[HDX-1000]: Hướng dẫn toàn tập HDX- PopCorn

pktrungkien

hiện nay nhiều người mua 2 sản phẩm này nhưng khổ cái là 2 cái này không có sách hướng dẫn chi tiết nên dùng cũng hơi phí :p , mặc dù trong diễn đàn đã nói rất chi tiết nhưng em vẫn post lên để cho anh em đỡ mất công tìm kiếm , vả lại cũng biết thêm 1 số cái mới , còn ai biết rồi thì xem xong có gì bổ xung cho bài này nó đầy đủ . Thanks !

pktrungkien

Ðề: Hướng dẫn toàn tập HDX- PopCorn

Mục Lục :
I. Giới thiệu HDX :
1. Hình ảnh
2. Thông số kĩ thuật
II. Chi tiết cách sử dụng :
1. Điều khiển
2. Nâng cấp phần mềm, các phần mềm và ứng dụng cần cài đặt
a, Cách nâng cấp firmware
- cách nâng cấp firmware
- cách reload firmware
b. Ứng dụng NMT (Network Media Tank)
- cách phân ổ HDD làm 2 : ext để cài NMT , NTFS để dùng cho windows
- các ứng dụng NMT : download film bằng torrent, ổ cừng mạng NAS , FTP…
c, Các phầm mềm làm phụ đề và cách làm phụ đề
III Mua ở đâu và hỗ trợ kĩ thuật

kiencon

Thanks, bài hướng dẫn của bác khá chi tiết và đầy đủ.

thangbom

Không biết có cách nào để sử dụng subtitles (SRT) tiếng Việt được không? Theo tui biết thì HDM1 cũng chỉ là PCH với custom-firmware mà thôi. Có cách nào để mình đổi hoặc thêm font for HDX/PCH để có thể xem subtitles tiếng Việt được không ta?

tdhvn

Active Member

Không biết có cách nào để sử dụng subtitles (SRT) tiếng Việt được không? Theo tui biết thì HDM1 cũng chỉ là PCH với custom-firmware mà thôi. Có cách nào để mình đổi hoặc thêm font for HDX/PCH để có thể xem subtitles tiếng Việt được không ta?

Bác cứ dùng MKV Merger để đóng gói phụ đề unicode vào file MKV là xem cho các loại em NMT: HDX 1000, PopcornHour, v.v...

dane1507

Member

Anh Kiên có thể cho em nick yahoo không để có gì em hỏi anh 1 số vấn đề về HDX

Manley

Xin cho hỏi PCH có duyệt được thư mục dạng icon không ? Mình muốn có chút hình ảnh cho nó đẹp đó mà ;-)

pktrungkien

ko dc đâu bác, đợi xem khi nào có firmware nâng cấp cái đó nhé :D

Meg2k

Xin cho hỏi PCH có duyệt được thư mục dạng icon không ? Mình muốn có chút hình ảnh cho nó đẹp đó mà ;-)

Chưa hiểu ý bác là duyệt thư mục dạng icon là sao ???
Nếu bác muốn thay đổi hình ảnh khi duyệt phim (một phim sẽ có một cover cho nó) thì bác dùng một bộ Jukebox bất kỳ cho NMT thì tham khảo tại đây: http://omertron.com/pch/node/112 (theme này dành cho YAMJ)

nếu muốn thay đổi theme hoặc thay đổi luôn cả Index (theme gốc ở ngoài của NMT) thì bác tham khảo tại đây: http://omertron.com/pch/node/119 (nhiều cái dạng này lắm)

trankkla

Member

BÁc Kiên cho hỏi HDX 1000 có đọc được các file trong HDD của PC nối với HDX qua mạng LAN không ?

tdhvn

Active Member

BÁc Kiên cho hỏi HDX 1000 có đọc được các file trong HDD của PC nối với HDX qua mạng LAN không ?

Đọc OK đấy. Chỉ cần share thư mục cho mạng là HDX 1000 có thể nhìn thấy và play được.

vikiszan

Ðề: [HDX-1000]: Hướng dẫn toàn tập HDX- PopCorn

Xin thông báo với anh em đang dùng HDX-BD1 mà muốn dùng firmware của Popcorn C200 đặc biệt cho HDX thì vào đây tải xuống (vì trên trang hdx1080.com đã bị xóa link này):

http://rapidshare.com/files/368530983/HDX2C200.7z

Tôi đã dùng thử rồi. Giao diện đẹp hơn và chuyên nghiệp hơn firmware 4.9, chơi phim có bitrate cao mượt hơn, nhưng thiếu một số chức năng (như blue-ray gốc không chơi được với phụ đề ngoài, nhưng mkv thì vô tư!)...

Nhưng tôi không có đủ điều kiện test tất cả nên để cho anh em chuyên nghiệp nào review cho mọi người nhé! (em Dương đâu rồi?)

Xin thông báo với anh em đang dùng HDX-BD1 mà muốn dùng firmware của Popcorn C200 đặc biệt cho HDX thì vào đây tải xuống (vì trên trang hdx1080.com đã bị xóa link này):

http://rapidshare.com/files/368530983/HDX2C200.7z

Tôi đã dùng thử rồi. Giao diện đẹp hơn và chuyên nghiệp hơn firmware 4.9, chơi phim có bitrate cao mượt hơn, nhưng thiếu một số chức năng (như blue-ray gốc không chơi được với phụ đề ngoài, nhưng mkv thì vô tư!)...

Nhưng tôi không có đủ điều kiện test tất cả nên để cho anh em chuyên nghiệp nào review cho mọi người nhé! (em Dương đâu rồi?)

Thế lúc muốn recovery về BD1 được không bác? để tý em làm thử :-bd

vikiszan

Có tin cho là không về được BD1, nhưng cũng có người phủ nhận. Nên cũng hơi lo. Tý nữa mình thử recovery về xem có được ko.

Bên trên