[HDX-1000]: Review HD Player - HDX-1000 - Những cái nhìn ban đầu

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: Review HD Player - HDX-1000 - Những cái nhìn ban đầu

Vừa mua con HDX nhưng LCD Samsung 3" R7 không nhận diện được cáp HDMI.

Không biết tại LCD hay tại HDX, nhờ anh em tư vấn thêm.

Cám ơn

Không nhận diện được tức là không có tín hiệu gì ở màn hình hả bác.
Bác làm theo 1 trong 2 cách sau nhé :
1. Là bác bật HDX lên đến khi đèn HDX từ màu đỏ chuyển sang đèn màu xanh thì bác nhấn nút TV Mode trên Remote của HDX và khoảng 2 giây sau đó thì nhấn phím số 0.
2. Là bác tạm thời không cắm dây HDMI, bác nối dây AV cho HDX với Tivi, sau đó bác vào mục Audio/Video để chỉnh đường Video Output về HDMI là được bác ạ

1945

Member

hi,
Tuấn có tài liệu hướng dẫn sử dụng Remote của HDX1000 không, cho mình xin với

Sau khi xem lại mình thấy rằng HDX1000 chỉ có khả năng đọc được phụ đề rời *.srt trên phân vùng EXT3, còn phân vùng NTFS thì không xem được.
Bro nào có kinh nghiệm vào confirm vụ này cái.

duonglv

Well-Known Member

.srt phân vùng NTFS đọc tốt bác ơi, em khẳng định luôn vì em ko dùng EXT3 bao giờ :D

hoangtuan_neu

Active Member

Sau khi xem lại mình thấy rằng HDX1000 chỉ có khả năng đọc được phụ đề rời *.srt trên phân vùng EXT3, còn phân vùng NTFS thì không xem được.
Confirm lại lần nữa cho chắc cú là phụ đề rời *.srt đọc được cả 2 phân vùng NTFS và ext(2,3)

tdhvn

Active Member

hi,
Tuấn có tài liệu hướng dẫn sử dụng Remote của HDX1000 không, cho mình xin với

Tài liệu đây bác: (Hướng dẫn toàn tập HDX)
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=5070

Hi-Jack

Trong này không có hướng dẫn sử dụng remote bác ơi
Vì cùng là họ hàng nhà NMT cả nên remote chức năng của các em NMT đều giống nhau,nên bác có thể tham khảo hướng dẫn sử dụng remote của em HDM1 cũng đc

nghiabt

Confirm lại lần nữa cho chắc cú là phụ đề rời *.srt đọc được cả 2 phân vùng NTFS và ext(2,3)

Rõ ràng là có phụ đề rời *.srt trong thu mục chứa film, nhưng khi xem phim phụ đề vẫn ko hiện lê với HDX (trong khi xem bằng K-lite trên máy tính thì OK)
Có phải thêm thao tác nào trên HDX ko bác Tuấn

hoangtuan_neu

Active Member

Rõ ràng là có phụ đề rời *.srt trong thu mục chứa film, nhưng khi xem phim phụ đề vẫn ko hiện lê với HDX (trong khi xem bằng K-lite trên máy tính thì OK)
Có phải thêm thao tác nào trên HDX ko bác Tuấn

Bác đã chuyển .srt đó sang .srt chuẩn UTF-8 chưa ? :>:>:>:>

Meg2k

Hình như câu trả lời là 99% - Yes. Vì mình mới upgrade con K200 của mình với 090125 và nó xem được phụ đề tiếng Việt rời :D :D

dunga

Active Member

Các bác cho em hỏi nhờ cái là nếu nhà em đã có sẵn mạng không dây vậy nên nếu em mua thêm 1 con USB wireless cắm vào sau HXD + Ổ gắn trong format EXT3 thì từ PC em có thể copy film cho HDX được không và tốc độ được bao nhiêu? Có hơn được cách dùng HDX là ổ ngoài cắm vào PC?
À em hỏi thêm là tại sao dùng ổ 2.5 ngoài (đã cắm xuống cổng USB dưới) mà phim xem được, phim không, phim treo trong khi đem vào PC xem vẫn OK, liêu có phải nguồn của HXD không đủ cấp cho ổ?
Nữa là em dùng FW của Popcon thì không thể play được các file AVI, WMV nhưng những file mpeg lại vẫn xem được bình thường, có bác nào đang dùng FW giống em check hộ em 1 cái.
Thank!

Em mới có mấy file test âm thanh HD-DTS muốn hỏi các bác về cách setup HDX100 phát ra Amply Harman Kardon 225 (tương thích HD-DTS) vì em không setup được. Em đã làm như sau:

Setup HDX 1000:
- Video: HDMI 1080p 60Hz
- Audio DTS: đã chuyển sang HD-DTS
Receiver: Auto (đã thử kết nối qua HDMI cũng như Coxial)

Tóm lại nó không kêu gì cả??? Hic... giúp em với các bác ơi.

Hungblack

Member

Các bác cho em hỏi nhờ cái là nếu nhà em đã có sẵn mạng không dây vậy nên nếu em mua thêm 1 con USB wireless cắm vào sau HXD + Ổ gắn trong format EXT3 thì từ PC em có thể copy film cho HDX được không và tốc độ được bao nhiêu? Có hơn được cách dùng HDX là ổ ngoài cắm vào PC?
À em hỏi thêm là tại sao dùng ổ 2.5 ngoài (đã cắm xuống cổng USB dưới) mà phim xem được, phim không, phim treo trong khi đem vào PC xem vẫn OK, liêu có phải nguồn của HXD không đủ cấp cho ổ?
Nữa là em dùng FW của Popcon thì không thể play được các file AVI, WMV nhưng những file mpeg lại vẫn xem được bình thường, có bác nào đang dùng FW giống em check hộ em 1 cái.
Thank!

Mình cũng bị tình trạng như vậy, nhưng nhẹ hơn đó là xem trên ổ HDD ngoài nó giật điên cuồng. hình đi trước tiếng đi sau, bác nào biết giải thích giùm với?

Hi-Jack

Thank!
Mình cũng bị tình trạng như vậy, nhưng nhẹ hơn đó là xem trên ổ HDD ngoài nó giật điên cuồng. hình đi trước tiếng đi sau, bác nào biết giải thích giùm với?
Em nghĩ copy qua mạng chắc chắn là chậm hơn copy qua USB rùi, nên giải pháp dùng wi-fi để copy bác nên loại đi.
Còn hiện tượng dùng ổ 2,5" gắn ngoài bị giật thì em nghĩ là do điện nguồn cấp cho cái ổ cứng 2,5" đó ko đủ (giải pháp là bác dùng loại dây USB 2 chân, thêm 1 chân cấp nguồn), em ko dùng HDX nhưng em đoán bệnh nó là như vậy, vì em xem thấy hình như con HDX này ko chơi điện trực tiếp mà chơi điện qua adapter 12V nên chắc chắn điện áp nó ko đủ để cấp cho thằng ổ gắn ngoài rồi (ổ gắn ngoài nên dùng điện riêng)

dunga

Active Member

Thank bác Hi-jack đã cho em 1 vài manh mối. @Hungblack: Bác nói hộ em cái HDD ngoài của bác là 2.5 hay 3.5 cái ạ. Nếu 3.5 mà cũng thế thì chết thật. Chả lẽ đời HD của anh em chỉ quanh cái ổ gắn trong? Tiện thể bác thử check hộ em mấy file avi, wmv xem có chạy không nhé!

Hi-Jack

Thank bác Hi-jack đã cho em 1 vài manh mối. @Hungblack: Bác nói hộ em cái HDD ngoài của bác là 2.5 hay 3.5 cái ạ. Nếu 3.5 mà cũng thế thì chết thật. Chả lẽ đời HD của anh em chỉ quanh cái ổ gắn trong? Tiện thể bác thử check hộ em mấy file avi, wmv xem có chạy không nhé!
bác cứ chơi ổ gắn ngoài bình thường, miễn là có nguồn điện cho cái ổ đó là đc

Hungblack

Member

Ờ ổ của tôi là ổ SG 2.5 320G. Chắc phải kiếm cái nguồn ngoài thử cho nó vậy.

tmn

Member

Em vẫn cắm cái ổ 2,5 ngòai xem cực ổn, có lẽ ổ của em nhỏ 80G, ổ của bác hơi bị to > tốn điện.

Bên trên