[HDX-1000]: Hướng dẫn chi tiết Flash firmware PopcornHour A110 vào HDX1000 (để downmix DTS và xem su

Meg2k

Ðề: Hướng dẫn chi tiết Flash firmware PopcornHour A110 vào HDX1000 (để downmix DTS và xem sub Việt .srt rời)

Mình đang dùng K200 với firmware này nè. Downmix DTS HDMI Sub Srt viet ko cần đổi tên giống như Firw xịn của nó.
Có 1 vấn đề là: nghe loa setup bằng out Audio TV thì sau bật lại ko có tiếng. Reset factory thì lại bình thường. KO biết anh em có ai bị như mình ko. Và cách khắc phục là ntn.

Còn cái này thì sao. Có ai gặp như mình chưa.

Mình cũng mới flash con K200 của mình, không gặp tình trạng như bạn, âm thanh out Analog PCM vẫn bình thường, không gặp trục trặc gì cả...

Flash FW của Popcorn
Upgrade FW của Popcorn
Cài đặt NMT Apps của Popcorn
Chỉnh Audio

Mình đã up firmware PopCorn thành công...đang tìm hiểu vụ đổi theme cho nó không biết có bác nào rành viết bài hướng dẫn cái

Bạn sử dụng chương trình tại đây để đổi themes cho nhanh, có nhiều themes để chọn nữa...

http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=7361

Chuẩn, tắt kiểu đó nó giống kiểu Stand By trong máy tính. Nếu bác muốn tắt hẳn thì chỉ việc bấm nút Delete sau khi bấm nút Power là xong

Bác Tuấn ơi, sao trên webside của NMT thì bảo là ở chế độ Standby, mọi Apps vẫn còn đang chạy bình thường (Torrent/Samba..vv) nhưng khi kiểm tra lại thì thực tế mấy cái apps đó đều ngưng hết ở chế độ standby bác ạ. Em sử dụng con K200 flashed Popcorn. Tks bác.

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: Hướng dẫn chi tiết Flash firmware PopcornHour A110 vào HDX1000 (để downmix DTS và xem sub Việt .srt rời)

Bác Tuấn ơi, sao trên webside của NMT thì bảo là ở chế độ Standby, mọi Apps vẫn còn đang chạy bình thường (Torrent/Samba..vv) nhưng khi kiểm tra lại thì thực tế mấy cái apps đó đều ngưng hết ở chế độ standby bác ạ. Em sử dụng con K200 flashed Popcorn. Tks bác.
Bác kiểm tra ở đâu thấy nó ngưng hết ở chế độ Standby nhỉ ? Em thử với con HDX-1000 thì tắt HDX đi ở chế độ Standby thì khi bật lại vào xem mấy cái Apps của NMT nó vẫn đang Running:x:x:x:x:)>-:)>-:)>-

Chỉnh sửa lần cuối:

Meg2k

Bác kiểm tra ở đâu thấy nó ngưng hết ở chế độ Standby nhỉ ? Em thử với con HDX-1000 thì tắt HDX đi ở chế độ Standby thì khi bật lại vào xem mấy cái Apps của NMT nó vẫn đang Running:x:x:x:x:)>-:)>-:)>-

Em kiểm tra bằng cách browse đến Torrent Web Interface của các K200 của em khi ở chế độ Standby, nó không connect được bác ạ, phải bật lên thì nó mới connect được.... :) em có làm gì sai không nhỉ? K200 thì làm sao biết nó ở mode Standby nhỉ?

duonglv

Well-Known Member

tốt nhất bác down torrent xong để standby 1 ngày xem nó down xong chưa là biết ngay standby hay ko :D

Meg2k

tốt nhất bác down torrent xong để standby 1 ngày xem nó down xong chưa là biết ngay standby hay ko :D

Chắc phải vậy quá bác ạ, nhưng sao cái K200 của em có nhiều hành vi kỳ quặc lắm....đôi lúc nhấn vào Power Off trên remote control thì nó tắt hẳn, đôi lúc nó lại vào standby (vì nếu sau đó nếu em nhấn Power Off lần nữa thì máy nó bật lại nhất nhanh, 1s, không phải boot lại; nhưng đôi lúc nó cũng boot lại). Vậy cách nào là chính xác để máy vào Standby Mode vậy bác ???? Power Off + DELETE ?

Tks.

hoangtuan_neu

Active Member

Chắc phải vậy quá bác ạ, nhưng sao cái K200 của em có nhiều hành vi kỳ quặc lắm....đôi lúc nhấn vào Power Off trên remote control thì nó tắt hẳn, đôi lúc nó lại vào standby (vì nếu sau đó nếu em nhấn Power Off lần nữa thì máy nó bật lại nhất nhanh, 1s, không phải boot lại; nhưng đôi lúc nó cũng boot lại). Vậy cách nào là chính xác để máy vào Standby Mode vậy bác ???? Power Off + DELETE ?

Tks.

Pó tay con cào cào :)) :)) :)) . Em thấy con HDX nhấn Power Off thì nó sẽ ở chế độ Standby, còn nếu Power + Delete thì nó sẽ Turn Off chứ ko bị như bác bao giờ :-w:-w:-w

Meg2k

Pó tay con cào cào :)) :)) :)) . Em thấy con HDX nhấn Power Off thì nó sẽ ở chế độ Standby, còn nếu Power + Delete thì nó sẽ Turn Off chứ ko bị như bác bao giờ :-w:-w:-w

Để về thử lại anh hoangtuan_neu ơi, ở nhà thử mấy lần rồi mà lúc thế này, lúc thế khác nên mới bực mình không hiểu là tại sao. :> lúc standby thì HDX vẫn download được torrent hả anh hoangtuan_neu? Vào trang web của Qnap thấy bên anh là nhà phân phối chính thức của nó nhưng vào trang của anh lại không thấy giá cả? Giá cả con Qnap 209 như thế nào hả anh?

hoangtuan_neu

Active Member

Để về thử lại anh hoangtuan_neu ơi, ở nhà thử mấy lần rồi mà lúc thế này, lúc thế khác nên mới bực mình không hiểu là tại sao. :> lúc standby thì HDX vẫn download được torrent hả anh hoangtuan_neu? Vào trang web của Qnap thấy bên anh là nhà phân phối chính thức của nó nhưng vào trang của anh lại không thấy giá cả? Giá cả con Qnap 209 như thế nào hả anh?
Rổ giá của em nó đây này bác http://tanthanhco.com/docs/bgtanthanh.xls @-)@-)@-)

Chie

Các bác cho mình hỏi là sau khi đã mod firmware HDX thành Popcorn thì HDX sẽ có chức năng downmixed DTS. Bây giờ mình có nghe được tiếng trên TV chỉ với dây HDMI nối TV với HDX không vậy? Tại vì mình thử với mấy cái TV ở nhà thì thấy TV Sony và Samsung không nghe được tiếng, phải nối thêm loa ngoài vào ngõ ra analog của HDX mới có tiếng, trong khi TV Toshiba thì lại nghe được tiếng (chỉ cần nối dây HDMI với HDX). Bác nào rành vụ này xin chỉ giáo giúp!
Cảm ơn các bác!

Hi-Jack

Các bác cho mình hỏi là sau khi đã mod firmware HDX thành Popcorn thì HDX sẽ có chức năng downmixed DTS. Bây giờ mình có nghe được tiếng trên TV chỉ với dây HDMI nối TV với HDX không vậy? Tại vì mình thử với mấy cái TV ở nhà thì thấy TV Sony và Samsung không nghe được tiếng, phải nối thêm loa ngoài vào ngõ ra analog của HDX mới có tiếng, trong khi TV Toshiba thì lại nghe được tiếng (chỉ cần nối dây HDMI với HDX). Bác nào rành vụ này xin chỉ giáo giúp!
Cảm ơn các bác!
nhà thằng em mình vẫn dùng HDX nghe qua loa của Sony, LG vẫn ầm ầm, cái chính là bác setup cho mục Audio của tivi đi là được thôi

duonglv

Well-Known Member

Cảm ơn các bác!

cái này em nghĩ anh đang để HDMI audio off trong setup của HDX rồi, anh chỉnh lại sang ON là ngon ngay :D

Chie

Mình vừa kiểm tra, HDMI audio trên HDX (đã mod thành PCH) của mình là ON mà.
Suround mode Stereo
DTS Digital (RAW)
AC3 Analog (PCM)
AAC Analog (PCM)
WMA Pro Analog (PCM)
Xem "Celine Dion Live in Las Vegas..." nếu kg mở loa ngoài thì im ru! TV không kêu gì cả.
Các bác còn cao kiến gì nữa xin giúp với!

Meg2k

Chuyển DTS Digital thành Analog PCM thử xem sao bạn (vào phim Celine Dion, nhất Info xem phải phim đó là DTS hay không? :) ).

Thân,

Chie

Sau khi chuyển DTS thành Analog PCM thì cái TV của mình đã chịu "phát biểu" :> Xin cảm ơn bác Meg2k và tất cả các bác. Giờ mình lại có chuyện khác thắc mắc muốn nhờ các bác chỉ giáo. Sau khi mình nhấn nút OFF và DELETTE trên remote thì cái HDX đã tắt đèn nguồn, nhưng sao cái đèn trên ổ Passport Essential vẫn không tắt? Và khi đó HDX tắt thật sự hay chỉ standby? Vì mình thấy HDX vẫn "ấm ấm", mình nghĩ nó vẫn ở chế độ Standby chỉ là off đèn nguồn thôi!

MrBo682

Well-Known Member

Mới đem con K100 làm" chuột bạch" .Successful.Tuy nhiên bước cuối cùng chờ Putty hiện dấu nhắc dos (màu xanh lá) K100 không tự boot mà phải rút điện , cắm điện vào lên luôn logo Popcorn ( bắp rang bơ hihihi).Thank bác very much nhé.Mấy dòng NMT đắt tiền khổ rồi đây hihihi

Mới đem con K100 làm" chuột bạch" .Successful.Tuy nhiên bước cuối cùng chờ Putty hiện dấu nhắc dos (màu xanh lá) K100 không tự boot mà phải rút điện , cắm điện vào lên luôn logo Popcorn ( bắp rang bơ hihihi).Thank bác very much nhé.Mấy dòng NMT đắt tiền khổ rồi đây hihihi

Hay quá có người mở đường rồi này, nhiệt liệt cảm ơn bác @};-

MrBo682

Well-Known Member

Hay quá có người mở đường rồi này, nhiệt liệt cảm ơn bác @};-
Vâng thanks bác .Với kiểu này thì WD mua làm gì nữa nhỉ:confused:.Tuy nhiên bác đừng lên giá K100 khổ mấy bạn chơi sau bác nhé:D(đùa chút nhé bác)

Vâng thanks bác .Với kiểu này thì WD mua làm gì nữa nhỉ:confused:.Tuy nhiên bác đừng lên giá K100 khổ mấy bạn chơi sau bác nhé:D(đùa chút nhé bác)

Giá luôn tốt :-*:-*:-*

MrBo682

Well-Known Member

Em nghĩ cả HDM1 và HDM2 đều sẽ chơi được fw ... của PCH A-100 :p

Nhưng k biết có bác nào build lại phần flash fw A100 cho HDM1 và HDM2 k hehe

Mình nghĩ HDMI 2 của sơnca đâu chơi được bác,nó không có LAN :confused:

old_man

Em cũng có con K100, nhưng chưa up lên A110, nhờ bác MrBo preview lại cho anh em cùng hội tham khảo với.:-bd

Bên trên