[Help] Ghi nhạc FLAC 24.192 lên CD thông thường

tamthoi1

Active Member
Mình có down về một số Album Hi-res dạng FLAC 24.192 và 24.96. Giờ mình muốn ghi các Album đó ra đĩa CD thông thường (800MB, vì nhà mình chẳng có Hi-res gì cả). Vậy mình có phải convert trước rồi ghi hay ghi trực tiếp luôn ?
Mong các bạn hướng dẫn cách làm và dùng phần mềm nào (vì mình có dùng Nero8, add file vào ghi trực tiếp thì không được)
Cảm ơn các bạn giúp đỡ.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Mình có down về một số Album Hi-res dạng FLAC 24.192 và 24.96. Giờ mình muốn ghi các Album đó ra đĩa CD thông thường (800MB, vì nhà mình chẳng có Hi-res gì cả). Vậy mình có phải convert trước rồi ghi hay ghi trực tiếp luôn ?
Mong các bạn hướng dẫn cách làm và dùng phần mềm nào (vì mình có dùng Nero8, add file vào ghi trực tiếp thì không được)
Cảm ơn các bạn giúp đỡ.
Để chép nhạc vào đĩa CD thông thường (Standard CD) - Bác theo những 'Step" sau...
01. Dùng một trong những phần mềm 'Audio Converter", chẳng hạn như "dBpowerAMP Music Converter" để chuyển đổi sang '.Wav'
02. Đi vào phần 'Settings' (trên phần mềm) => Chọn những thông số kỹ thuật như sau...
a) Sampling Rate = 44.1 KHz (tức 44100 Hz).
b) Bit Depth = 16-Bit

03. Sau khi hoàn tất việc 'Converting' sang .Wav => Bác dùng 'Nero Burning ROM'/ hoặc bất cứ phần mềm nào khác để chép nhạc vào đĩa CD.

Hy vọng giúp được bác!

tusontay

Huyền Thoại
Nên ghi khoảng 680p/CD thôi bác, ghi overburn cũng được, nhưng sau dễ lỗi. :D

mralexis

Well-Known Member
Cảm ơn các bạn giúp đỡ.
Mình nghĩ bạn nên tìm lại những Album đó ở dạng Wav rồi ghi ra CD tốt hơn là qua các bước convert rắc rối !!!!

Bên trên