Help me ! Xem phim 1080 hinh bi giat

giangviae

HTPC cua minh cau Hinh nhu sau :
CPU : E6320 Core 2Duo 1.86
DDR2 : Kingmax 2Gb bus 800
HDD: WD 750Gb + SS 160 Gb
GPU : Giga Nvidia Gefore 7100 Gs
Mor : LG 42PS60 FullHD
HDplayer : MVPlayer hay Windows classic....
Minh xem phim 720p thi khong sao nhwng xem bat ky phim HD1080 la hinh bi giat, nhieu luc CPU len den 100% khong biet co phai nang cap CPU khong hay co cach gi giai quyet. Buc moi cai la phim 1080 toan phim hay the moi tuc chu'.!!!!
Anh em nao biet cach chi gium. Thank's

bich_0938383333

Ðề: Help me ! Xem phim 1080 hinh bi giat

nếu bạn ở HN thì mang máy ra Mai Hoàng 12 Tôn Đức Thắng người ta cài Free cho .máy minh E2200 và Amd 5000+ chạy vù vù 1080p

nab2195

Member

máy đang bị virus thôi, cài lại win đi nhé,ko cài được thì lại hỏi tiếp .

howtomiss

Member

hehe con này chơi trên xp thì chạy 1080 vô tư nhưng vista thì phải xem lại rồi. Theo mình con CPU này ko chạy nổi 1080. Bạn nâng cấp cpu lên 2,2GHz trở lên xem cho mượt. ko thì chuyển sang decode bằng graphic card hoặc sài coreAVC thử xem

giangviae

hehe con này chơi trên xp thì chạy 1080 vô tư nhưng vista thì phải xem lại rồi. Theo mình con CPU này ko chạy nổi 1080. Bạn nâng cấp cpu lên 2,2GHz trở lên xem cho mượt. ko thì chuyển sang decode bằng graphic card hoặc sài coreAVC thử xem

Troi!!!! Nang cap len 2,2GHz tonnhieu ngan luong lam chiu khong noi it nhat la chi them 2.000.000 nua con con chip nay minh oi mua quang di dau. Ma thay bon ban minh dung E2180 2.0 GHz chay vu vu ma chip cua minhla hang hieu C2D chu khong phai Duo core ma chay van giat giat. Anh em nao co cao kien giup minh voi.

peterd

Member

cấu hình này vẫn play được 1080. config decorder hợp lý là play được tuốt. Nên tìm hiểu cách config cho FFSHOW hay CoreAVC. dùng window media player để chơi đùng dùng mkv player sẽ rất chậm.

nếu dùng FFSHOW thì vào chỉnh decode process = 2. nếu mà vẫn chậm thì nên install CoreAVC và nhớ disable cái thang FFSHOW đi

giangviae

máy đang bị virus thôi, cài lại win đi nhé,ko cài được thì lại hỏi tiếp .

Chac chan la khong bi dau. Minh dung can than lam, cai toan phan mem virus ban quyen thoi. ngay nao cung quet. Minh dung thu tung loai (kasperski 7, BK pro, Bitdifender 2008 0 thuong xuyen up date ( may ban Virus nay duoc co quan trang bi ma`) nhung khong thay co con virus nao. Chiay Windows defender bao cung khong co gi. Kha nang bi virus duoc loai bo. Tat tat ca cac ung dung di chay KMPlayer phim 1080p van bi giat.

giangviae

cấu hình này vẫn play được 1080. config decorder hợp lý là play được tuốt. Nên tìm hiểu cách config cho FFSHOW hay CoreAVC. dùng window media player để chơi đùng dùng mkv player sẽ rất chậm.

nếu dùng FFSHOW thì vào chỉnh decode process = 2. nếu mà vẫn chậm thì nên install CoreAVC và nhớ disable cái thang FFSHOW đi

Minh la thu rui, tinh trang van the, co dieu CPU bao co 60-70% thoi nhung van giat hinh.

IZZ

Active Member

Cao kiến đây:

Format toàn bộ ổ, cài Win XP SP3 bản chuẩn (không mob miếc gì). Cài driver cho phần cứng, cài k-lite codec pack để default all, next next next... rồi xem film. Đảm bảo đa số film 1080p chạy mượt.

Nếu vẫn không được thì chỉnh thêm như các bài hướng dẫn ở 4rum này.

Phải thử mới biết được, đừng chắc chắn gì cả.

buonnguqua

Active Member

Core 2 1.86 thì có lẽ cần phải OC rồi , chứ để nguyên hết giật bằng niềm tin

langtu0076

Active Member

quái lạ, máy mình xài con E6300, cũng 2G ram, vga 8600gt và xài vista. config HD theo cách Enhance của bác nham18 mà coi 1080i có thấy giật chút nào đâu

Yokohama

Máy mình cấu hình như sau:
Q 9300 2.5 Gh
VGA 8600 GT
Ram 2Gh
Vậy mà xem 1080p cũng bị giật tưng bánh luôn

lovemycountry

mình cung4 bị y chang, sau khi cài coreAVC và chỉnh theo hướng dẫn thì xem tốt các phim 1080p.
cấu hình máy: laptop CQ40 AMD x2 2.1Ghz, Ram 3G, VGA onbo ATI 3200

MrBo682

Well-Known Member

Q 9300 bị giật, chắc là bác muốn khoe máy khoẻ 8-}
Sẽ gặp ở 1 vài phim(thường nhất là nhóm Eureka).Mình thử trên Q6600(2.66g).E7300(2.66g), E 6700(2.66g)AMDphenom9650X4,phenom8650X3,cũng giống bác kia.Cách giải quyết :thay= CoreAVC decode(disable ffshow).Hình như ff show không chịu sử dụng các core còn lại của CPU(dù decode option set lần lượt=3,4,6...):confused:
Cách dùng coreAVC của bác Nham18 con AMD4200+(OC) chạy tốt luôn:)>-.Thank bác Nham thêm cái

linhnpn

Thay code đi
K Life Code Pack dùng như c....
Giật tung lên
Mình đã thay bằng FinalCodecs2008 xài ngon không giật không lệch tiếng tí nào

nvmy

Well-Known Member

Thay code đi
Giật tung lên

Bác này hơi quá mồm!
Chả biết cấu hình bác thế nào, chứ máy mạnh mà cài K Life Code Pack, xem phim còn bị giật thì chính xác là bác config như c... thì đúng hơn!>:)
Nhưng thế mới vui chứ!:D

howtomiss

Member

Thay code đi
Giật tung lên

Final codec của bác đâu có nhiều tuỳ chỉnh như Klite codec. Xem được nhưng không chắc sẽ đẹp như Klite codec đâu bác.
Em sài klite codec tinh chỉnh một chút xem phim em thấy rất thoả mãn.

p/s:
@ chủ topic: Bạn thử thực hiện như sau:
1. Download bản Kilte codec 4.70 về . remove cái cũ cài bản 4.70 vào với chế độ mặc định.: Bản này lượt bỏ 1 số thứ ko cần thiết và bỏ luôn cả ac3filter. Nếu muốn sài AC3 filter thì bạn set up riêng.
Còn mình thì sài ffshow audio có sẵn theo mình là hay hơn ac3filter.
2. Ko dùng media classic. Hãy chuyển sang dùng Window media player. vì media player nhẹ hơn classic mà theo mình thấy thì âm thanh có WoW effect nên hay hơn. Chất lượng hình ảnh thì được tối ưu nên bạn ko phải lo.
3. Nếu bạn chơi film 1080p thì bạn chấp nhận không sài sharpen của ffshow video. Còn bạn chỉ cần sài duy nhất picture property là được rồi cho nhẹ.
4. Nếu làm hết như trên mà chơi 1080p vẫn giật thì phương án 2: sử dụng CoreAVC để decode và sài KMPlayer để chơi chấp nhận hình ảnh không sắc nét và đẹp bằng Klite codec.
5. Nếu không được nữa thì theo mình phải thay quách con CPU cũ chơi con mạnh hơn chạy cho sướng :D

Chỉnh sửa lần cuối:

buonnguqua

Active Member

2. Ko dùng media classic. Hãy chuyển sang dùng Window media player. vì media player nhẹ hơn classic mà theo mình thấy thì âm thanh có WoW effect nên hay hơn. Chất lượng hình ảnh thì được tối ưu nên bạn ko phải lo.
Dùng Window media thì nghỉ chơi với sharpen bằng shader
Còn dùng sharpen trong ffdshow thì nặng CPU chết trôi
Nếu bác thích cái bass to giả cầy như WoW effect của Windows media thì add cái plugin âm thanh của Winamp như DFX vào trong ffdaudio ấy , nó cũng to ác luôn
Tuy nhiên có thể bác chủ thớt dùng AVR cho nên WoW effect chả có tác dụng
4. Nếu làm hết như trên mà chơi 1080p vẫn giật thì phương án 2: sử dụng CoreAVC để decode và sài KMPlayer để chơi chấp nhận hình ảnh không sắc nét và đẹp bằng Klite codec.
CoreAVC Pro và Media Player Classic vẫn là nhẹ nhất và đẹp nhất
Bác có muốn test để đọ không :rolleyes:

nvmy

Well-Known Member

Em dùng 1 máy thế này:
C2D E4600 2.4Ghz
1Gb Ram
VGA 7300GT
WinXP SP3
Đưa cái hình để bác tham khảo:

Bên trên