có vấn đề. Bác đo speedtest trên thiết bị bác đang dùng xem có đạt 5M không. Mạng khủng như bác em xem được phim 1080p, DTS, 5.1 trên fshare bằng con A class.

huhem35

Well-Known Member

@huhem: bác không cho biết bác đang sử dụng thiết bị gì PC hay AB, nó báo cache full hay bufering, bác lấy advancedsetting ở đâu. Em dự Wifi của bác có vấn đề. Bác đo speedtest trên thiết bị bác đang dùng xem có đạt 5M không. Mạng khủng như bác em xem được phim 1080p, DTS, 5.1 trên fshare bằng con A class.
Cám ơn bạn đã reply,thì m có nói là bị buffering(bóp phờ râu),m dùng PC và ipad air,còn advancedsetting.xml là m lấy từ xbmchub tweaks.M xem các phim 1080p từ xmbc torrent ,mashup ...và YIFY movies rất mượt,nhưng không hiểu tại sao cứ bị buffering khi xem HDPlay.Nhờ bạn hướng dẫn m trị bóp phờ râu nầy , thành thật cám ơn bạn rất nhiều

kovit

Member

Giống bác hangphuotru, trên PC vào play.fpt.vn xem các kênh live TV nhưng vẫn không xem được fptplay trong XBMC (mình dùng 2 PC đều như vậy cả).

@hangphuoctru: bác dùng AB hay PC. Bác phải vào trang play.fpt.vn xem một kênh liveTV, thí dụ như vtc1HD, khi đó fpt sẽ có data về thiết bị bác đang sử dụng. Sau đó bác mới sử dụng đươc FPT-TV trên XBMC.

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

Cám ơn bạn đã reply,thì m có nói là bị buffering(bóp phờ râu),m dùng PC và ipad air,còn advancedsetting.xml là m lấy từ xbmchub tweaks.M xem các phim 1080p từ xmbc torrent ,mashup ...và YIFY movies rất mượt,nhưng không hiểu tại sao cứ bị buffering khi xem HDPlay.Nhờ bạn hướng dẫn m trị bóp phờ râu nầy , thành thật cám ơn bạn rất nhiều
HDplay không phải thiết bị nào cũng chạy được đâu. Mình không có điều kiện test, nhưng thấy Vidon.me XBMC trên thiết bị chip Allwinner 31 không hoạt động đâu, những cái khác của XBMC đều chạy tốt.

tuananh1982

Các bác cho hỏi xửa nôi mất logo như thế nào vậy

dungtoandung

Well-Known Member

Chạy HD play trên Zadex chỉ có tiếng mà không có hình.
Chạy trên Aclass thì ngon choét. X5 thỉnh thoảng bị giật nhưng chấp nhận được.
Cảm ơn bác Trung lần nữa.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

Chạy HD play trên Zadex chỉ có tiếng mà không có hình.
Chạy trên Aclass thì ngon choét. X5 thỉnh thoảng bị giật nhưng chấp nhận được.
Cảm ơn bác Trung lần nữa.

em cũng quen mấy bác dùng android box. X5 cũng có.ATV 1200 cũng có.so sánh giữa 3 con X5, ATV1200 và A Class A-1 thì thấy A Class A-1 vẫn chạy ổn định nhất

hangphuoctru

Well-Known Member

Mình dùng cả trên AB và PC .Cũng đã chạy FPT Play trên AB và PC rồi mà cũng ko xem được. P/S: Mình hỏi ngoài đề tài luôn: cái trang chủ XBMC bị sập rồi thì phải ko vào được.

concoccon031187

cho mình hỏi XBMC trên Kindle Fire TV thì cài được chưa và làm sao cài Add-ons

Mình dùng cả trên AB và PC .Cũng đã chạy FPT Play trên AB và PC rồi mà cũng ko xem được. P/S: Mình hỏi ngoài đề tài luôn: cái trang chủ XBMC bị sập rồi thì phải ko vào được.
Nó chỉ sập trang web thôi. Bác sang trang này để dow ứng dụng.
Index of /releases
Bác nên sử dungh bản 12.3, bản này cũ nhưng nó phù hợp với PC, AB cấu hình thấp và nó đã ổn định. Theo em bác nên cài đặt lại từ đầu một lần nữa. Chúc bác may mắn.

Bên trên