HELP - Nên chọn HDD gắn ngoài hay HDD with HDD box ( Chủ yếu là xem Phim)

nguyenkien19489

Bạn nên mua HDD gắn trong vì HDD gắn trong tốc độ vòng quay và tốc độ truyền dữ liệu tốt hơn HDD gắn ngoài, HDD gắn ngoài chỉ tiện cho việc di động thôi

vumapu

Member
Ðề: HELP - Nên chọn HDD gắn ngoài hay HDD with HDD box ( Chủ yếu là xem Phim)

Như trường hợp của em, nếu gắn trong, mỗi lần load film xong (film mới liên tục), muốn copy vào ổ cứng trong thì phải làm như thế nào? phải gỡ ổ cứng ra và gắn vào máy tính ư? Như vậy thì phiền phức quá, có bác nào có cao kiến, chỉ giúp em?
Không biết xem phim trực tiếp từ ổ cứng gắn ngoài có nhanh hỏng không các bác?

NamBacvn

Như trường hợp của em, nếu gắn trong, mỗi lần load film xong (film mới liên tục), muốn copy vào ổ cứng trong thì phải làm như thế nào? phải gỡ ổ cứng ra và gắn vào máy tính ư? Như vậy thì phiền phức quá, có bác nào có cao kiến, chỉ giúp em?
Bạn load phim vào ổ cứng máy tính.
Bây giờ muốn copy qua ổ cứng trong của HD Player?
Đơn giản: cắm HD Player vào máy tính bằng cáp USB. --> HDPlayer có vai trò như 1 ổ cứng ngoài để bạn copy.
Nhược điểm là thường chỉ có usb 2.0 nên tốc độ copy khá chậm.

vicgame

Member

Kiếm cái HDD dock, cắm phát xong luôn.

Đa số TV hiện nay hỗ trợ cắm HDD rời để chạy phim tuy nhiên hạn chế là chưa hỗ trợ các ổ cứng dung lượng lớn, ngoài ra phần mềm chạy phim của các TV cũng không thể nào play được các phim HD hạng nặng mà chỉ yếu chơi các clip, các film 720p. Mình đã thử thì khả nắng xử lý cho chất lượng hình ảnh thì HDP vẫn vượt trội hơn hẳn TV.

Cho nên nếu đã xem phim trên HDP thì nên mua HDD gắn trong hơn

pcmart2012

Nên chọn HDD gắn ngoài của hãng.

hung4m

Member

HCM : Đang định bước vào con đường HD, tuy nhiên nhà nghèo nên định đầu tư từ từ mà không biết đầu tư gì trước, mình đã có LCD, giờ có 3T không biết sao, nhờ bác nào tư vấn dùm tý.
Thank

vicgame

Member

HCM : Đang định bước vào con đường HD, tuy nhiên nhà nghèo nên định đầu tư từ từ mà không biết đầu tư gì trước, mình đã có LCD, giờ có 3T không biết sao, nhờ bác nào tư vấn dùm tý.
Thank

Nếu đã có máy tính thì bác có thể tận dụng máy tính làm HDP, từ máy tính nối ra TV là ngon rồi. Kiếm con loa 5.1 nữa là ok (nếu máy tính ra đc 5.1)

nambk

gắn ngoài qua usb thì có goi phim bi giat không

nambk

Sao bac biet ????

mnguyenct

Member
Ðề: Re: HELP - Nên chọn HDD gắn ngoài hay HDD with HDD box ( Chủ yếu là xem Phim)

HD Box muôn năm! tiện dễ sd.

Mua HDD ngoài + Box -> nguy hiểm ( mua phải hàng lởm tèo HDD ). Chuyện này gặp hoài tại ham rẻ

ducphu

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: HELP - Nên chọn HDD gắn ngoài hay HDD with HDD box ( Chủ yếu là xem Phim)

HD Box muôn năm! tiện dễ sd.

Mua HDD ngoài + Box -> nguy hiểm ( mua phải hàng lởm tèo HDD ). Chuyện này gặp hoài tại ham rẻ
Bác nói chí phải, chưa kể tốc độ đọc cũng chậm hơn HDD Box!

em đang bàn đến thịt chó chặt thì bác Lý lại bàn đến que kem.

Newbie-HD

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: HELP - Nên chọn HDD gắn ngoài hay HDD with HDD box ( Chủ yếu là xem Phim)

Bác nói chí phải, chưa kể tốc độ đọc cũng chậm hơn HDD Box!

Bác nói vậy cũng chưa chắc, HDD external có cái lợi như bác nói là đúng, nhưng HDD internal nó cũng có cái lợi riêng của nó:
1/ Giá rẻ là cái thứ 1.
2/ Thích hợp với các đầu HD có khay ISWAP, tháo rút tiện lợi, gọn gàng, và an toàn hơn là sử dụng cáp USB.
3/ Về tốc độ chép thì có thể dùng cổng Sata để cải thiện
4/ Ở các điểm có dịch vụ chép phim thì ổ gắn trong luôn luôn mất ít thời gian hơn + giá rẻ hơn!
5/ ...em chưa khám phá ra! :D

E có 1 ổ hdd gắn ngoài giờ muốn cắm vào tv thì phải mua thêm box àh

meocon

Well-Known Member

Cứ mua HDD gắn trong , rùi cần thì mua cái bõ 150k , cần thì xài , như gắn PC , TV , nếu chép phim thì gắn trong lẹ hơn .

salenguyenduong

Re: Ðề: HELP - Nên chọn HDD gắn ngoài hay HDD with HDD box ( Chủ yếu là xem Phim)

E có 1 ổ hdd gắn ngoài giờ muốn cắm vào tv thì phải mua thêm box àh

Uả có ổ cứng gắn ngoài thì gắn trực tiếp vô TV qua cổng usb cần chi mua thêm box bạn.
Nếu có ổ cứng gắn trong (ổ cứng giao tiếp sata) mới cần mua box để chuyển đổi từ sata qua usb.

Cứ mua HDD gắn trong , rùi cần thì mua cái bõ 150k , cần thì xài , như gắn PC , TV , nếu chép phim thì gắn trong lẹ hơn .

Box 150k Là box gì vậy có sợ ko cùng loại hỏng hdd ko a . E mua gói combo tycos6 và 1 ổ cứng ko ngờ họ đưa ổ cứng găn trong vì ko có cổng usb mà chỉ có sata nhìn ổ cứng ko có box mỏng manh quá mà giờ muốn cắm vào tv cũng ko đc vì e muon thử sao đầu tycos6 file losless có file đọc đc file lại ko có tiếng hay e chưa nâng cấp phiên bản

hd37

Well-Known Member

Ổ trong + Đầu phát hỗ trợ 3D là okie thôi bác :)

E có hdp La tycos6 và ổ gắn trong nhưng đem gắn ngoài qua cổng sata giờ muốn chép phim từ laptop thì làm thế nào a, và cho e hỏi chép 100 phim 720p mat bao lâu

Bên trên