HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

bothi

Ðề: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

các bác cho hỏi minh ở US coi ko được bị đứng hình có cách gì Fix không cám ơn

dtsexpert

Active Member

Ở US thì em thấy trong HDPlay chỉ có HTVOnline là coi ổn định, còn lại là giật lắm, chắc vì server ở Vietnam
Nếu bạn có Android Box hay Iphone/IPad, thử Mytvnet, chạy ok lắm

bothi

mình đang xài gbox coi bị đứng hình hoài

huunghi09

Member

ở us thì muốn xem kênh việt , ở việt thì muốn xem những kênh của us @@ hehe đời quá trớ triêu !!!

---------- Post added 03-05-2014 at 09:37 ----------

ở us thì muốn xem kênh việt , ở việt thì muốn xem những kênh của us @@ hehe đời quá trớ triêu !!!

tandy73

Member

bạn cài Mytv sau đó nhờ ai đó ở VN mua khoản 20$ vinaphone cài vào , coi được hơn 1 nam. Mình ở AUS đã làm rồi OK lắm!

dtsexpert

Active Member

---------- Post added 03-05-2014 at 09:37 ----------

người lớn tuổi có phải ai cũng biết tiếng anh tiếng em đâu bác

minhtt89

Member

Mọi người cho mình hỏi , mình xem trên PC, Xem các kênh TV như HBO, AXN , VTV3hd, vtv6hd ... ko bị buff gì, rất ngon và mượt mà , nhưng chẳng hiểu sao hình cứ giật giật kinh khủng, rất khó chịu, vậy cách khắc phục ra sao ? Tuỳ từng kênh, nhiều kênh lại bình thường. Đường truyền mình 14mb. Thanks !

tran tuan vu

XEM TREN PC KO CÓ ÂM THANH VAY CÁC BÁC NHỈ ? ^^

có bác nào bị như em không mấy kênh VTV âm thanh không được tốt lắm cứ bị xẹt xẹt em xem ở tất cả các server bác nào có cachs khắc phục chỉ em với thank

mymieu

Member

Đã cài đặt xem ngon trên raspberrypi. tks Bác chủ..

có bác nào bị như em không mấy kênh VTV âm thanh không được tốt lắm cứ bị xẹt xẹt em xem ở tất cả các server bác nào có cachs khắc phục chỉ em với thank
Vụ này rất hay bị với những kênh HD có chất lượng cao. Bác vào biểu tượng cái loa, góc dưới bên phải, có 2 thanh chỉnh âm thanh trên cùng, bác giảm âm thanh đến khi hết tình trạng đó. Và bác nhớ nhấn vào thanh sử dụng cho các video ở phía dưới.

Chỉnh sửa lần cuối:

vuthuytrieu

Có bác nào đã bị như mình chưa, các kênh HD khác thì xem ok, duy chỉ có kênh HBO HD là mờ hơn cả SD, ai biết chỉ mình cách khắc phục với! Mình dùng Android box.

saigonboy_92

Active Member

có bác nào như mình ko,lúc trưa vừa cài thì xem dc nhóm FPT play ,giờ thì mình vào play.fpt.vn trước rồi chạy 1 kênh mà trong xmbc vẫn ko play dc các kênh,mình xài pc,ko biết do stream hay do mạng nhà mình bị nữa

huunghi09

Member

có bác nào như mình ko,lúc trưa vừa cài thì xem dc nhóm FPT play ,giờ thì mình vào play.fpt.vn trước rồi chạy 1 kênh mà trong xmbc vẫn ko play dc các kênh,mình xài pc,ko biết do stream hay do mạng nhà mình bị nữa

thỉnh thoảng mình cũng bị như vậy, chắc không phải do mạng đâu bạn .

saigonboy_92

Active Member

thỉnh thoảng mình cũng bị như vậy, chắc không phải do mạng đâu bạn .

hiện giờ bạn xem dc ko,mình thì ko xem dc cứ báo lỗi,thử trước để vài bữa xem net tv sport xem bóng banh cuối tuần :)

Bên trên