Help me! gặp vấn đề với file có đuôi .001

chiefneverdie

em đã down cái HJsplit về và join từ file .001>sau khi join xong>xuất hiện 1 file mới có đuôi là .TS_2> em không thấy file video đâu cả!!!!!!Help me! em là lính mới! ~X(

hd1026

Member
Ðề: Help me! gặp vấn đề với file có đuôi .001

file TS là file video rồi mà! Bạn cài bộ codec nào chưa mà nó ko nhận?

caoduy1990

ban sua lai cai duoi ".TS_2" thanh ".ts" la thanh file video ban a!

Chỉnh sửa lần cuối:

chiefneverdie

uhm,nhưng file có đuôi là ts_2 có 102MB à bạn ơi, bằng dung lượng với mấy file từ 001 đến 004. file 005 là 43MB. khi xem file ts, chỉ xem được có 55 giây à! có cách nào để gộp chúng lại thành 1 file không?

congazmai

Tải đầy đủ các file có đuôi 001,002,003....đến hết. Cho chúng nó vào 1 thư mục rồi dùng phần mềm HJsplit gộp chúng nó lại. Thế là chạy được.

halohahawai

Bạn thử đổi đuôi xem sao, nếu không thì dùng JJSplit, cứ join đến hết file nào là nó báo, thì như vậy file tiếp theo sẽ là file lỗi.

vokycaca

em đã down cái HJsplit về và join từ file .001>sau khi join xong>xuất hiện 1 file mới có đuôi là .TS_2> em không thấy file video đâu cả!!!!!!Help me! em là lính mới! ~X(

bạn join thành công rồi đóa, sửa đuôi file là .ts thôi. Cài bộ K-lite codec nữa. Chạy bằng window media classic là okie :-"

connspeedmobile

còn mấy file dạng part001 đến part00.. thì nối bằng cách nào anh em ơi . cám ơn

tndp

Member

mấy file này .rar thì cứ extract cái part 1 nó tự động giải nén và nối lại, quan trọng là tất cả các part nằm cùng 1 folder

smallkiss11

dùng 7zip thử đi, mình cũng dùng để giải nén các file dạng 001,002,....

hôm qua up link mà bị xóa rồi ~X(

shinwa

Các File có dạng part01, part02, bạn down đầy đủ về, chọn hết các part> extract la xong. các file dang avi.001 avi.002 bạn dung HJ nối lại( nhớ là các file phải có tên giống nhau)

zinzin_1992

cách này em hay làm với game , không biết đc hok nữa : đổi tên đuôi thành .r001, .r002 ,.... rồi giải nén = winrar ;)), hình như từ file thư 30 trở đi lúc đổi tên nó hok có hình file của winrar nhưng hok sao đâu ( copy các file đó ra 1 thư mục # làm thử trước nhé không hỏng là ốm đấy :D )

thuynamkil

giúp tôi giải nén với part001 đi bạn.khi tôi giải nén tới 24 hoặc 26 thì bị lỗi.part001 không giải nén được.giúp với.thanks

Bên trên