HELP ME! có cách nào remove data game sang thẻ nhớ mà ko cần root máy ko các bro ?

khanhkun84

Active Member
Như tiêu đề ạ. tình hình là em đang dùng Lừa Gạt optimus L9 , bộ nhớ trong có 4g, thì android nó chiếm hơn 1g rồi, phần mềm lung tung nữa còn có khoảng 1g8, em vừa cop game Wild Blood 1g6 vào máy chơi ngon mượt. mỗi tội chiếm gần hết bộ nhớ luôn, mà trong khi đó em có thẻ nhớ 8g mà ko chuyển data của game sang thẻ nhớ đc. em cũng tìm hiểu 1 số cách trên mạng nhưng toàn bắt root máy, mà root là ko đc bảo hành nên em cũng hơi ghê. bro nào có cách làm mà ko cần root giúp em với, thank nhiều ạ.
LG L9 , android 4.0.4, cpu ti omap dual core 1g, ram 1g. (em đang dùng khá sướng, pin trâu bò , màn hình to, bác nào đang có ý định dùng android nên quan tâm em này)

các bro vào chém nhiệt tình nha. >:D<

leesang

Well-Known Member
Ðề: HELP ME! có cách nào remove data game sang thẻ nhớ mà ko cần root máy ko các bro ?

Thử dùng app2sd thử xem có đc kg. Nếu kg đc thì thử tra bác gâu gâu có phần mềm root và unroot đc luôn đó. Khi đi bảo hành thì unroot lại

khanhkun84

Active Member
Ðề: HELP ME! có cách nào remove data game sang thẻ nhớ mà ko cần root máy ko các bro ?

Thử dùng app2sd thử xem có đc kg. Nếu kg đc thì thử tra bác gâu gâu có phần mềm root và unroot đc luôn đó. Khi đi bảo hành thì unroot lại

trước em có cài app2sd nhưng để ko nó làm tốn pin, remove đi lại ít tốn pin hơn. để em để em chơi phá đảo nốt cái Wild blood này đã. rồi chuyển thử xem đc ko, ngày xưa em dùng X10, android 2.1 còn cài data game sang thẻ đc, tự dưng dùng con này 4.0.4 mà ko cài đc data sang thẻ, hóa ra cải tiến thành cải lùi hic hic.
đc cái em dùng con này pin trâu phết, nghe gọi nhắn tin gần 3 ngày. chơi game liền tù tì đc gần 5 tiếng. (màn hình 40% độ sáng) các bác có thẻ trải nghiệm thử , best choise trong tầm tiền.

leesang

Well-Known Member

Bác vọc xong cho anh em biết kết quả nhe. Sao khi vọc xong mong là cái chỗ châu tinh trì nhìn nó còn đứng được chứ đừng để nó nằm xuống nhe

khanhkun84

Active Member

Bác vọc xong cho anh em biết kết quả nhe. Sao khi vọc xong mong là cái chỗ châu tinh trì nhìn nó còn đứng được chứ đừng để nó nằm xuống nhe

để em táng nốt game này đã. hay phết, gameplay hệt như God Of War , xong em thử chuyển sang xem. đc hok, nó mà bắt root máy là em bó tay, em ko thích can thiệp vớ vẩn. mất bảo hành thì chết.
ko đc rồi bác leesang ơi, em hỏi thì mọi người bảo cài cái app2sd là phải root máy mới dùng đc huhuhu

leesang

Well-Known Member

Không phải bác thử root máy kìa. làm xong cho cái kết quả nha.

khanhkun84

Active Member

thôi, em chả root đâu, đọc hướng dẫn thấy đơn giản vãi, cơ mà em ko làm, vì thấy dùng nguyên bản nó ok rồi, chả may mất bảo hành thì chết, dạo này em đen lắm, ko chơi đâu hihi

Bên trên