[Help] Điều kiện để có một hệ thống chuẩn giải mã tốt cho Audio & Video?

Dinhquoc

Member
Em là dân đam mê HD chỉ thích xem Video Full-HD, Blu-ray nguyên gốc 2D và 3D. Hệ thống gồm có: Tivi LCD LED 3D Sony 42W804, một con PC tương đối mạnh cỡ tầm trung, chưa có hệ thống nghe, Setup Win7, phần mềm xem phim Arcsoft TotalMedia Theatre 6 và các Driver cần thiết, còn lại chưa Setup thêm gì có liên quan đến tinh chỉnh Audio cũng như Video (Codec). Vậy kính mong hỏi các ACE, em có cần cài gì thêm để tinh chỉnh Audio, Video để nghe cho đã tai (sẽ trang bị phần nghe 5.1 + Recever sau) và nhìn cho đã mắt ạ??? Chân thành cảm ơn

phamhongson

Well-Known Member
Ðề: ĐỂ CÓ MỘT HỆ THỐNG CHUẨN GIẢI MÃ TỐT AUDIO VÀ VIDEO?

Có hai thứ bạn cần phải có là Xiền và thời gian để tìm hiểu trên 4 rum hoặc thời gia đến nhà chiến hữu đã có để học hỏi. Xiền là gốc. bạn có 10 củ thì nghiên cứu đầu tư 10 củ, 100 củ thì nghiên cứu kiểu 100 củ, thậm chí có 10 tỷ cũng chưa là gì khi sắm đồ nghe đâu nhé.

Dinhquoc

Member

Có hai thứ bạn cần phải có là Xiền và thời gian để tìm hiểu trên 4 rum hoặc thời gia đến nhà chiến hữu đã có để học hỏi. Xiền là gốc. bạn có 10 củ thì nghiên cứu đầu tư 10 củ, 100 củ thì nghiên cứu kiểu 100 củ, thậm chí có 10 tỷ cũng chưa là gì khi sắm đồ nghe đâu nhé.

Ok, mình quá biết điều đó nhưng cái mình muốn hỏi ở đây là về Phần mềm (Software) để tinh chỉnh và giải mã mà bạn

do_long_khach

Well-Known Member

Bác có TMT6 rồi cứ thế mà chơi, software nào tinh chỉnh gì nữa. Có chỉnh thì ở trong TMT6 có tí tẹo thôi.

Bên trên