[HDX-1000]: Review HD Player - HDX-1000 - Những cái nhìn ban đầu

Hungblack

Member
Ðề: Review HD Player - HDX-1000 - Những cái nhìn ban đầu

Ờ ổ của tôi là ổ SG 2.5 320G. Chắc phải kiếm cái nguồn ngoài thử cho nó vậy.

Phù!!!!! May quá thay cái dây USB là em nó xem ngọt ngào luôn không còn hiện tượng giật như trước nữa. HDX No 1.

chimcugay

Member

Chào các bác,

Em cũng đang dùng HDX có một số thắc mắc muốn sự giúp đỡ của các Bác ạ.

- Tình trạng là có nhiều phim Dolby Digital 5.1 khi xem hay bị hiện tượng sôi ở cả 5 loa rõ ràng, Có những phim Dolby khác thì không bị hiện tượng này. Phim nào có DTS thì tuyệt nhiên không bị sôi. Phần cài đặt em để AC3 là Digital.

- Khi xem phim có âm thanh DTS thì nhiều lúc bị đứng tiếng khoảng 1s. Chỉ xảy ra ở phim có DTS.

Cho em hỏi có bác nào bị tình trạng đó không ạ? Và cách khắc phục.

Do tại nguồn phim hay tại thiết bị.

Em dùng Âm li DSP A1.

Cảm ơn các bác.

dunga

Active Member

Phù!!!!! May quá thay cái dây USB là em nó xem ngọt ngào luôn không còn hiện tượng giật như trước nữa. HDX No 1.
Dây của bác có phải loại 1 đầu tín hiệu + 1 đầu cấp nguồn không hay chỉ là dây tín hiệu không thôi?

Hungblack

Member

Dây của bác có phải loại 1 đầu tín hiệu + 1 đầu cấp nguồn không hay chỉ là dây tín hiệu không thôi?

Vâng! Cắm cả vào 2 cái cổng USB đằng sau là không sao luôn.

Hi-Jack

Vâng! Cắm cả vào 2 cái cổng USB đằng sau là không sao luôn.

Đới, em đoán đúng bệnh của nó, vấn đề giật giật chớp chớp khi chơi ổ gắn ngoài là do thiếu nguồn điện thui mờ

dunga

Active Member

@Hungblack: Ý em vẫn muốn hỏi bác là cái dây mới của bác có mấy đầu? Chỉ là 1 đầu hay là loại có thêm 1 đầu để cấp nguồn gắn liền bên cạnh?
Thứ hai là không biết bác có ngắt cái nguồn cấp cho khe đọc thẻ phía trước không mà bác vẫn chạy được cả 2 cổng usb phía sau bởi em thấy ( và nhiều người cho biết ) là chỉ chạy được ở cổng USB phía dưới thôi do cổng phía trên chung nguồn cấp cho khe cắm the nhớ phía trước nên không đủ điện chạy ổ?

Hungblack

Member

@Hungblack: Ý em vẫn muốn hỏi bác là cái dây mới của bác có mấy đầu? Chỉ là 1 đầu hay là loại có thêm 1 đầu để cấp nguồn gắn liền bên cạnh?
Thứ hai là không biết bác có ngắt cái nguồn cấp cho khe đọc thẻ phía trước không mà bác vẫn chạy được cả 2 cổng usb phía sau bởi em thấy ( và nhiều người cho biết ) là chỉ chạy được ở cổng USB phía dưới thôi do cổng phía trên chung nguồn cấp cho khe cắm the nhớ phía trước nên không đủ điện chạy ổ?

Ồ xin lỗi bác vì trả lời không dứt khoát, mình vẫn dùng loại 1 đầu thôi không phải loại 2 đầu cấp thêm nguồn. Cái dây USB của mình bị lỗi.

dang-phong

Cho mình hỏi làm sao su dung HDX 1000 qua mang LAN bang Vista nhu 01 o cung mang de co the truy cap nhieu noi khac ? Xin các bác giúp dùm

Chỉnh sửa lần cuối:

newbieppc

Member

Hi pro bros,
Con HDX-1000 này mình đang xài khá ổn định ;-)

Hiện nay nhu cầu cần mua 1 máy quay HDD, full HD. Các bạn cho hỏi file HD xuất bởi camcorder, mình copy & paste và HDD (không convert) thì con HDX này chạy được luôn hay không ạ?

hoangtuan_neu

Active Member

Hi pro bros,

Hiện nay nhu cầu cần mua 1 máy quay HDD, full HD. Các bạn cho hỏi file HD xuất bởi camcorder, mình copy & paste và HDD (không convert) thì con HDX này chạy được luôn hay không ạ?
Máy quay Full HD khi quay xong nó sẽ lưu lại vào ổ cứng dưới dạng file là .mts hoặc .m2ts nên HDX chơi ầm ầm bác ạ. :x:-bd:)>-

vdung1972

Well-Known Member

Cái adapter của mình hỏng, bác cho hỏi cên bác có bán lẻ cái đó không và giá thế nào ạ, thanks

boynhatrang

Ðề: [HDX-1000]: Review HD Player - HDX-1000 - Những cái nhìn ban đầu

Tuấn ơi, HDX 1000 của mình không chỉnh setup được nó hiện lên màn hình dòng chữ Invalid Format, do mình chỉnh độ phân giải của HDX hay sao đó, bay giờ làm thế nào để trở lại bình thường vậy ? Nhờ giúp đỡ. Thanks

duonglv

Well-Known Member

anh bật HDX lên nhé, chờ cho nó vào Menu, sau đó ấn đồng thời 2 nút TV Mode 0 (theo kinh nghiệm của em là phải nháy 2 nút này liên tục) thì máy sẽ tự chuyển về chế độ Auto Video output, sau khi màn hình hiện lên rồi thì anh chỉnh lại các thứ như bình thường.

hcmc_2004

Member

Máy quay Full HD khi quay xong nó sẽ lưu lại vào ổ cứng dưới dạng file là .mts hoặc .m2ts nên HDX chơi ầm ầm bác ạ. :x:-bd:)>-
Bạn Tuấn cho hỏi cái HDX này hiện nay giá bao nhiêu? Co xem được phụ đề tiếng Việt? Tks.

vkc

Well-Known Member

Hi pro bros,

Hình như máy cái cam quay HD thường lưu files theo định dạng AVCHD mà ;;)

hoangtuan_neu

Active Member

Hình như máy cái cam quay HD thường lưu files theo định dạng AVCHD mà ;;)
Hihihi.Bác ơi ! Máy quay HD hiện này thường lưu file dưới dạng là .ts; .mts hoặc .m2ts bác ạ. Còn AVCHD đó là Codec (kiểu giống như H.264 á), chứ không có file nào có đuôi là .AVCHD đâu.

Chuẩn video AVCHD, ra đời dựa trên sự hợp tác của hai tập đoàn điện tử hàng đầu thế giới Panasonic và Sony, nhằm mục đích đưa ra một chuẩn video chung, thay thế cho các định dạng trung gian khác trước đây như HDV. Chuẩn AVCHD cho phép nén tối đa kích thước video mà vẫn đảm bảo chất lượng của chuẩn video HD
Từ giữa năm 2006, chuẩn ghi AVCHD do Sony phát triển, đã được giới thiệu và trở thành một chuẩn ghi phổ biến nhất hiện nay. AVCHD sử dụng phương thức nén theo chuẩn MPEG-4 với tỉ số nén cao nên khi biên tập các đoạn video này cần phải dùng máy tính có bộ vi xử lý tương đối mạnh.

tethien

Active Member

Hihihi.Bác ơi ! Máy quay HD hiện này thường lưu file dưới dạng là .ts; .mts hoặc .m2ts bác ạ. Còn AVCHD đó là Codec (kiểu giống như H.264 á), chứ không có file nào có đuôi là .AVCHD đâu.

AVCHD không phải là codec mà là 01 dạng cấu trúc đĩa Video giống như DVD Video hoặc BD Video vậy.

hoangtuan_neu

Active Member

AVCHD không phải là codec mà là 01 dạng cấu trúc đĩa Video giống như DVD Video hoặc BD Video vậy.
H264 hay Advanced Video Codec High Definition (AVCHD): một loại codec cao cấp nhất, khả năng nén các tín hiệu HD-DVD hay Bluray cực mạnh thành một file có dung lượng nhỏ lại, chỉ bằng một nửa từ 5-20GB có độ phân giải rất cao 1080p hay 720p. Hỗ trợ cho CODEC(H264) là một encoder mã nguồn mở, có tên là x264 (chính là từ thường ghi kèm trong tên các phim HD)

Em ko hiểu bác nói chung chung 01 dạng cấu trúc đĩa là như thế nào. Còn cá nhân em thì vẫn bảo vệ quan điểm Advanced Video Codec High Definition (AVCHD) là một trong những loại codec cao cấp nhất hiện nay

newbieppc

Member

Confirm là file xuất là .m2ts, copy vào HDD thì HDX đọc chạy ào ào. Hỗ trợ rất tốt!

Bên trên