HDvietnam tổ chức "Offline Công nghệ HD và 3D" vào 8/5/2010

Ðề: HDvietnam tổ chức "Offline Công nghệ HD và 3D" vào 8/5/2010

tường thuật trực tiếp đây !

2h35 : mọi người mồ hôi vã ra như tắm ! bỏ về cũng hơn chục do chịu nóng ko nổi ! 2 máy lạnh bên dưới bị hư chỉ thổi gió !
người người tay quạt khí thế ! cửa hông được mở ra để gió lùa vào nhưng không khả quan hơn lắm !

không biết trụ nối tới 4h chiều không nữa !

Biết thế này thì ko đi ngồi mát ở nhà nghe tường thuật sướng hơn. Những bạn ấy còn may mắn vì ra về còn có tặng phẩm cũng đc an ủi. Em thì nhà xa, đã đi tới nơi còn chen lấn xông hơi cuối cùng phải đội nắng về nhà mà chẳng đc j hết.

binna

Well-Known Member

2h35 : mọi người mồ hôi vã ra như tắm ! bỏ về cũng hơn chục do chịu nóng ko nổi ! 2 máy lạnh bên dưới bị hư chỉ thổi gió !
người người tay quạt khí thế ! cửa hông được mở ra để gió lùa vào nhưng không khả quan hơn lắm !

có hình, cho vài tấm lên xem cái nào

nta139

Member

nhớ cho thêm ít ảnh cho nó HOT nha pác \:D/

anpnt

Member

Mình đến đây từ 11h30 sáng, vào quán, bước lên khu vực hội thảo một vòng, nhận thấy nhiệt độ nóng như lò 'bánh mì' vì chưa được bật máy lạnh. Trở xuống bên dưới để ăn vội bữa trưa. Quay trở lên thì bị 'chận' lại từ cầu thang như hình bên dưới .. mỗi lượt vào chỉ là 10 người mà thôi.

Đây là 2 hình ảnh 'xếp hàng' chờ vào mình ghi được, video sẽ up lên sau :

Cảnh xếp hàng bên trong quán KK, xem chừng còn dễ chịu hơn vì trong này có máy lạnh, đỡ hơn là các bạn phải đứng ngoài đường như hình bên dưới.

Đứng chờ ngoài nắng vì bảo vệ không cho vào ..

Và đây là video clip :
http://www.youtube.com/watch?v=glu-Gc9ivcc

http://www.youtube.com/watch?v=2lfxVkHK438

http://www.youtube.com/watch?v=E_CXal4F9gM

---
Hình ảnh này mình up sau khi đã vào được khu vực offline, nhưng vì không chịu được cái nóng của khu vực nên đành quay trở xuống KK uống Cf luôn \:D/

Thông tin 'hành lang' mà mình nhận được là các nhà Tài trợ đã phóng khoáng phát ra 20.000 tờ rơi về kì Offline này vào các trường Đại học, kết quả là hôm nay có rất nhiều bạn SV đến tham dự bên cạnh các mem của HDVietnam.

Qua sự kiện này, HDVietnam cần xem lại cách tổ chức Offline chưa HD của mình. Không biết đây là một buổi Offline của một diễn đàn hay là một buổi kết hợp, giới thiệu sản phẩm của các nhà Tài trợ.

Mình thật sự thất vọng.

Chỉnh sửa lần cuối:

lanovia

BTC ham quá, đi quảng cáo tùm lum, nội quăng cái thư quảng cáo lên 1 forum như VOZ ko thì đã biết bao nhiêu mạng đi rồi, đã thế còn tới các trường ĐH phát tờ rơi ak ak, SV mà, đi như trẩy hội là phải :| Kỳ này phải rút kinh nghiệm thôi :)

intelvn2014

hiện tai mình chỉ có thể tường thuật bằng text thui !

2h56 : đã tới phần công nghệ 3D do admin HD VN trình bày !
Sau khi kết thúc phần HD thì có rút thăm 1 cái ổ HDDbox và người trúng giải mà theo bà con bàn tán là người bên báo

bobi9803

Member

BTC ham quá, đi quảng cáo tùm lum, nội quăng cái thư quảng cáo lên 1 forum như VOZ ko thì đã biết bao nhiêu mạng đi rồi, đã thế còn tới các trường ĐH phát tờ rơi ak ak, SV mà, đi như trẩy hội là phải :| Kỳ này phải rút kinh nghiệm thôi :)

@Thứ nhất : Tui bị bể plan rùi, 11h tính lên đường đến điểm hẹn cùng anh bạn vậy mà BX ra lệnh hoãn để thi hành nhiệm vụ mới.....chán cho thân tui (nhưng cũng có cái may...........chứ đến mà nhìn cảnh này chắc cũng tự chuồn vì ....tui là Thanh niên ...già ko chen lại mấy ...chú SV rùi)
@@Thứ Hai : Có lẽ vụ offline lần sau ban tổ chức nên thuê SK lan Anh or Nhà thi đấu QK7 thui....ACE SGòn ta máu mê HD quá trùi lun

...các pác tiếp tục LIVE AE ..............Tks

anpnt

Member

Sau khi kết thúc phần HD thì có rút thăm 1 cái ổ HDDbox và người trúng giải mà theo bà con bàn tán là người bên báo

Em phụ bác hai ảnh .. :)

ktrinhkien

Well-Known Member

Hèn j mà đông vãi đái, tốn 20k xăng + 3k gửi xe đã vậy còn phải đi bộ 1 khúc qua cầu Công Lý nắng thôi rồi khổ thân :-q

binna

Well-Known Member

chuyện bình thường í mà [-X

Thông tin 'hành lang' mà mình nhận được là các nhà Tài trợ đã phóng khoáng phát ra 20.000 tờ rơi về kì Offline này và các trường Đại học, kết quả là hôm nay có rất nhiều bạn SV đến tham dự bên cạnh các mem của HDVietnam.

Qua sự kiện này, HDVietnam cần xem lại cách tổ chức Offline chưa HD của mình. Không biết đây là một buổi Offline của một diễn đàn hay là một buổi kết hợp, giới thiệu sản phẩm của các nhà Tài trợ.

Mình thật sự thất vọng.

Các nhà tài trợ muốn quảng cáo sản phẩm của mình đến đông đảo người yêu công nghệ ko chỉ những mem HDVietnam mà còn mở rộng thêm những đối tượng khác thì nên tổ chức ở một nơi có sức chứa lớn hơn mới phải. Mình đến nơi thấy tội cho các bác lớn tuổi, có bác đậu xe ở cổng cafe KK nói chuyện đt ko biết fải gửi xe ở đâu đây, trong khi các cánh cửa đã ko cho vào rồi, ko biết khi bác ấy gửi xe xong có chen nổi ko với cái nóng như xông hơi thế này. Cần rút kinh nghiệm cho lần Offline sau.

Chỉnh sửa lần cuối:

Lâm Gia Trang

tường thuật tiêp đi các bác, có cái ảnh kia vào sinh động hẳn

intelvn2014

cảm nhận cá nhân :
Sau 2 bài thuyết trình về HD và đang về 3d ! toàn là những kiến thức cơ bản! đọc lại tài liệu trên màn chiếu nói ra micro !
Cái này giống là phổ cập thông tin ! đối với dân chơi HD thì đều đã biết tất cả rồi !
Riêng bản thân mình đi off thì nghĩ sẽ có những kiến thức chuyên sau hơn nhưng ........

Đang xăn cả 2 tay áo, mồ hôi vã như tắm ! ko có member nữ là em cởi áo mịa nó rùi !

taijvc

cảm nhận cá nhân :
Sau 2 bài thuyết trình về HD và đang về 3d ! toàn là những kiến thức cơ bản! đọc lại tài liệu trên màn chiếu nói ra micro !
Cái này giống là phổ cập thông tin ! đối với dân chơi HD thì đều đã biết tất cả rồi !
Riêng bản thân mình đi off thì nghĩ sẽ có những kiến thức chuyên sau hơn nhưng ........

Đang xăn cả 2 tay áo, mồ hôi vã như tắm ! ko có member nữ là em cởi áo mịa nó rùi !

Sao mà lóng thế.....!

nta139

Member

kiểu này là giống Mực Tím tổ chức ca nhạc ngày trước rồi (~ năm 98-99)... nguyên cái trung tâm triễn lãm Hoàng Văn Thụ mà chịu không nổi (SV mừ <:p)... cuối cùng phải hủy để sang Dinh Thống Nhất :-O

congminh1709

Cũng rất hứng thú với buổi offline này, nhưng thấy BTC quảng cáo rầm rộ quá, mình lại 14h30 mới học xong từ trường ra, dự đoán đã trễ rồi, thế nào cũng rất đông người tham gia và đến từ rất sớm, quán cà phê cũng không phải là lớn, giờ này mình đến e rằng chỉ đứng ngoài mà ngó. Cuối cùng quyết định về nhà xem tường thuật trực tiếp trên diễn đàn.

Đọc xong bài của các bạn tydus1989, anpnt, intelvn2014, ... cảm giác có vẻ đó là 1 quyết định sáng suốt.

Để xem BTC có bình luận gì sau sự kiện lần này.

intelvn2014

3h30 : sau khi kết thúc phần giới thiệu 3D thì có 1 mem hỏi sự khác nhau giữa HD và 3d ! hic hic !

Lại tới quay số trúng thưởng, là giải thưởng là cái hộp xanh xanh ! em ngồi gần sau khu VIP mà chả nghe gì ? chán quá !
Người trúng có số 337 !

intelvn2014

3h15 : tiếp tục thuyết trình về công nghệ 3D !

Bác nào có ảnh thì up hộ cho em với ! nóng chảy mỡ mịa nó rùi ! chắc phải chạy ra sau đứng kế cái quạt tí !

Lâm Gia Trang

hay quá như đang ngồi trong đó, xem trực tiếp, dân số khoảng bao nhiêu người bác ơi

3h30 : sau khi kết thúc phần giới thiệu 3D thì có 1 mem hỏi sự khác nhau giữa HD và 3d ! hic hic !

Lại tới quay số trúng thưởng, là giải thưởng là cái hộp xanh xanh ! em ngồi gần sau khu VIP mà chả nghe gì ? chán quá !
Người trúng có số 337 !

:)) Có lẽ BTC muốn buổi Offline của HDVietnam phổ biến kiến thức cho những ai chưa biết HD là gì và 3D là gì để cộng đồng HDVietnam thêm lớn mạnh chăng??

Bên trên