Help me ! Dàn âm thanh HT902TB của em có xem dc HD qua cổng USB ko ?

guiliano_a3

:rolleyes: Em học ở Hà Nội , xài máy tính xem HD 720p ok. Hôm trước tự dưng bổ ra bảo đưa đi mua cả dàn âm thanh 5.1 HT902TB + LG LCD 26' (tên hiệu sản phẩm em ko nhớ , chỉ chắc chắn là HD Ready thôi :D ). Đã như thế thì ko chơi HD phí quá các bác nhỉ :D. Em search google cũng kha khá rùi mà vẫn ko biết chắc dàn âm thanh HT902TB (ảnh ở dưới) có xem dc film HD 720p qua cổng USB ko. Nhà em có sẵn LG LCD 26inch HD Ready rùi. Nếu mà chiến được tết về nhà em chỉ cần mua cái ổ HDD gắn ngoài đem về nối vào USB và chiến. Nghĩ đến đã phê rùi <:p. Pro nào biết chỉ em với nhé :D

Dàn để ở nhà nên em ko chụp dc :D
Thông số kỹ thuật :

Cổng USB
Kết nối với các thiết bị ngoại vi (MP3, Ipob...)
Đường ra HDMI/ HDMI CEC
Chuyển đổi tín hiệu dòng quét tới 1080i
Hệ HD AV đồng bộ
Hệ thống hỗ trợ chuyển đổi âm thanh từ 5.1 thành 10.1
Chế độ quét màn hình liên tục hệ PAL
Thông số kỹ thuật
Tổng công xuất 1000W = 155W x 5 + 225W
Âm ly Âm ly kỹ thuật số XTS Pro
Định dạng phát ĐV +-R/RW/ WMA/ MP3/ JPEG
MPEG4 (Divx 3,4,5, Xvid)

Theo như em biết về codec MPEG4 thì cái Divx 3, 4, 5 ko hỗ trợ codec h264 -> ko chơi dc film HD 720p với codec h264 phổ biến bây giờ (container mkv )
Hiểu biết HD của em còn nông cạn lắm $-) Mong mọi người chỉ bảo <:p

laser_HDTV

Ðề: Help me ! Dàn âm thanh HT902TB của em có xem dc HD qua cổng USB ko ?

:rolleyes: Em học ở Hà Nội , xài máy tính xem HD 720p ok. Hôm trước tự dưng bổ ra bảo đưa đi mua cả dàn âm thanh 5.1 HT902TB + LG LCD 26' (tên hiệu sản phẩm em ko nhớ , chỉ chắc chắn là HD Ready thôi :D ). Đã như thế thì ko chơi HD phí quá các bác nhỉ :D. Em search google cũng kha khá rùi mà vẫn ko biết chắc dàn âm thanh HT902TB (ảnh ở dưới) có xem dc film HD 720p qua cổng USB ko. Nhà em có sẵn LG LCD 26inch HD Ready rùi. Nếu mà chiến được tết về nhà em chỉ cần mua cái ổ HDD gắn ngoài đem về nối vào USB và chiến. Nghĩ đến đã phê rùi <:p. Pro nào biết chỉ em với nhé :D

Dàn để ở nhà nên em ko chụp dc :D
Thông số kỹ thuật :

Cổng USB
Kết nối với các thiết bị ngoại vi (MP3, Ipob...)
Đường ra HDMI/ HDMI CEC
Chuyển đổi tín hiệu dòng quét tới 1080i
Hệ HD AV đồng bộ
Hệ thống hỗ trợ chuyển đổi âm thanh từ 5.1 thành 10.1
Chế độ quét màn hình liên tục hệ PAL
Thông số kỹ thuật
Tổng công xuất 1000W = 155W x 5 + 225W
Âm ly Âm ly kỹ thuật số XTS Pro
Định dạng phát ĐV +-R/RW/ WMA/ MP3/ JPEG
MPEG4 (Divx 3,4,5, Xvid)

Theo như em biết về codec MPEG4 thì cái Divx 3, 4, 5 ko hỗ trợ codec h264 -> ko chơi dc film HD 720p với codec h264 phổ biến bây giờ (container mkv )
Hiểu biết HD của em còn nông cạn lắm $-) Mong mọi người chỉ bảo <:p

Em xin chia bùn với bố con nhà pác. #:-s
Dàn LG này ko chơi được tới tầm HD bác ạ vì ko hỗ trợ cả codec lẫn container (dạng file) chứ chưa nói gì tới vụ phụ đề.
Nó chỉ có chức năng upscale hình lên 1080i cho dzui để dễ bề chặt tiền bác thôi.

Giờ muốn tận dụng bộ dàn này để chơi phim HD thì bác phải sắm thêm máy tính hoặc mấy con HD Media Player (HDM1, HDX-100, TViX, ...). Nếu dùng mấy con HD Player cũng cần chú ý kỹ vì em dàn LG này nó chỉ có 1 cổng Audio Line IN (Digital) mà thôi, chả biết có nối được với mấy em player kia để ra DTS qua ngõ LINE IN ko nữa? Bác rảnh thì làm cái test đi nhé. 8-x

guiliano_a3

:rolleyes: EM cũng đoán thế ! vì mấy cái HD player đắt thí mồ = cái dàn này rùi ! đã tình đến chuyện vác PC về nhà lắp :D vì em nghe 1 số người bảo có phần mềm j đó để xem qua USB (ko tin lắm nhưng cũng phải hỏi cho chắc ) #:-s Thanks bác ! mấy bữa ra mua dây audio về lắp PC vào dàn ! hỏi luôn bác có topic nào hướng dẫn cách lắp ko nhỉ ! mò chắc cũng dc nhưng mà có rùi thì đọc khỏe hơn :D :eek:

Em xin chia bùn với bố con nhà pác. #:-s
Dàn LG này ko chơi được tới tầm HD bác ạ vì ko hỗ trợ cả codec lẫn container (dạng file) chứ chưa nói gì tới vụ phụ đề.
Nó chỉ có chức năng upscale hình lên 1080i cho dzui để dễ bề chặt tiền bác thôi.

Giờ muốn tận dụng bộ dàn này để chơi phim HD thì bác phải sắm thêm máy tính hoặc mấy con HD Media Player (HDM1, HDX-100, TViX, ...). Nếu dùng mấy con HD Player cũng cần chú ý kỹ vì em dàn LG này nó chỉ có 1 cổng Audio Line IN (Digital) mà thôi, chả biết có nối được với mấy em player kia để ra DTS qua ngõ LINE IN ko nữa? Bác rảnh thì làm cái test đi nhé. 8-x

Bác ấy có nói rõ là HDready 720 thui mà các bác
Cái này thì chắc chắn là đc ko cần bàn cãi chi cho mệt
Bảo cả bộ Bluray chơi wa usb thì khó chứ 720 tần số thấp nên vô tư đi bác

guiliano_a3

:rolleyes: Thế là dàn của em có thể xem dc phim HD720p nén codec h264 với container .mkv hả bác ? bác khẳng định lần nữa là em đi mua HDD gắn ngoài ngay <:p =D>

HyH

bác này tư vấn bậy quá ^:)^, DVD là DVD (độ phân giải 480), DVD player này dù có HDMI và phát ra được độ phân giải 1080 thì đâu có nghĩ nó đọc đươc file có độ phân giải 720.

túm lại là máy của bác guiliano_a3 không thể xem đươc một file HD nào hết, xem file theo chuẩn SD thì đươc (độ phân giải từ 480 trở xuống).

guiliano_a3

8-} Oh my god !! biết nghe ai đây ^#(^

hat2305

Member

thêm 1 người cho bạn tin tưởng nè là cái dàn LG HT902TB không xem được file film HD trở lên ,chỉ xem được SD thôi, nhưng bạn đừng tiếc đã mua vì bạn có thể lợi dụng dàn LG đó làm dàn âm thanh để xem phim vì nó giải mã được DTS chỉ cần bạn mua thiết bị xem HD hay 1 con PC có cổng optical rồi mua thêm 1 soi dây optical gắn từ thiết bị xem HD hay HTPC vào ngõ digital IN của dàn LG là ok .

thêm 1 người cho bạn tin tưởng nè là cái dàn LG HT902TB không xem được file film HD trở lên ,chỉ xem được SD thôi, nhưng bạn đừng tiếc đã mua vì bạn có thể lợi dụng dàn LG đó làm dàn âm thanh để xem phim vì nó giải mã được DTS chỉ cần bạn mua thiết bị xem HD hay 1 con PC có cổng optical rồi mua thêm 1 soi dây optical gắn từ thiết bị xem HD hay HTPC vào ngõ digital IN của dàn LG là ok .

SD là j vậy bác ui :-/

hat2305

Member

Ultra HD ------độ phân gảii lớn hơn 1920*1080 (ví dụ : 2560 * 1600 )
Full HD------- độ phân giải 1920*1080
HD Ready-----độ phân giải 1280*720
SD----------- độ phân giải nhỏ hơn 1280*720 (ví dụ : 720 * 576 )

superman

Ultra HD ------độ phân gảii lớn hơn 1920*1080 (ví dụ : 2560 * 1600 )
Full HD------- độ phân giải 1920*1080
HD Ready-----độ phân giải 1280*720
SD----------- độ phân giải nhỏ hơn 1280*720 (ví dụ : 720 * 576 )

bổ sung tí SD là SUPER STANDARD DEFINITION VIDEO
HD là HIGH DEFINITION VIDEO

Zray

Member

cái này chắc chắn ko xem đc HD rồi, đã test bộ tương tự của SS. Bro chỉ có thể dùng để làm dàn âm thanh như bro hat2305 đã nói ở trên. Kiểm tra xem có cổng optical hay Coxial để nghe đc 5.1 ko nhé, nếu chỉ có cổng analog thì ko ổn lắm

guiliano_a3

:rolleyes: Thanks mọi người nhé ! tuy hơi buồn :D Em vác pc về chơi tết thôi 8-x

binhminhcds

Bộ này không chơi được HD đâu. Dùng âm thanh của nó được thôi. Bạn nên làm thêm chú HTPC thì ok. Tui cũng vậy nè. Mua lâu rồi nên tận dụng nó thôi.

Bên trên