Help me! Xem HD cứ bị đứng hình (màn hình đen thui hoặc bị sọc chéo trắng đen)

romask

Tình hình là em xem phim HD (720p) thì khoảng 15 - 30p là màn hình bị đứng cứng ngắc : màn hình đen thui, bị sọc chéo trắng đen -> không làm gì được nữa chỉ có nước bấm nút Power. Em không hiểu nguyên nhân tại sao mong các bác giúp với. Em đang xài bộ codec CCCP, lúc trước xài K-Lite cũng bị.

Em xem = laptop. Cấu hình máy em như sau:

AMD Turion 64x2 Mobile Technology TL-60 (512KB+512KB L2 Cache (2.0 GHz)
15.4'" WXGA High -Definition BrightView Widescreen Display.
3072MB DDR2 SDRAM (2 Dimm)
nVidia GeForce 7150M with shared graphics memory.

Mong các bác chỉ giáo, thằng em mới bước chân vào thế giới HD đang rất là ghiền ngặt nỗi cứ bị tình trạng này, hức hức ~X(

romask

Ðề: Help me! Xem HD cứ bị đứng hình (màn hình đen thui hoặc bị sọc chéo trắng đen)

Rốt cuộc không ai giúp

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: Help me! Xem HD cứ bị đứng hình (màn hình đen thui hoặc bị sọc chéo trắng đen)

nghi máy nóng quá, chịu ko nổi, vid card quá nhiệt nên đơ máy luôn.

cdv1010

Member

kì vậy ta, hồi lâu em cũng xài con laptop chip AMD cùi bắp thôi ML-37 2Ghz với con vid X200M vậy mà coi 720p tốt chán. cpu load khoảng 70%.

ppc2002

Bác thử dùng soft nào đó (VD : Everrest) theo dõi nhiệt độ xem sao, laptop giải nhiệt kém lắm do không gian hẹp mà.

romask

Hix, xem CPU load cũng chỉ từ 50 - 70% thôi mừ. Chẳng lẽ phải bắt cái quạt máy lên để ngay laptop sao ta. Có cách nào giúp giải nhiệt cho laptop không, em cũng đang xài đế fan laptop mà chứ đâu để nó trực tiếp xuống bàn đâu

Bên trên