[HDPro-DMB] FW T6/2011 - Bản chỉnh sửa.

vuhothang

Member
Ðề: [HDPro-DMB] FW T6/2011 - Bản chỉnh sửa.

có ai bị như em không vậy? em down cái V3 về chọn install nó chạy tới cuối sau khi chạy hết phần install xong đơ luôn không reboot và vào phần setup được, chạy mấy cái sọc sọc xanh xong đơ luôn. Em đã down luôn cái FW 06/11 trên datage về cũng bị luôn. Vừa phải quay về lại bản 01/11 bằng cách bấm power giữ 1 hồi thì nó flash xong FW và reboot chạy lại bình thường. Nhưng không cài được cái FW 06/11.

yellowriver

Banned

Vậy là do bạn down bị lỗi rùi. Down lại đi bạn.

yellowriver

Banned

Về thay giao diện thì đơn giản thui bạn à. Bạn down cái chương trình chỉnh sửa ở topic của bác j mod fw tvix cho dmb có đấy. Cái chương trình có make-squashfs.bat (để tạo lại img) và open-unsquashfs.bat (để open img)
Xong về chạy thì nó sẽ giải nén cái img ra được đường dẫn C:\hdp\squashfs-root\usr\local\bin
Trong này chứa các file ảnh cần thiết để sửa:
1. Các file ảnh liên quan tới menu ngoài cùng ở trong thư mục: Home_menu; bg là ảnh: HomeMenu_BG.fsp
(Bạn tạo ảnh size 1280x720 rùi save dạng .PNG; tiếp đó đổi đuôi png thành fsp) Các icon cũng nằm luôn ở thư mục này.
2. Các ảnh liên quan tới nội dung hiển thị ở trong thư mục: resources; ảnh nền bên trong là: IMAGE_COMMON_BG.bmp
(ảnh này rất củ chuối, mình tạo nhiều lần nhưng lúc được lúc không. Thường là nên sửa chính file ảnh gốc rùi save lại, đừng tạo cái mới mà ko được đâu, hoặc lên màu rất xấu)

DMB ko hiểu sao nó viết phần mềm cho ảnh hiện thị giao diện rất xấu. Bác nào làm thì đừng có làm ảnh đẹp quá, khi show lên sẽ bị vân, sọc màu.

Chú ý:

turtlehg

Tôi up bản tháng 6/2011 giao diện ảnh vũ trụ rất đẹp và khắc phục đc file mkv mà fw cũ ko chạy đc. Nhưng lại bị lỗi file flac, lúc chạy đc lúc không? Buồn quá. Có ai có cách giải quyết không?

yellowriver

Banned

Xài qua một thời gian bản mới sẽ thấy bản cũ xài ko bằng đâu bác.

Bên trên