[HDX-1000]: Review HD Player - HDX-1000 - Những cái nhìn ban đầu

tdhvn

Active Member
Ðề: Review HD Player - HDX-1000 - Những cái nhìn ban đầu

Bác Tuan cho em hỏi chút ạ!
Mới lấy con HDX bên bác hôm qua, nhưng về thấy có vài lỗi sau ạ:
1. tại sao Audio ko lên loa của con LCD ( cắm qua cổng HDMI)
2. khi chơi file .PLAC thì cứ choe chóe tiếng ạ
3. Khi play file .ISO thì màn hình thông báo mất tín hiệu HDMI ( em đoán chắc con HDX bị restart )

Firmware bên anh đã up lên bản mới nhất rồi ạ ( em chỉ bê về plug and play thôi)

Mong bác sớm hồi âm, em mới tìm hiểu HD, vừa tậu HDX, đang rất bức xức, cưới vợ về mà động phòng ko đến nơi đến chốn thì.... hic..hic

1. Hiện tại nên dùng Optical cable để nghe audio, vì các file video có âm thanh DTS chưa downmix về analogue.
2. Các file FLAC mình thấy chơi bình thường đấy.
3. Khi play file .ISO (Rip từ DVD) thì màn hình sẽ chuyển về độ phân giải thích hợp để play DVD. Nên có 1 đoạn sẽ tối màn hình lại, sau đó lại hiện lên để "PLAY" thôi.

hoangtuan_neu

Active Member

Bác Tuan cho em hỏi chút ạ!
Mới lấy con HDX bên bác hôm qua, nhưng về thấy có vài lỗi sau ạ:
1. tại sao Audio ko lên loa của con LCD ( cắm qua cổng HDMI)
2. khi chơi file .PLAC thì cứ choe chóe tiếng ạ
3. Khi play file .ISO thì màn hình thông báo mất tín hiệu HDMI ( em đoán chắc con HDX bị restart )

Firmware bên anh đã up lên bản mới nhất rồi ạ ( em chỉ bê về plug and play thôi)

Mong bác sớm hồi âm, em mới tìm hiểu HD, vừa tậu HDX, đang rất bức xức, cưới vợ về mà động phòng ko đến nơi đến chốn thì.... hic..hic
1. Nó chỉ không lên loa với những file có Audio là DTS bác ạ, còn như Ac3 hay ... khác thì vẫn lên bình thường. Trong Setup của HDX mục Audio/Video bác nhớ để chế độ HDMI Audio ON lên là được.
2. File .FLAC em thấy con HDX vấn Play đc bình thường nhé bác, bác check lại kí hoặc thử file khác
3. File .ISO cũng tương tự, bác check lại file hoặc chọn chế độ convert sang ISO bằng soft khác xem sao

chipintel_li

1. Em thắc mắc cho file ma audio la acc3 các bác ạ. Em cắm jack Loa trực tiếp từ HDX ra thì ok ( chỉ với audio ac3 - loa em ko hỗ trợ DTS), những tháo loa ra, cho phát ra tiếng trên lcd qua hdmi thì lại ko thấy tiếng ạ)
2. Em test hết các file trong máy em có rồi ạ
3. File .iso thì em không burn

Nhưng các file trên ( .FLAC và .ISO ) là do bên cty anh Tuấn copy cho em khi em mua ạ.
Để em về lấy file khác thử lại xem. Cảm ơn các bác nhiều!

hoangtuan_neu

Active Member

1. Em thắc mắc cho file ma audio la acc3 các bác ạ. Em cắm jack Loa trực tiếp từ HDX ra thì ok ( chỉ với audio ac3 - loa em ko hỗ trợ DTS), những tháo loa ra, cho phát ra tiếng trên lcd qua hdmi thì lại ko thấy tiếng ạ)
2. Em test hết các file trong máy em có rồi ạ
3. File .iso thì em không burn

Nhưng các file trên ( .FLAC và .ISO ) là do bên cty anh Tuấn copy cho em khi em mua ạ.
Để em về lấy file khác thử lại xem. Cảm ơn các bác nhiều!

Trong Setup của HDX bác để HDMI Audio là ON thì mới có thể nghe đc tiếng AC3 qua loa của tivi bác ạ

hoangtuan_neu

Active Member

Bác đã test con HDX với Wifi và Torrent chưa ?
Nó có thể down torrent ở trang này không ? http://btjunkie.org

Tại Hàm Long có demo được các chức năng a,b,c... không bác ?
Vẫn chưa hiểu nó có xài được không để đầu tư ?
Sure chắc chắn là nó chạy ok các chức năng trên bác ạ.
Đã Test Chức năng Download Torrent của con HDX rùi bác ạ. Chi tiết bác có thể xem thêm tại đây http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=1632

tieutu007

Member

anh xem 1 file xong stop thi tivi bao no signal ,coi file thu hai stop thi het bi bao nosignal cho anh hoi ly do tai sao no bi nhu vay ?

Sao em xoá trên HDX nó lại cứ báo: Đây là file Read Only, rồi ko cho xoá bác nhỉ? Mặc dù khi copy em đã bỏ hết các dấu tick ở ô này rồi. Mỗi lần muốn xoá lại fải cắm vào PC để xoá

tdhvn

Active Member

anh xem 1 file xong stop thi tivi bao no signal ,coi file thu hai stop thi het bi bao nosignal cho anh hoi ly do tai sao no bi nhu vay ?
Có thể có 1 số file MKV nó gây ra hiện tượng đó... tui nghĩ là FW của HDX vẫn đang trên đường tiếp tục hoàn thiện.

songota

Hôm trước có bê một em HDX bên chỗ bác Tuấn về, cắm vào PC Win vista không thấy gì, cắm vào win XP thì có nhận USB disk mà sao trong win explorer không thấy gì cả vậy anh em?
Sẵn đây cho hỏi thêm là mình có thể thao tác copy, move, delete...trực tiếp trên HDX và màn hình LCD mà không cần PC không? Nếu có thì làm như thế nào?
Newbie anh em trả lời dùm.

hoangtuan_neu

Active Member

Hôm trước có bê một em HDX bên chỗ bác Tuấn về, cắm vào PC Win vista không thấy gì, cắm vào win XP thì có nhận USB disk mà sao trong win explorer không thấy gì cả vậy anh em?
Bác xem ổ cứng gắn trong thằng HDX đang để định dạng gì? Nếu là ext2/3 thì Win XP sẽ ko thấy ổ cứng trong explorer. Với trường hợp này thì cách khắc phục là bác cài chương trình Ext2Fsd. Sau đó chạy chương trình đó lên, chọn ổ cứng của thằng HDX, sau đó chọn Change Partition Type, chọn NTFS, rồi OK, khi đó máy tính sẽ nhìn thấy ổ cứng của thằng HDX đó.

Sẵn đây cho hỏi thêm là mình có thể thao tác copy, move, delete...trực tiếp trên HDX và màn hình LCD mà không cần PC không? Nếu có thì làm như thế nào?
Muốn Delete file nào thì bác dùng remote di chuyển đến file đó, rồi nhấn nút Delete trên Remote. Nó sẽ hỏi bác có muốn xóa không? Bác chọn OK. thế là xóa xong.
Bác muốn Copy, Move... file nào thì dùng Remote di chuyển đến file đó, sau đó trên Remote nhấn chọn nút File Mode, sau đó nhấn chọn tiếp Add File to List. Sau đó bác di chuyển đến thư mục mà bác muốn copy hay move. Rồi nhấn tiếp File Mode trên Remote, sau đó nhấn chọn Copy listed items here (để copy) hoặc Move listed items here (để move)

dai_fuji

Bác xem ổ cứng gắn trong thằng HDX đang để định dạng gì? Nếu là ext2/3 thì Win XP sẽ ko thấy ổ cứng trong explorer. Với trường hợp này thì cách khắc phục là bác cài chương trình Ext2Fsd. Sau đó chạy chương trình đó lên, chọn ổ cứng của thằng HDX, sau đó chọn Change Partition Type, chọn NTFS, rồi OK, khi đó máy tính sẽ nhìn thấy ổ cứng của thằng HDX đó.

Bác cho em hỏi, chạy thằng Ext2Fsd này nó chỉ convert HDD thôi, hay nó format luôn vậy?

hoangtuan_neu

Active Member

Bác cho em hỏi, chạy thằng Ext2Fsd này nó chỉ convert HDD thôi, hay nó format luôn vậy?

Nó chỉ Convert HDD thôi bác ạ, tức là nó chỉ làm nhiệm vụ giúp cho thằng Win XP nó nhìn thấy cái ổ đó, nên dữ liệu trong ổ nó vẫn còn <:p

Xin hỏi các bác mấy điều chưa rõ:

1. Em thấy có người nối từ HDX1000 lên LCD FullHD bằng dây component (loại 3 dây cắm Pr, Pb, Y) thì so với dây HDMI thì thế nào ạ?
2. HDX 1000 có phát được DTS-HD và Dolby True HD không

hoangtuan_neu

Active Member

1. Em thấy có người nối từ HDX1000 lên LCD FullHD bằng dây component (loại 3 dây cắm Pr, Pb, Y) thì so với dây HDMI thì thế nào ạ?
Theo em thì HDMI > Component. Câu trả lời được minh họa tại đây. http://www.youtube.com/watch?v=eAHpt-A2h5E
Được

tdhvn

Active Member

Về phần video: Component chỉ hỗ trợ max là 1080i, HDMI hỗ trợ đến 1080P
HDMI còn truyền tải cả tín hiệu Audio nữa.

minhte

Member

Nó chỉ Convert HDD thôi bác ạ, tức là nó chỉ làm nhiệm vụ giúp cho thằng Win XP nó nhìn thấy cái ổ đó, nên dữ liệu trong ổ nó vẫn còn <:p

Theo tui thì nó chỉ giúp cho Win XP nó nhìn thấy cái ổ đó và không convert gì cả:-o. Vẫn nguyên định dạng EXT3 mà.:rolleyes:

Cho đến thời điểm này thì HDX đã hoàn thiện được những khuyết điểm nêu từ đầu topic chưa các bác nhỉ? Em kết kiểu dáng con này quá mà vẫn còn ngài ngại...
Hix hix...Em newbie hoàn toàn, đang định sắm 1 quả HD dùng Tết....

hoangtuan_neu

Active Member

Cho đến thời điểm này thì HDX đã hoàn thiện được những khuyết điểm nêu từ đầu topic chưa các bác nhỉ? Em kết kiểu dáng con này quá mà vẫn còn ngài ngại...
Hix hix...Em newbie hoàn toàn, đang định sắm 1 quả HD dùng Tết....
Sắm đi chơi Tết bác ạ. <:p

Bác Tuấn cho hỏi: Dùng Pana PV8H với HDX 1000 thì set độ fân giải ở chế độ nào là chuẩn nhất, chứ để chế độ auto nhiều lúc load cũng bất tiện???

Bên trên