HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

Daithanhthai

Active Member
Ðề: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

Xem zui.vn load sub thủ công trên subscene.com nó cứ báo lỗi dù đã tìm thấy sub. Có bác nào biết cách khắc phục ko ạ?

hangphuoctru

Well-Known Member

Mấy kênh FPT Show của FPT trên HDplay xem trên Adroid Box dạo ni ko thấy dữ liệu nhỉ? Lúc trước xem ok mà hôm qua giờ bấm vào thấy trống trơn. Có ai bị như vậy ko nhỉ?

Mấy kênh FPT Show của FPT trên HDplay xem trên Adroid Box dạo ni ko thấy dữ liệu nhỉ? Lúc trước xem ok mà hôm qua giờ bấm vào thấy trống trơn. Có ai bị như vậy ko nhỉ?

Mình cũng bị như vậy đây này. Ức chế vãi :D
Đang định xem lại mấy Show chưa kịp xem.

Lucky76

Well-Known Member

Sao hôm nay HDPlay bị gì mà khi mở 1 kênh nó cứ treo mãi ở opening stream, kể cả HTVonline

Chỉnh sửa lần cuối:

Lucky76

Well-Known Member

E vẫn tream link fpt bình thường mà , chỉ stream mấy kênh hay xem thôi , add vào p2p xem ngon luôn , mà từ dạo mấy kênh fpt trên play và liveTv die , tình trạng quá tải giảm hẳn :D

Inbox cho mình luôn với nhé, thanks.

hungmh80

Active Member

Inbox cho mình luôn với nhé, thanks.

từ hồi fptplay nó nâng cấp lên phiên bản mới , em thử stream link của nó nhưng ko xem đc , dù cấu trúc link vẫn như thế , đợt này bận nhiều việc lên em cũng không để ý nữa .

Sua the nao ban noi ro hon coi
Sua roi cung khong duoc
Hd play bi ma am roi load kenh lau kinh khung

Mở file default.py bằng notepad tìm dòng "http://feed.hdrepo.com/hitcount.php?url=" thay http://feed.hdrepo.com bằng http://www.google.com
cảm ơn bác sitetopvn chắc dạo này site của hdrepo bị lỗi nên ko load link được

Chỉnh sửa lần cuối:

hungmh80

Active Member

Mình thử xửa lại trên Ab , không biết có nhầm lẫn gì không , bật lên thấy toàn báo lỗi , toét hết cả mắt để xửa :D

Chắc chờ chủ thớt fix lại thôi chứ trên AB khó fix.

Mình thử xửa lại trên Ab , không biết có nhầm lẫn gì không , bật lên thấy toàn báo lỗi , toét hết cả mắt để xửa :D

Gửi cho các bác file em fix rồi nhanh gọn lẹ em mở SCTV ra luôn lúc trước ko chạy bây giờ chạy rồi :) bác nào cài HDplay cũ trên ab thì uninstall nó ra rồi mới cài cái của em vào được nha còn trên PC phải uninstall rồi xóa luôn cái file zip trong packages em chỉ sửa 1 chút gọi là chữa cháy thôi bác chủ đừng giận em nha
tải về: [HIDE]http://www.fshare.vn/file/74BP44MCZB/[/HIDE]

Chỉnh sửa lần cuối:

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

Chắc nhầm chỗ nào rùi:), mình dùng ES sửa thấy ok, trên box khác không sửa cũng ok luôn?!

antuongshop

Tình trạng nhà em: cáp quang VNPT , mua máy box M8 về , xem trên app HTV online thì mượt nhưng cài như hướng dẫn, " hdplay " hoặc chơi HTV online thì các kênh TV , xem khoảng 2-3 phút thì bị đứng hình giống như VNPT chặn xbmc vậy, bản xbmc của em là 13.2 , cho hỏi các bác VNPT có ai bị đứng hình giống mình không. Help!

hungmh80

Active Member

Tình trạng nhà em: cáp quang VNPT , mua máy box M8 về , xem trên app HTV online thì mượt nhưng cài như hướng dẫn, " hdplay " hoặc chơi HTV online thì các kênh TV , xem khoảng 2-3 phút thì bị đứng hình giống như VNPT chặn xbmc vậy, bản xbmc của em là 13.2 , cho hỏi các bác VNPT có ai bị đứng hình giống mình không. Help!

cái hdplay của bác Trung đang bị lỗi nhé, chắc bác mua con M8 chạy fw ngày 4/9 đúng ko?
Gỡ ra cài lại bản xbmc 13.1 là ngon ngay, lát nữa em gửi link cho. Cơ bản là con M8 này chạy mượt lắm, mỗi tội nhận chuột quang ko nhạy lắm.
Fw ngày 15/6 là ổn định nhất, không lỗi lầm gì cả, bác bơis lại toppic nói về M8 mà chạy lại cho nó ổn định.
Tốt nhất là mang đến cửa hàng bác mua để họ chạy lại fw cho.

Các bác tải về xem có được ko có bị lỗi thì thông cảm cho em vì em ko phải dân it nên chả biết chi về code két :)

Bên trên