Hien thi full man hinh Pana 42PV8

tieuthieugia

Well-Known Member
Ðề: Hien thi full man hinh Pana 42PV8

sao thế được các bác nhỉ, nếu như set 1280x1024 thì đâu có được vì tối đa của TV này chỉ là 768 mà bác.

được tất bác ạh... em đang dùng con 50 PV80H set lên full HD luôn.....
Cái Catalyst của ATI và ARV làm cho nó vậy í

tieuthieugia

Well-Known Member

Hình như dùng HDMI cũng giống như S-Video, ko tự scale cho full màn hình được. Bác chủ thread chuyển sang xài cổng D-Sub trên TV đi, sẽ full và rất đẹp luôn đó, và lại tự scale nữa. PC mình VGA onboard, set 1280x1024, out ra 42PV80H, ko cần chỉnh j` ráo mà vẫn full.
Chỉ có một thứ bất tiện là phải có cable audio riêng.

câu đỏ đỏ làm ra tranh cãi nè... em dùng 1 cable HDMI duy nhất mà làm tất đó ợ8-x8-x8-x8-x8-x8-x

haipvg

Well-Known Member

2 ngày cuối tuần rảnh rỗi, Em moi lấy dây DVI-HDMI về thử kết quả vẫn giống như cũ, k full dc.
Tuy nhien sau 1 buổi sáng CN vật lộn với nó, E phát hiện ra nếu set o 1400pixel va TV cai dat o che do 4:3 full thi hiển thi hơi bị over 1 chút (khoàng 1~2cm). Tuy nhiên vẫn còn thấy 1/4 biểu tượng start vừa đủ để click chuột:D.

Nếu bị to quá màn hay nhỏ hơn 1 tí thì vào phần setting của màn hình chỉnh mấy cái clock, rồi H-pos gì đó là được thội mà
(không có màn hình ở đây nên chỉ mô tả được vậy thôi)

chungm16

Bác làm như sau:
Menu Start-->Catalyst-->DTV(DVI) 4--> Scalling Option--> Đánh dấu chọn vào box (Use scalling over...) sau đó kéo dần thanh trượt về bên phải tuỳ ý mức độ phóng to của bác (Chú ý có biểu tượng màn hình các bác ạ)

reenco

Banned

đâu cũng lá 1 cách hay....
mình dùng ATI 4850 nên củng vào Catalyst để chỉnh đó thui
Mình biết cái này cũng là sự chỉ bảo của 1 bác trên này. xin giấu tên và cảm ơn thầm.

Bạn ơi. Mình dùng ATI 4670, tivi SAMSUNG LA-40B650. Khi chỉnh sang 1920x1080 thì mỗi bên có một vệt đen khoảng 1,5cm. Bạn hướng dẫn cho mình chỉnh với.

Bên trên