HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

VThanhgtvt

Well-Known Member
Ðề: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

B chủ làm cho dune thử đi...

sitetopvn

Active Member

test trên dm800 chạy ngon lành cám ơn bác nhiều.

tranhonghai68

Có bác nào chỉ giúp phần download để có hdrepo nhất là trong manager/system, cảm ơn nhiều lắm.

khoahq

Active Member

Các bác cứ vọc AB trước, rồi sẽ có cho Dune

Bác nào không xem được các kênh của fptplay thì chạy app fptplay 1 lần trước để đăng ký IP

sao mình chạy vẫn bị lặp hình trên con ZTV E nhỉ :(

Re: Ðề: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

Các bác cứ vọc AB trước, rồi sẽ có cho Dune

Bác nào không xem được các kênh của fptplay thì chạy app fptplay 1 lần trước để đăng ký IP
Của mình không xem được FPTplay mặc dù xem trên app FPTplay vẫn bình thường còn lại tất cả đều ok hết

Làm sao đưa biểu tượng HD player ra màn hình home của Android box bác ơi! Em lười không muốn bấm quá nhiều mới xem tv trong xbmc .
Bác làm như thế này nhé
Màn hình XBMC, system, settings, appearance, skin, settings, addon shorcust, home page video, shorcust 1,2,3,4,5.

Daithanhthai

Active Member

Bác làm như thế này nhé
Màn hình XBMC, system, settings, appearance, skin, settings, addon shorcust, home page video, shorcust 1,2,3,4,5.

Ý bác kia là đưa ra home của Giao diện Android, để khỏi cần vào XBMC mà coi cái HDPlay là 1 app luôn chứ ko phải addon nằm trong XBMC. Cái này giống kiểu đưa bookmark ra đesktop của trình duyệt web. Vụ này chắc khó
Nếu muốn thế thì dùng luôn mấy cái app coi TV online như cái IPTV, cơ cấu giống hệt cái addon này

dungtoandung

Well-Known Member

Ý bác kia là đưa ra home của Giao diện Android, để khỏi cần vào XBMC mà coi cái HDPlay là 1 app luôn chứ ko phải addon nằm trong XBMC. Cái này giống kiểu đưa bookmark ra đesktop của trình duyệt web. Vụ này chắc khó
Nếu muốn thế thì dùng luôn mấy cái app coi TV online như cái IPTV, cơ cấu giống hệt cái addon này
Hoặc là khởi động androibox xong tự động chạy XBMC luôn có được không bác ? ( theo cách của quasin3000 thì biểu tượng HDplayer đã ở ngoài Home của XBMV rồi)

Daithanhthai

Active Member

Hoặc là khởi động androibox xong tự động chạy XBMC luôn có được không bác ? ( theo cách của quasin3000 thì biểu tượng HDplayer đã ở ngoài Home của XBMV rồi)

Cách của bác ý mới là đưa ra home của tab Video thôi ạ
Bác có thể vọc 1 số skin mà họ cho mình tuỳ chỉnh các tab thay bằng addon
Việc khởi động chạy luôn XBMC thì quá đơn giản
Bác cài app Auto start tìm trên Playstore rồi chọn app nào muốn chạy luôn khi khởi động là ok
Em dùng app AutoStart này https://play.google.com/store/apps/details?id=com.autostart

minhtt89

Member

Bác Trungk43 mình hỏi, mình xem trên PC, Xem các kênh TV như HBO, AXN , VTV3 ... ko bị buff gì cả, rất ngon và mượt mà , nhưng chẳng hiểu sao hình cứ giật giật kinh khủng, rất khó chịu, vậy cách khắc phục ra sao ? Các kênh khác như HTV, VTC ... thì lại bình thường

VThanhgtvt

Well-Known Member

long_nt

Member

mình xem hbohd trên hdviet ko bị dật hình, nhưng sao khi xem hbohd trên xbmc sao nó dật hình và buffer hoài zậy, có cách nào fix triệt để như trên hdviet hong bác trung

Khởi động XBMC thì được chứ chạy HDplay có lẽ là không thể. Ứng dụng HDplay không phải ứng dụng có thể khởi động độc lập mà nó chạy trên nền XBMC.

trungk43

Member

Khởi động XBMC thì được chứ chạy HDplay có lẽ là không thể. Ứng dụng HDplay không phải ứng dụng có thể khởi động độc lập mà nó chạy trên nền XBMC.

Mình có 1 service để có thể chạy HDPlay từ đầu.

Cài đặt: vào Add-ons\Get Add-ons\hdrepo Add-ons\Services\autostart

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

Mình có 1 service để có thể chạy HDPlay từ đầu.

Cài đặt: vào Add-ons\Get Add-ons\hdrepo Add-ons\Services\autostart

Tuyệt bác trung à. Giờ mình có thể biến cái ZTV Aclass ở nhà thành kiểu đầu phát vệ tinh cho TV được rồi ( đơn giản cho ng già dễ sử dụng )

Trong XBMC cài autostart cho HDplay. Trên android cài autostart cho XBMC. Mỗi lần khởi động A Class lên là vô luôn HDplay dạng thumble.vậy là cứ thế chọn kênh xem thôi. Nếu dùng đk next kênh luôn được thì tuyệt quá

Bên trên