(Help) Lỗi khi xuất âm thanh DTS qua đường Coaxial

Chào các bác

Cá bác cho em hỏi giúp cái này hơi lẩn thẩn tý: Em xuất âm thanh từ máy tính ra receiver bằng coaxial, bình thường đang OK nhưng chả biết mấy hôm nay em có chỉnh ở đâu hoặc windows có tự updates cái gì không nữa mà giờ khi play phim có âm thanh DTS thì MỘT VÀI phim bị tình trạng vỡ tiếng, lạn sạn, giật giật.
Một số phim DTS khác và các phim DolbyDigital thì vẫn bình thường.

Bác nào rành vụ này chỉ em với. Trước đây rất rất lâu rồi em cũng đã bị thế này, hồi đó nhớ mang máng là em cài lại MPC-HC là OK mà lần này mò mãi không ra.
Cám ơn các bác thật nhiều!

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: (Help) Lỗi khi xuất âm thanh DTS qua đường Coaxial

Chào các bác

Cá bác cho em hỏi giúp cái này hơi lẩn thẩn tý: Em xuất âm thanh từ máy tính ra receiver bằng coaxial, bình thường đang OK nhưng chả biết mấy hôm nay em có chỉnh ở đâu hoặc windows có tự updates cái gì không nữa mà giờ khi play phim có âm thanh DTS thì MỘT VÀI phim bị tình trạng vỡ tiếng, lạn sạn, giật giật.
Một số phim DTS khác và các phim DolbyDigital thì vẫn bình thường.

Bác nào rành vụ này chỉ em với. Trước đây rất rất lâu rồi em cũng đã bị thế này, hồi đó nhớ mang máng là em cài lại MPC-HC là OK mà lần này mò mãi không ra.
Cám ơn các bác thật nhiều!

Info_seeker1309,

Có lẽ...do bởi phần "Audio Decoder" hoặc có thể do chính bởi phần mềm "Player". Hãy tháo gở bỏ và "install" lại từ đầu hoặc dùng một "Player" nào khác (chẳng hạn như KMPlayer, ..v..v..)

"Cheer"!

Cám ơn bác, em đã thử cài lại MPC rồi, cài lại cả audi driver mà vẫn không giải quyết được
Có điều thắc mắc là chỉ một số phim DTS bị, còn những phim DD thì bình thường. Có một số phim TDS khác cũng bình thường :(

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Cám ơn bác, em đã thử cài lại MPC rồi, cài lại cả audi driver mà vẫn không giải quyết được
Có điều thắc mắc là chỉ một số phim DTS bị, còn những phim DD thì bình thường. Có một số phim TDS khác cũng bình thường :(

Mặc dù gọi chung là DTS, nhưng thật ra có nhiều loại khác nhau (vd: DTS-HD hoặc DTS-HDMA, v..v..).
Đối với những "format" DTS-HD & DTS-HDMA thì...rất "khó nhai".

Cheer!

Bên trên