[HELP] con ls-chl v1 của e bị vấn đề

ngovusang

Member
Tình hình là e nó bị gì không thể vào được trang web down bittorrent nên e muốn up lại fw.Kẹt nỗi là không có cái TFTPbootrecoverty cho e nó để boot. lên google thì ra cái link ftp://24.153.165.234/disk1/share/nas-recovery/ không down được, e mong các bác giúp đỡ cho cái link down TFTPbootrecoverty về để vọc ạ.

Tình hình là có nhiều bài hướng dẫn cài thêm phần mềm down torrent khác như utorrent chẳng hạn nhưng khó quá. có ai làm được và chỉ e dễ hơn được không ạ?

e cám ơn các bác trước nhé. ^^

ngovusang

Member

laodatma

Member
Ðề: [HELP] con ls-chl v1 của e bị vấn đề

Tình hình là e nó bị gì không thể vào được trang web down bittorrent nên e muốn up lại fw.Kẹt nỗi là không có cái TFTPbootrecoverty cho e nó để boot. lên google thì ra cái link ftp://24.153.165.234/disk1/share/nas-recovery/ không down được, e mong các bác giúp đỡ cho cái link down TFTPbootrecoverty về để vọc ạ.

Tình hình là có nhiều bài hướng dẫn cài thêm phần mềm down torrent khác như utorrent chẳng hạn nhưng khó quá. có ai làm được và chỉ e dễ hơn được không ạ?

Địa chỉ bác cần nó đổi thành ftp://24.153.165.234/array1/share/nas-recovery/ lâu rồi! :D

ngovusang

Member

mới vào lại, cũng đâu được đâu bác

laodatma

Member

cho mình hỏi thêm 1 cái nữa là dùng cái này với fw 1.07 được không bạn.

Theo mình biết LS-CHL có 2 loại thì phải (1 loại lúc xuất xưởng có fw ver <=1.07 còn loại kia thì lớn hơn và có thể xài fw mới nhất là 1.34). Bác phải chắc chắn phần cứng của mình là phiên bản nào (hỏi lại người bán cho chắc) để xài. Cái TFTPboot này chỉ giúp bạn làm cái việc cấp cái đ/c 192.168.11.150 khi boot cái NAS của bạn ở mode EM (với 1 cái hdd trắng trong đó) để bạn tiến hành nạp lại FW thôi. Còn trường hợp NAS của bạn đang chạy, muốn lên đời fw thì xem kỹ hướng đẫn là chơi được chứ không phải xài cái tftpboot này.

ngovusang

Member

Theo mình biết LS-CHL có 2 loại thì phải (1 loại lúc xuất xưởng có fw ver <=1.07 còn loại kia thì lớn hơn và có thể xài fw mới nhất là 1.34). Bác phải chắc chắn phần cứng của mình là phiên bản nào (hỏi lại người bán cho chắc) để xài. Cái TFTPboot này chỉ giúp bạn làm cái việc cấp cái đ/c 192.168.11.150 khi boot cái NAS của bạn ở mode EM (với 1 cái hdd trắng trong đó) để bạn tiến hành nạp lại FW thôi. Còn trường hợp NAS của bạn đang chạy, muốn lên đời fw thì xem kỹ hướng đẫn là chơi được chứ không phải xài cái tftpboot này.

tình hình là e không phải up fw lên mà làm lại fw cho e nó. con của e là v1 nên chỉ chạy được tới 1.07 thôi. nãy giờ loay hoay cuối cùng cũng đã up lại xong nhưng vẫn bị tình trạng cũ (tức là vào được trang bittorrents 1 chập là lại không vào được nữa, bác có biết là bịnh gì không, giúp e với. cả ngày nay rồi mà không thể sửa được, chán quá, hic

Lưu Linh

tình hình là e không phải up fw lên mà làm lại fw cho e nó. con của e là v1 nên chỉ chạy được tới 1.07 thôi. nãy giờ loay hoay cuối cùng cũng đã up lại xong nhưng vẫn bị tình trạng cũ (tức là vào được trang bittorrents 1 chập là lại không vào được nữa, bác có biết là bịnh gì không, giúp e với. cả ngày nay rồi mà không thể sửa được, chán quá, hic

Nếu bác đã mua em này ở trochoidientu.com thì :)] ngay để được up FW mới nhất của CHL v1 với uTorrent 3.0 :-$

ngovusang

Member

Nếu bác đã mua em này ở trochoidientu.com thì :)] ngay để được up FW mới nhất của CHL v1 với uTorrent 3.0 :-$

Bác có thể hướng dẫn e tự làm được không bác, e dạo này bận quá mà chạy qua bác lại quá xa, hic

laodatma

Member

Bác có thể hướng dẫn e tự làm được không bác, e dạo này bận quá mà chạy qua bác lại quá xa, hic

Có gì mà phải chạy đến tận nơi, bác Lưu Linh chỉ cần gửi link down cho bác là bác tự làm ok như với up fw zin thôi mà! :D

ngovusang

Member

Có gì mà phải chạy đến tận nơi, bác Lưu Linh chỉ cần gửi link down cho bác là bác tự làm ok như với up fw zin thôi mà! :D

vậy thì cầu mong cho bác Lưu Linh tốt bụng gửi e sớm sớm chứ mấy ngày nay không có dùng khó chịu quá bác ơi. Bác có thể làm được không? nếu được thì giúp e cái link đi bác

ngovusang

Member

Bác Linh ơi, cho e hỏi cho trót luôn là mình down cái fw nào để up vậy bác. mấy cái fw này đã mod sẵn chưa hay là fw từ hãng? e đã up 2 lần con fw 1.07 mà vẫn bị lỗi như trên nên muốn hỏi bác cho rõ ràng lần nữa trước khi up lại đó bác.

ngovusang

Member

ah, còn cái addons để làm gì nữa vậy bác?

laodatma

Member

:D giúp thì giúp cho trót đi Linh ơi! mấy cái link đó chỉ có TFTPboot & fw 1.07 zin thôi mà mấy cái đó bạn ngovusang vọc "nát" mấy lần rồi. Nếu có fw nào được mod rồi thì chỉ link cho bác ấy!

@ngovusang xem ra tôi thấy giải pháp bê cả NAS (có HDD) qua trochoidientu để các bác ấy cài & học hỏi kinh nghiệm thêm khả thi hơn là ngồi đợi đấy!
-----------
@Lưu Linh: sorry đã "chọc quê" nhé! vì mình thấy trao qua đổi lại tưởng sp đó do trochoidientu cung cấp nhưng hóa ra không phải. Như thế thì support của trochoidientu vậy cũng là fairplay lắm rồi.

@ngovusang : vụ của bạn tốt nhất là cầu cứu chính chủ (biết đâu có thể là lỗi phần cứng) còn nếu muốn nhờ vả các cao thủ của trochoidientu thì tốt nhất nên theo pa tôi đã chỉ (nhớ mang theo chè thuốc để "bái sư" nhé) :D

Mọi việc đều có thể giải quyết được (quan trọng là mình có muốn xử lý đến cùng không thôi)!

Chỉnh sửa lần cuối:

blacksea

Member

nếu chỉ bị lỗi torrent thì bác cần cái tftp để làm gì cứ down firmware mới về chỉnh lại cái lsupdate.ini -Debug=1 rồi chọn force update
rồi update thôi
http://forum.buffalo.nas-central.org/
nếu bác muốn tìm firmware mod thì vào đây

Bên trên