[Help] Lỗi một máy trong mạng LAN không vào được 1 trang "Web"

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

hd360sg

Ðề: [Help] Lỗi một máy trong mạng LAN không vào được 1 trang "Web"

bác là người dùng bình thường truy cập vô server ngoài HN hay bác có quyền config cái web ngoài Hn vậy? Nếu bác có quyền config nó coi chừng máy bác bị virus nên server ngoài đó liệt bác vô spam và chặn truy cập từ bác! Và cài lại win là cách cuối cùng, nếu bác đã xoá win cài lại mà vẫn còn bị thì .... e đồ rằng bác PR 2 cái site trên!

Bác xài cáp quang thì bác pm cho e cái IP tỉnh của modem (Ip internet) của bác e mò thử coi!

Cám ơn tình thần nhiệt tình giúp đỡ của bác. Nếu bác muốn giúp thì nên đọc lại bài từ đầu em đã post và cho em cái yahoo hay skype để tiện liên lạc.

hd360sg

hd360sg,

...Không thể đi xa hơn nữa trên "Router", bởi giới hạn trên "Router" chỉ có bấy nhiêu đó..!
Phương cách còn lại sau cùng là cần đến sự giúp đỡ của thân nhân, bạn bè...cố gắng mượn tạm một "Network Card" khác thế vào để kiểm chứng..!
Dear DATAVIEWER
Cám ơn các chia sẻ của bác từ đầu đến giờ.

Thật sự là em rất không cam tâm là một KS Công Nghệ Thông Tin mà phải bó tay trước một lỗi sơ đẳng như này thì thật không cam tâm. Một lỗi mà chưa từng gặp phải, nghe qua tưởng như chuyện đùa.
Phương án bây giờ chắc như bác DATAVIEWER nói dùng card mạng khác và modem khác thay thế để kiểm tra. Nhưng em sẽ tiếp tục nghiên cứu và tìm ra nguyên nhân chính xác là cái gì và vì đâu.
Cám ơn tất cả các bác đã nhiệt tình góp ý và giúp đỡ!

bookfree

Active Member

cái này là lỗi siêu đẳng chứ không phải lỗ sơ đẳng đâu bác à :D

vo7210

Well-Known Member

Mình cũng đã từng gặp một trường hợp tương tự như thế này, hồi đó tất cả các máy không sao chỉ duy nhất một máy không tài nào mở được trang vtc.com.vn, tất cả chỉ tại cái wireless access point sau đó mình cài đặt lại mạng lan ,kết nối các máy bằng cap qua switch 5 cổng nối với mo dem không nối cáp qua wireless access point và trong in ternet protocol(TCP/IP) cài đặt IP address tĩnh.xong vào 192.168.1.1 cài đặt lạicấu hình mo dem là được.

hoasimtim

Well-Known Member

Dear DATAVIEWER
Cám ơn các chia sẻ của bác từ đầu đến giờ.

Thật sự là em rất không cam tâm là một KS Công Nghệ Thông Tin mà phải bó tay trước một lỗi sơ đẳng như này thì thật không cam tâm. Một lỗi mà chưa từng gặp phải, nghe qua tưởng như chuyện đùa.
Phương án bây giờ chắc như bác DATAVIEWER nói dùng card mạng khác và modem khác thay thế để kiểm tra. Nhưng em sẽ tiếp tục nghiên cứu và tìm ra nguyên nhân chính xác là cái gì và vì đâu.
Cám ơn tất cả các bác đã nhiệt tình góp ý và giúp đỡ!

Qua em tặng cho cái card mạng đỡ phải đau đầu :D

hd360sg

Thanks bác hoasimtim:-bd . Hình như bác ở Hà Nội à? Tính em nó ham khám phá mày mò nên làm chưa được thấy nó cứ khó chịu trong người sao ấy hii, nên em sẽ từ từ mò mẫm %%-:

hd360sg

Mình cũng đã từng gặp một trường hợp tương tự như thế này, hồi đó tất cả các máy không sao chỉ duy nhất một máy không tài nào mở được trang vtc.com.vn, tất cả chỉ tại cái wireless access point sau đó mình cài đặt lại mạng lan ,kết nối các máy bằng cap qua switch 5 cổng nối với mo dem không nối cáp qua wireless access point và trong in ternet protocol(TCP/IP) cài đặt IP address tĩnh.xong vào 192.168.1.1 cài đặt lạicấu hình mo dem là được.

Cái Modem của em cũng là cái access point luôn, máy mà không vào được thì kết nối bằn dây Lan còn máy laptop kết nối Wifi thì vô được.

sumimo

Well-Known Member

...
Thật sự là em rất không cam tâm là một KS Công Nghệ Thông Tin mà phải bó tay trước một lỗi sơ đẳng như này thì thật không cam tâm....

Bác nói rất chuẩn, đã là KS thì không cam tâm... May quá em không là KS:))

Nhưng KS thì cũng không phải cái gì cũng làm được bác ợ, bác nên quen dần với cảm giác đó đi ...:)

sumimo

Well-Known Member

Cô Hoa lần này không có tuyệt chiêu gì cho chủ thớt à, Độc cô cầu bại giờ toại nguyện rồi nhé :D !

vo7210

Well-Known Member

Cái Modem của em cũng là cái access point luôn, máy mà không vào được thì kết nối bằn dây Lan còn máy laptop kết nối Wifi thì vô được.

Em không thích 2 trong1 này bác ạ, modem riêng access point riêng dễ cài đặt chạy không nóng đỡ restar modem , trong trường hợp này card mạng chả liên quan gì , em nghĩ nếu bác thử thay modem khác chắc là OK đấy.

quần_tà _lỏn

Active Member

Bác pm ip tĩnh vo inbox của e đi và t.khoản cngif modem nữa

hd360sg

Thanks Bác gacgamen!
Hai anh em vọc cả buổi chiều mà không tìm ra nguyên nhân hy vọng khắc phụ sự cố đang ngày một nhỏ dần.:-?? Hazzz....

hoasimtim

Well-Known Member

Thanks bác hoasimtim:-bd . Hình như bác ở Hà Nội à? Tính em nó ham khám phá mày mò nên làm chưa được thấy nó cứ khó chịu trong người sao ấy hii, nên em sẽ từ từ mò mẫm %%-:

Em ở HCM bác ạ :D

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Thanks Bác gacgamen!
Hai anh em vọc cả buổi chiều mà không tìm ra nguyên nhân hy vọng khắc phụ sự cố đang ngày một nhỏ dần.:-?? Hazzz....
hd360sg.

Một "MAC Address" MỚI trên một "Network Card" KHÁC sẽ là...câu trả lời cho Bạn... Bởi...thiết bị "3G" đã nói lên điều đó!

[Mặc dù "Network Card" của Bạn hiện thời KHÔNG bị hư hỏng.]

Chỉnh sửa lần cuối:

quần_tà _lỏn

Active Member

Site khc vô đc thì card Lan ok! 2 site ko vo vì 2 site ko cho truy cập chư ko phải do modem (modem đã reset). Cài win lại vẫn ko vô đc thì do config từ server đặt web. E có ý vậy mọi người cùng bóng bàn thử

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Site khc vô đc thì card Lan ok! 2 site ko vo vì 2 site ko cho truy cập chư ko phải do modem (modem đã reset). Cài win lại vẫn ko vô đc thì do config từ server đặt web. E có ý vậy mọi người cùng bóng bàn thử
...Bởi vậy mới cần đến...một "MAC Address" MỚI từ một "Network Card" KHÁC..!!!
["MAC Address" của "Network Card" hiện thời đã bị đưa vào "BlackList"]

hd360sg

Nếu do server đặt web chặn MAC Address thì nó không thể chặn từng máy trong mạng LAN mà chỉ có thể chặn địa chỉ IP của con Modem. Vì nó không thể vào được mạng LAN do vậy để Blacklist 1 card mạng trong mạng là không thể sảy ra. Nếu bị Backlist thì chỉ có Modem mới có thể backlist card mạng LAN thôi. Vì trong mạng em chỉ có một máy bị chặn còn toàn bộ vẫn vào web bình thường dù là wifi hay dùng dây.

pioneer700

Nếu như thế này thì có phải là MAC Address của Network card trên máy đã bị trang web đó chặn lại, đúng ko hả bác? Nếu thế ko có cách nào khác ngoài cách thay card sao?

quần_tà _lỏn

Active Member

Bác chủ đã đổi MAC mà vẫn bị.....?

Nếu do server đặt web chặn MAC Address thì nó không thể chặn từng máy trong mạng LAN mà chỉ có thể chặn địa chỉ IP của con Modem. Vì nó không thể vào được mạng LAN do vậy để Blacklist 1 card mạng trong mạng là không thể sảy ra. Nếu bị Backlist thì chỉ có Modem mới có thể backlist card mạng LAN thôi. Vì trong mạng em chỉ có một máy bị chặn còn toàn bộ vẫn vào web bình thường dù là wifi hay dùng dây.

Bác vô đc bằng 3G thì phần mềm chẳng bị gì hết!
Nếu bác đã phân tích như thế thì có 2 cách để thử coi có bị blacklist ko!
- Gở card LAN về nhà thử (nếu onboard thì thay card khác hoặc ôm thùng CPU về nhà thử) coi 2 site đó có chặn ko?
- Thay modem khác
Nếu có thể bác chụp hình lại trang status của modem và inbox tài khoản cấu hình modem cho e đi!

Nếu như thế này thì có phải là MAC Address của Network card trên máy đã bị trang web đó chặn lại, đúng ko hả bác? Nếu thế ko có cách nào khác ngoài cách thay card sao?
Còn cách nữa là xoá blacklist ở webserver!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên