[Help] Để utorrent tự chạy khi khởi động máy tính?

vuangiang

Tình hình là utorrent của em nó không tự chạy khi em chưa login vào Windows vậy có bác nào biết cách cho nó tự chạy mà không cần login vào Windows không ạh?

Phòng khi cúp điện không có em ở đó thì máy cũng tự bật lên là utorrent tự chạy luôn ah.

nvmy

Well-Known Member
Ðề: Để utorrent tự chạy khi khởi động máy tính?

Trong option/general có mục: Start utorrent on system startup. Check vào đó là nó khởi động cùng win .

vuangiang

Trong option/general có mục: Start utorrent on system startup. Check vào đó là nó khởi động cùng win .

Cái này em cũng đã check rồi nhưng mà không thấy nó chạy. Trừ khi login vào windows thì mới thấy nó chạy.

nvmy

Well-Known Member

Bạn bỏ được việc Đăng nhập account của Win thì bỏ đi.
Chưa đăng nhập thì coi như win chưa khởi động. :)

dylan

Member

Bạn bỏ được việc Đăng nhập account của Win thì bỏ đi.
Chưa đăng nhập thì coi như win chưa khởi động. :)

chưa đăng nhập thì cũng xem như win đã khởi động xong rồi đó bác hihi, mình đã làm qua vụ này rồi, cách này chạy được, đợi mình xem lại windows có GUI support ko, nếu ko thì phải can thiệp = code

Edit:

bạn vào Task Schedule của win tạo new 1 cái có chọn option như sau

sau đó nhập account win của bạn vào.

Chỉnh sửa lần cuối:

tvxq_k88

chưa đăng nhập thì cũng xem như win đã khởi động xong rồi đó bác hihi, mình đã làm qua vụ này rồi, cách này chạy được, đợi mình xem lại windows có GUI support ko, nếu ko thì phải can thiệp = code
Chưa thử qua vụ này
Theo mình chưa đăng nhập thì không sử dụng được bất kì chương trình nào trong win chứ
Tình hình là utorrent của em nó không tự chạy khi em chưa login vào Windows
Nhờ các bác chỉ giáo thêm

dylan

Member

bạn nhìn 2 cái option cuối trong hình là sẽ rõ

leminhha93

Bạn vào thư mục sau:

C:\Documents and Settings\[USER NAME]\Start Menu

USER NAME là tên acc bạn muốn uTorrent khởi động khi đăng nhập vào (Nếu chỉ có 1 acc thì ko quan trọng)

Copy cái shortcut của uTorrent vô đấy là xong

Sensation

Member

Hi, UTorrent là application nên phải login user vào thì mới thực thi được (chương trình dạng services thì ko cần, bạn có thể kiểm tra bằng lệnh services.msc)
Vậy để tự động login user thì có thể dùng TweakUI để auto login, rồi chek thêm cái option "Start utorrent on system startup" như bạn nvmy có hướng dẫn trên là ok.

dylan

Member

mấy ông này ko đọc kỹ mà cứ vào phán lung tung ^:)^

gameboy89

Cho e hỏi, e dùng Utorrent bản 3.0 , thấy mỗi lần khởi động máy tính thì nó tự chạy và tự bật giao diện torrent trên màn desktop........E muốn nó tự chạy cùng win nhưng hok muốn nó tự bật giao diện đập thẳng vô desktop như vậy nữa thì làm thế nào ah :-/

Bên trên