HDPRO-DMB firmware mới nhất ngày 25/10

vantruoc

Ðề: HDPRO-DMB firmware mới nhất ngày 25/10

Sau một thời gian ngắn tiếp thu ý kiến của người sử dụng, Hdpro-DMB đã fix một số lỗi mà người dùng đã than phiền ! Đây là bản firmware mới nhất ngày 25 tháng 10, các bro download và upgrade nhé :

Vẫn chưa fix được lỗi không hiển thị được chữ nghiên, chữ đậm...với phụ đề .srt

nhadnt

Đã Up lên rồi, màu sắc đẹp hơn. Chưa thấy lỗi...
Thanks bác chủ thớt

hongquan2009

Well-Known Member

FW mới vẫn thiếu phần fill của chức năng zoom.mạng ok,play ok,âm thanh ok.nhưng vẫn cảm thấy thiếu cái gì đó làm cho nó pro

lehuypham27

Vẫn chưa fix được lỗi không hiển thị được chữ nghiên, chữ đậm...với phụ đề .srt

bác VANTRUOC nên hiểu như nào là lỗi và không hỗ trợ ! Máy có khả năng hỗ trợ srt bình thường thì không phải là lỗi, còn cái bác đòi hỏi thì hiểu là máy không hỗ trợ chữ in đậm hay nghiêng trong phụ đề ! Nếu trước kia nó làm đựơc mà bây giờ không thực hiện đựoc hoặc đang dùng mà không dùng đuợc thì gọi là lỗi bác ạ !

vantruoc

bác VANTRUOC nên hiểu như nào là lỗi và không hỗ trợ ! Máy có khả năng hỗ trợ srt bình thường thì không phải là lỗi, còn cái bác đòi hỏi thì hiểu là máy không hỗ trợ chữ in đậm hay nghiêng trong phụ đề ! Nếu trước kia nó làm đựơc mà bây giờ không thực hiện đựoc hoặc đang dùng mà không dùng đuợc thì gọi là lỗi bác ạ !

Ok, cho rằng mình dùng từ sai đi nữa nhưng theo như bạn nói thì quả là nó lỗi thật. Bản firmware 1-Jul nó hiểu được chữ in đậm, in nghiêng... nhưng không "hỗ trợ" âm thanh cho file .ts chuyển nguyên con từ HD-DVD sang. Firmware 23-Aug và 3-Sep thì hỗ trợ được âm thanh cho file .ts đó nhưng bù lại phụ đề .srt hiện nguyên con cái format (ví dụ: <i>...</i>). Còn bảng firmware mới này cũng bị tương tự.
Mình chỉ muốn nêu rõ ra cho anh em thêm thông tin, còn muốn mô tả cái đó là lỗi hay không hỗ trợ thì cũng được.
Trân trọng,
Van Truoc

usbvn

Tiếp thu ý kiến của bác nhưng có vẻ cái này không quan trọng lắm, em vừa kiểm tra 30 ổ cứng film của mình lại không có cái srt nào chữ in nghiêng hay bôi đậm nên thiết nghĩ chắc chỉ cá biệt lắm mới có người để in nghiêng hay bôi đậm(ý kiến chủ quan của em thôi), có lẽ cái đó là thiểu số không phải là số chung ! Nhưng dù sao cũng cảm ơn và tiếp thu ý kiến của bác để thông báo lại bên hãng !
Chúc bác và anh em diễn đàn cuối tuần vui vẻ !

Trân trọng !

Các bác cho hỏi nếu up lên nó có lại đòi hỏi phải format ổ cứng như firmware trước không vậy.

Vụ đòi format đã giải quyết rồi mà bác, em up vào oki. Không đòi hỏi gì nữa. Thân

umaga

Các bác ơi không format ổ cứng theo DMB chắc phần thu tịt ngòi các bác nhỉ. Hdd của em đã format từ fw trước rồi không biết fix lỗi kỳ này hdd mới không biết có thu được không ạ.

hongquan2009

Well-Known Member

Các bác ơi không format ổ cứng theo DMB chắc phần thu tịt ngòi các bác nhỉ. Hdd của em đã format từ fw trước rồi không biết fix lỗi kỳ này hdd mới không biết có thu được không ạ.

e vẫn thu qua đường usb như thường:-j

sct70

Well-Known Member

HDPRO-DMB firmware mới ngày 25/10 chạy tốt hơn Firmware củ. Tuy nhiên bỏ mất tính năng Fill và phát sinh lổi nhỏ là không nhớ được film đang xem lở dỡ, khi xem lại nó cứ phát lại từ đầu. Có bạn nào bị như mình không ?

hongquan2009

Well-Known Member

HDPRO-DMB firmware mới ngày 25/10 chạy tốt hơn Firmware củ. Tuy nhiên bỏ mất tính năng Fill và phát sinh lổi nhỏ là không nhớ được film đang xem lở dỡ, khi xem lại nó cứ phát lại từ đầu. Có bạn nào bị như mình không ?

cái này e cũng bị nhưng không resume được 1 số phim thôi chứ không phải tất cả(cái này bị từ bản beta)

xbinhoa

Mình mới uprade lên bản firmware 25/10 nhưng mà không FTP được, không bật NAS lên được. Nên không thể truy cập ổ cứng trong qua mạng LAN được. Mọi thứ còn lại đều OK. Bạn nào biết cách khắc phục lỗi kết nối LAN chi cho mình nha. Cám ơn nhiều.

hongquan2009

Well-Known Member

NAS vẫn dùng được bác ah.nhưng mỗi lần tắt máy lại phải vào bật lại NAS mặc dù vẫn báo là on(không hiểu cái này luôn)

xbinhoa

Hic Hic sao mình vào NAS cứ hiện tắt không ah, không thể nào bật lên được. Hồi trước còn share file với windows được, sau khi upgrade xong tịt luôn. Bác nào biết cách fix giúp em với.

hongquan2009

Well-Known Member

Hic Hic sao mình vào NAS cứ hiện tắt không ah, không thể nào bật lên được. Hồi trước còn share file với windows được, sau khi upgrade xong tịt luôn. Bác nào biết cách fix giúp em với.

bác thử up lại FW xem sao.các chức năng mạng của e nó vẫn dùng bình thường mà

xbinhoa

Mình upgrade bằng cách vào Menu -> cấu hình hệ thống -> rồi chọn upgrade firmware. Cho mình hỏi cách này với cách bấm nút power trên máy 10s-15s co khác gì nhau không bạn? [Tối về sẽ thử cách bấm nút power.]

hongquan2009

Well-Known Member

em toàn làm theo cách ấn vào power thấy có vẻ ổn.up xong lần nào cũng không có lỗi(không biết các bác như thế nào)

Bên trên